29 C
Chennai
Monday, February 6, 2023
Homeஇந்தியாநெடுஞ்சாலைகளில் பலகைகள் மற்றும் கொடிகள் மீது கேரள உயர்நீதிமன்றம் அதிருப்தி தெரிவித்துள்ளது

நெடுஞ்சாலைகளில் பலகைகள் மற்றும் கொடிகள் மீது கேரள உயர்நீதிமன்றம் அதிருப்தி தெரிவித்துள்ளது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அதானி விவகாரத்தில் எதிர்க்கட்சிகளின் அமளியால் நாடாளுமன்றம் பிற்பகல் 2...

அதானி விவகாரம் தொடர்பாக நாடாளுமன்ற கூட்டுக் குழு (ஜேபிசி) விசாரணை நடத்தக்...

ஜெய்ப்பூர் விளையாட்டு கூட்டத்தில் பங்கேற்றவர்களிடம் பிரதமர் மோடி உரையாற்றினார்

பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஞாயிற்றுக்கிழமை 'ஜெய்ப்பூர் மகாகேல்' நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்பவர்களுடன் வீடியோ...

பட்ஜெட்டின் முக்கிய கவனம் வளர்ச்சி; மும்பை முன்மொழிவுகளை விரும்ப...

மத்திய நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் சமீபத்தில் தாக்கல் செய்த FY24க்கான பட்ஜெட்டில்...

கர்நாடகாவில் எச்ஏஎல் ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலையை பிரதமர் மோடி பிப்ரவரி...

பாதுகாப்பில் 'ஆத்மநிர்பர்தா'வை நோக்கி இன்னும் ஒரு படியில். பிரதமர் நரேந்திர மோடி...

புனே சட்டமன்ற இடைத்தேர்தலில் போட்டியிடும் வேட்பாளர்களை பாஜக அறிவித்துள்ளது

எதிர்பார்க்கப்பட்ட வகையில், பாரதீய ஜனதா கட்சி பிப்ரவரி 27 ஆம் தேதி...

காங்கிரஸ் ‘பாரத் ஜோடோ யாத்ரா’வின் ஒரு பகுதியாக நெடுஞ்சாலைகளில் உள்ள பலகைகள் மற்றும் கொடிகள் குறித்து கேரள உயர்நீதிமன்றம் வியாழக்கிழமை அதிருப்தி தெரிவித்தது.

திருவனந்தபுரம் முதல் திருச்சூர் வரையிலான தேசிய நெடுஞ்சாலையின் இருபுறமும், அதற்கு அப்பாலும் கூட, ஒரு குறிப்பிட்ட அரசியல் கட்சியினரால் சட்டவிரோத ஊடுருவல்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன; காவல்துறை அதிகாரிகளும் மற்ற சட்டப்பூர்வ அதிகாரிகளும் இதைப் பற்றி முழுமையாக அறிந்திருந்தாலும், அவர்கள் கண்மூடித்தனமாகத் திரும்பினர். அதற்கு,” நீதிமன்றம் கவனித்தது.

சட்ட விரோதமாக சாலைகளில் பேனர்கள் மற்றும் பலகைகள் வைக்கப்பட்டுள்ள விவகாரம் தொடர்பான வழக்கை விசாரித்த நீதிபதி தேவன் ராமச்சந்திரன் தலைமையிலான தனி பெஞ்ச் இதனைக் கூறியது.

இதை நீதிமன்றத்தின் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்த அமிகஸ் கியூரி, “குறிப்பிட்ட அரசியல் கட்சியினர் கேரளா முழுவதும் ஊர்வலம் நடத்தும் போது, ​​சட்டவிரோதமாக ஏராளமான போர்டுகள், பேனர்கள், கொடிகள் மற்றும் பலவற்றை அமைத்துள்ளனர்” என்று சுட்டிக்காட்டினார்.

மேலும், “இந்த சட்டவிரோத நிறுவல்கள் நெடுஞ்சாலை வழியாக செல்லும் போது வாகன ஓட்டிகளின் கவனத்தை சிதறடிக்கும் என்பதால் அவர்களுக்கு பெரும் ஆபத்தை ஏற்படுத்துகிறது, மேலும் இந்த நிறுவல்களில் சில தளர்வாகி அழிவை உருவாக்கும் உண்மையான ஆபத்தும் உள்ளது, குறிப்பாக இரு சக்கர வாகனங்களைப் பொறுத்தவரை. இதுபோன்ற நிறுவல்கள் அகற்றப்படுவதாலும், அதனால் உருவாகும் கழிவுகள் உள்ளூராட்சி நிறுவனங்களினாலோ அல்லது வேறு எந்த தகுதி வாய்ந்த அதிகாரிகளாலோ கையாள முடியாத பிரச்சனையும் உள்ளது.அதிகாரப்பூர்வ அதிகாரிகள் ஏன் இத்தகைய பிரச்சனைகளை அறிந்திருக்கவில்லை, குறிப்பாக நமது காலநிலை அல்லது வானிலையை இனி அரசு சாதாரணமாக எடுத்துக்கொள்ள முடியாது.

“முக்கிய அரசியல் கட்சிகள் இதுபோன்ற சட்டவிரோத செயல்களில் ஈடுபடுவதாகத் தெரிகிறது. இந்த நீதிமன்றத்தின் குடிமக்கள் திசைதிருப்பும் நிறுவனங்கள், குறிப்பாக சிறந்த மற்றும் புதிய கேரளாவை உருவாக்குவதற்கான எங்கள் தேடலில். பெரிய தொகைகள் உள்ளன. நவீன சூழல், நல்ல சாலைகள், நடைபாதைகள், பொழுதுபோக்கு இடங்கள் போன்றவற்றை உருவாக்கும் நோக்கத்திற்காக செலவிடப்பட்டது, ஆனால் அத்தகைய பகுதிகள் இப்போது இதுபோன்ற சட்டவிரோத நிறுவல்களால், தண்டனையின்றி செயல்பட முடியும் என்று நம்பும் நபர்களால் எடுக்கப்படுகின்றன.

ஒரு சிலரின் சிந்தனையற்ற செயல்களும், அதிகாரிகளின் அலட்சியமும், கேரளாவை பாதுகாப்பான இடமாக மாற்றும் அதன் தீர்மானத்திலிருந்து இந்த நீதிமன்றத்தை தடுக்க முடியாது.

இந்த வழக்கை வெள்ளிக்கிழமைக்கு நீதிமன்றம் ஒத்திவைத்தது.

இந்த சட்டவிரோத நிறுவல்கள் எவ்வாறு அமைக்கப்பட்டன, ஏன் அகற்றப்படவில்லை என்பது குறித்து உள்ளாட்சித் துறை முதன்மைச் செயலாளர், தலைமைச் செயலாளர் மற்றும் மாநில காவல்துறைத் தலைவர் ஆகியோரிடமிருந்து அறிவுறுத்தல்களைப் பெறுமாறு கூடுதல் அட்வகேட் ஜெனரலையும் கேட்டுக் கொண்டது.

சமீபத்திய கதைகள்