ஞானவாபி வழக்கு: முஸ்லிம் மனுவை நீதிமன்றம் நிராகரித்தது!!

ஞானவாபி ஸ்ரீநகர் கவுரி தகராறு வழக்கின் விசாரணைக்கு 8 வாரங்கள் அவகாசம் அளிக்க வேண்டும் என்ற முஸ்லிம் தரப்பின் மனுவை வாரணாசி நீதிமன்றம் வியாழக்கிழமை நிராகரித்தது.

இந்த வழக்கின் அடுத்த விசாரணை செப்டம்பர் 29ஆம் தேதி நடைபெறும்.

இந்து தரப்பு சிவலிங்கத்தின் கார்பன் டேட்டிங் விண்ணப்பத்திற்கு செப்டம்பர் 29 ஆம் தேதி வரை தங்கள் ஆட்சேபனைகளை தாக்கல் செய்யுமாறு முஸ்லிம் தரப்புக்கு நீதிமன்றம் நோட்டீஸ் அனுப்பியுள்ளது.

இந்து தரப்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் விஷ்ணு சங்கர் ஜெயின், சிவலிங்கத்தின் கார்பன் டேட்டிங் கோரி விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்கிறோம் என்றார்.

“நாங்கள் கார்பன் டேட்டிங் கோருகிறோம். முஸ்லிம் தரப்பு இது ஒரு நீரூற்று என்று சொல்கிறது, நாங்கள் இது ஒரு சிவலிங்கம் என்று சொல்கிறோம். சுதந்திரமான அமைப்பு இதை விசாரித்து உறுதிப்படுத்த வேண்டும்,” என்று ஜெயின் கூறினார்.

“கார்பன் டேட்டிங்கிற்கான எங்கள் விண்ணப்பத்தின் மீது நீதிமன்றம் நோட்டீஸ் அனுப்பியது மற்றும் முஸ்லிம் தரப்பிலிருந்து ஆட்சேபனைகளைக் கோரியது; செப்டம்பர் 29 அன்று அகற்றம். அடுத்த விசாரணைக்குத் தயாராக மசூதி குழு கோரிய 8 வார கால அவகாசத்தை நீதிமன்றம் நிராகரித்தது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

5 அசல் வழக்குரைஞர்களுக்கு மேல் மற்றும் அதற்கு மேல் இணைந்துள்ள இந்து தரப்பிலிருந்து 16 வழக்குரைஞர்களை நீக்குவதற்கு நீதிமன்றம் மேலும் ஆட்சேபனைகளை எழுப்பியது. இந்த வழக்கு செப்டம்பர் 29-ம் தேதி அடுத்த விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளப்படும்.