ஹிஜாப் அணிவது மாணவர்களின் விருப்பம்: ராம்நாடு சம்பவம் குறித்து டிஇஓ அறிக்கை

ராமநாதபுரத்தில் பள்ளி முதல்வர் ஹிஜாப் அணியக் கூடாது என மாணவி கேட்ட சர்ச்சைக்கு சுமுக தீர்வு காணும் வகையில், மாவட்ட கல்வி அலுவலர் (டிஇஓ) தலைமையாசிரியர் மற்றும் மாணவி இருவரையும் அவரது பெற்றோருடன் சந்தித்தார்.

ராமநாதபுரத்தில் உள்ள சாத்தான்குளம் அரசுப் பள்ளி முதல்வர் ஒருவர், மதம் தொடர்பான ஆடைகளை அணியக் கூடாது என்பதுதான் பள்ளியில் நடைமுறையில் உள்ளதா என்று கேட்கும் வீடியோ இணையத்தில் புதன்கிழமை வெளியாகியுள்ளது. சிறுமியின் தாய், இதுபோன்ற விதிமுறை ஏதேனும் உள்ளதா என்று கேட்டதற்கு, வேறு எந்தப் பள்ளியிலும் இதுபோன்ற கட்டுப்பாடுகள் விதிக்கப்படவில்லை என்றார்.

இந்த விவகாரத்தை மேலும் எடுத்துச் சென்று, தமிழகத்தில் இதுபோன்ற கட்டுப்பாடுகள் உள்ளதா என்பதை அறிய ஒரு முஸ்லீம் அமைப்பு ஆர்டிஐ தாக்கல் செய்தது மற்றும் மாணவர்கள் ஹிஜாப் அணிய இலவசம் என்று பதிலளித்தது.

முதன்மைக் கல்வி அலுவலர் (சிஇஓ) பாலு முத்து ஆலோசனையின் பேரில், மாவட்டக் கல்வி அலுவலர் முருகம்மாள் தலைமையில் பள்ளி முதல்வர், ஆசிரியர்கள், பெண் குழந்தைகளின் பெற்றோர்கள் மற்றும் உள்ளூர் ஜமாத் உறுப்பினர்களுடன் ஆலோசனைக் கூட்டம் நடைபெற்றது.

பள்ளிகளுக்கு மாணவர்கள் ஹிஜாப் அணியவோ அல்லது அணியாமல் இருக்கவோ சுதந்திரம் என்று தெளிவுபடுத்திய கல்வி அதிகாரிகள், வீடியோவை படம்பிடித்து அதை கேவலமாக வெளியிடுவது சரியல்ல.