நேபாள நிலச்சரிவில் 14 பேர் பலி, 10 பேர் காணவில்லை

மேற்கு நேபாளத்தில் கனமழையால் ஏற்பட்ட நிலச்சரிவில் குறைந்தது 14 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் ஏழு பேர் காயமடைந்தனர் என்று அதிகாரிகள் சனிக்கிழமை தெரிவித்தனர், மீட்புப் பணியாளர்கள் மேலும் 10 பேரைக் கண்டுபிடிக்கும் முயற்சியில் பேரிடர் இடத்தைத் தேடினர். தலைநகர் காத்மாண்டுவிற்கு மேற்கே சுமார் 450 கிமீ (281 மைல்) தொலைவில் உள்ள ஆச்சாம் மாவட்டத்தில் சேற்றில் புதைந்திருந்த ஐந்து வீடுகளின் மண் மூடிய இடிபாடுகளில் இருந்து இறந்தவர்கள் மற்றும் காயமடைந்தவர்களை மீட்புப் படையினர் மீட்டுள்ளனர் என்று காவல்துறை செய்தித் தொடர்பாளர் டான் பகதூர் கார்க்கி தெரிவித்தார்.

சிக்கியதாக நம்பப்படும் காணாமல் போனவர்களைத் தேடும் பணியில் மீட்புப் பணியாளர்கள் தங்கள் கைகளால் சேறுகளை அகற்றுவதை உள்ளூர் ஊடகக் காட்சிகள் காட்டுகின்றன. காயமடைந்தவர்கள் அருகில் உள்ள மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். நேபாளத்தின் மலைப்பாங்கான நிலப்பரப்பில், குறிப்பாக ஜூன் மற்றும் செப்டம்பர் மாதங்களுக்கு இடைப்பட்ட வருடாந்த பருவமழையின் போது திடீர் வெள்ளம் மற்றும் நிலச்சரிவுகள் அடிக்கடி நிகழ்கின்றன.

உத்தியோகபூர்வ தரவுகளின்படி, இந்த ஆண்டு இதுவரை ஏற்பட்ட திடீர் வெள்ளம் மற்றும் நிலச்சரிவுகளில் நாடு முழுவதும் குறைந்தது 48 பேர் கொல்லப்பட்டுள்ளனர் மற்றும் 12 பேர் காணாமல் போயுள்ளனர்.