வாட்ஸ்அப் ஸ்டேட்டஸ் யாருக்கும் தெரியாமல் மறைப்பது எப்படி தெரியுமா ?

கடைசியாகப் பார்த்த ஆப்ஷனில் ஆன்லைன் ஸ்டேட்டஸை மறைக்க வாட்ஸ்அப் புதிய அம்சத்தை வெளியிடுகிறது. இந்த அம்சம் WhatsApp பீட்டா பதிப்பு 2.22.20.9, v2.22.20.7 இல் மட்டுமே அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

WhatsApp என்பது ஒரு மெசஞ்சர் செயலியாகும், இது மில்லியன் கணக்கானவர்கள் தங்கள் அன்றாட வாழ்க்கையில் பயன்படுத்துகின்றனர். வாட்ஸ்அப் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அரட்டை அடித்தல், ஊடகங்களை அனுப்புதல், பணப் பரிமாற்றம் உள்ளிட்ட பல வசதிகளை வழங்குகிறது. அதே நேரத்தில், பயனர்களின் தனியுரிமை அம்சத்திலும் அதிக கவனம் செலுத்துகிறது.

அந்த வகையில், ‘ஆன்லைன் ஸ்டேட்டஸ்’ ஆப்ஷனை நிர்வகிக்க புதிய வசதி அறிமுகப்படுத்தப்படும். அப்போதுதான் நாம் வாட்ஸ்அப் பயன்படுத்துகிறோம்; மற்றவர்களும் WhatsApp ஐப் பயன்படுத்தினால், அது அரட்டைப் பக்கத்தில் ‘ஆன்லைன்’ என்பதைக் காண்பிக்கும். அதன் மூலம் நாம் வாட்ஸ்அப் பயன்படுத்துகிறோம் என்பதை அறிந்து கொள்வார்கள்.

இதை நிர்வகிப்பதற்கான புதிய அப்டேட் இப்போது வெளிவருகிறது. அதாவது நீங்கள் கடைசியாக யார் பார்க்க வேண்டும் என்பதை நீங்கள் தேர்வு செய்யலாம். இந்த புதிய வசதியை எப்படி செயல்படுத்துவது என்று பார்ப்போம். ‘ஆன்லைன் நிலையை நிர்வகி’ விருப்பத்தைப் பயன்படுத்த, கீழே உள்ள படிகளைப் பின்பற்றவும்.

படி 1: WhatsApp அமைப்புகளுக்குச் செல்லவும்.

படி 2: தனியுரிமை விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுத்து, அதில் கணக்குப் பக்கத்தைக் கொடுத்து, ‘கடைசியாகப் பார்த்தது’ விருப்பத்தைக் கிளிக் செய்ய வேண்டும்.

படி 3: கடைசியாகப் பார்த்தது மற்றும் ஆன்லைனில் விருப்பங்கள் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. ‘எல்லோரும்’ மற்றும் ‘கடைசியாக பார்த்தது போலவே’ கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

படி 4: ‘கடைசியாக பார்த்தது போலவே’ என்பதைக் கிளிக் செய்யவும். அதாவது, நீங்கள் கடைசியாகப் பார்த்ததைக் காண நீங்கள் தேர்ந்தெடுத்தவர்கள் மட்டுமே ‘ஆன்லைன் நிலையைப் பார்க்க முடியும்.