பாகிஸ்தான் முன்னாள் நடுவர் ஆசாத் ரவூப் மாரடைப்பால் மரணம் அடைந்தார்

பாகிஸ்தானின் முன்னாள் நடுவர் ஆசாத் ரவூப், லாகூரில் மாரடைப்பு காரணமாக தனது 66வது வயதில் காலமானார்.

2000 ஆம் ஆண்டு சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் நடுவராக முதல்முறையாக ரவுஃப் தோன்றினார். அவர் 64 டெஸ்ட் போட்டிகளில் (49 ஆன்-பீல்டு அம்பயராகவும், 15 டிவி நடுவராகவும்), 139 ODIகள் மற்றும் 28 T20I களில் நடுவராக இருந்தார் மேலும் 2000 களின் நடுப்பகுதியில் பாகிஸ்தானின் முன்னணி நடுவர்களில் ஒருவராக இருந்தார். .

ஊடக அறிக்கைகளின்படி, புதன்கிழமை இரவு லாகூரில் உள்ள தனது கடையில் இருந்து திரும்பிய உடனேயே ரவூஃப் மாரடைப்பு காரணமாக இருந்தார். ”அசாத் ரவூஃப் காலமானதைக் கேட்டு வருத்தமடைந்தேன். அவர் ஒரு நல்ல நடுவர் மட்டுமல்ல, மோசமான நகைச்சுவை உணர்வையும் கொண்டிருந்தார். அவர் எப்போதும் என் முகத்தில் ஒரு புன்னகையை வைத்திருப்பார், நான் அவரைப் பற்றி நினைக்கும் போதெல்லாம் அதைத் தொடர்வார். அவரது இழப்பிற்கு அவரது குடும்பத்தினருக்கு பல அனுதாபங்கள்,” என பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரிய தலைவர் ரமீஸ் ராஜா ட்வீட் செய்துள்ளார்.

நேஷனல் வங்கி மற்றும் ரயில்வேக்கு நடுவராக 71 முதல் தர போட்டிகளில் விளையாடிய ரவுஃப், ஏப்ரல் 2006 இல் ஐசிசி உயரடுக்கு குழுவில் நியமிக்கப்பட்டார். சகநாட்டவரான அலீம் டாருடன், பாகிஸ்தானின் முக்கிய நடுவர்களில் ஒருவராக ஆனார்.

இருப்பினும், 2013 ஆம் ஆண்டில், ஐபிஎல் ஸ்பாட் பிக்சிங் ஊழலில் அவர் நடுவராக இருந்த மும்பை காவல்துறையால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களில் ஒருவராக அவர் பெயரிடப்பட்டபோது அவரது வாழ்க்கை திடீரென முடிவுக்கு வந்தது.

அவர் அந்த ஐபிஎல் சீசனின் பாதியிலேயே இந்தியாவை விட்டு வெளியேறினார், மேலும் சாம்பியன்ஸ் டிராபியிலிருந்தும் விலக்கப்பட்டார் மற்றும் ஐசிசி உயரடுக்கு குழுவிலிருந்து நீக்கப்பட்டார்.

2016 ஆம் ஆண்டில், ஊழல் மற்றும் முறைகேடு ஆகிய நான்கு குற்றச்சாட்டுகளில் பிசிசிஐ அவருக்கு ஐந்தாண்டு தடை விதித்தது.