Tuesday, April 16, 2024 10:39 am

பள்ளி மாணவர்களுக்கு மது விற்பனை செய்வது குறித்து சென்னை உயர்நீதிமன்றம் கவலை

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பள்ளி மாணவர்கள் சீருடையில் மது அருந்துவதைக் காட்டும் புகைப்படத்தைப் பார்த்து அதிர்ச்சியடைந்த சென்னை உயர் நீதிமன்றத்தின் டிவிஷன் பெஞ்ச், 21 வயதுக்குட்பட்டவர்களுக்கு மது விற்கக் கூடாது என்ற வழிகாட்டுதல்களை அதிகாரிகள் கண்டிப்பாகப் பின்பற்றத் தவறினால், மதுபானத்திற்கு நீதிமன்றம் தடை விதிக்கும் என்று எச்சரித்தது.

டாஸ்மாக் கடைகளில் மதுபானம் விற்பனை செய்வது தொடர்பான வழிகாட்டுதல்களை மாநில அரசு கண்டிப்பாக கடைபிடிக்க உத்தரவிடக் கோரி, திருச்செந்தூரைச் சேர்ந்த பி.ராம்குமார் ஆதித்யன் என்பவர் தாக்கல் செய்த மனுவை நீதிபதிகள் ஆர்.மகாதேவன், ஜே.சத்தியநாராயண பிரசாத் ஆகியோர் அடங்கிய அமர்வு விசாரித்தது.

வழிபாட்டுத் தலங்கள் மற்றும் கல்வி நிறுவனங்களுக்கு அருகில் மதுபானம் விற்பனை செய்வதற்கான கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் நெடுஞ்சாலைகளில் இருந்து கடைகளை விலக்கி வைக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டும் சிறிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தவில்லை என்று மனுதாரர் கூறினார்.

தேசிய குற்ற ஆவணக் காப்பகம் (என்சிஆர்பி) வெளியிட்ட தரவுகளையும் அவர் மேற்கோள் காட்டி, நாடு முழுவதும் குடித்துவிட்டு வாகனம் ஓட்டும் விபத்துகளில் தமிழகம் முதலிடத்தில் உள்ளது, இதில் 42 சதவீதம் பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். இது அதிக வேகம் (30%), கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டுதல் (33%) மற்றும் வானிலை (36%) ஆகியவற்றை விட அதிகமாகும்.

டாஸ்மாக் கடைகளில் கிடைப்பதும், அணுகுவதும் போதைக்கு அடிமையானவர்களையும், மாணவர்களையும் மது வாங்க தூண்டுவதாகவும், 21 வயதுக்குட்பட்டவர்களுக்கு மது விற்பனை செய்யக் கூடாது என விற்பனையாளர்களுக்கு கண்டிப்பாக அறிவுறுத்தி, ஊழியர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும் மனுதாரர் தெரிவித்துள்ளார். இந்த விதியை மீறுபவர்கள்.

பள்ளி மாணவர்கள் சீருடையில் மது அருந்துவதைக் காட்டி மனுதாரர் சமர்ப்பித்த புகைப்படத்தைப் பார்த்து, பெஞ்ச் அதிர்ச்சியை வெளிப்படுத்தியதுடன், நாடு எங்கே போகிறது என்று ஆச்சரியப்பட்டது.

இப்பிரச்னைகளுக்கு முடிவு கட்ட உரிய தீர்வு காண வேண்டும், இல்லையெனில் மது விற்பனைக்கு நீதிமன்றம் தடை விதிக்கும் என எச்சரித்துள்ளது.

அப்போது, ​​தமிழக அரசு பதில் மனு தாக்கல் செய்ய உத்தரவிட்ட நீதிபதிகள், வழக்கை இரண்டு வாரங்களுக்கு ஒத்திவைத்தனர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்