Saturday, April 1, 2023

பள்ளி மாணவர்களுக்கு மது விற்பனை செய்வது குறித்து சென்னை உயர்நீதிமன்றம் கவலை

தொடர்புடைய கதைகள்

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

பொது இடத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக AIMIM தலைவர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது

ஹுசைங்கஞ்சில் உள்ள மெட்ரோ ரயில் நிலையத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக ஏஐஎம்ஐஎம் தலைவர்...

வண்டலூர் – மீஞ்சூர் ஓஆர்ஆர் பகுதியில் ஆட்டோ ரேஸ் நடத்திய 4 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்

பந்தயத்தில் ஈடுபட்டு வாகன ஓட்டிகளுக்கு இடையூறு ஏற்படுத்திய நான்கு ஆட்டோ ரிக்‌ஷா...

பள்ளி மாணவர்கள் சீருடையில் மது அருந்துவதைக் காட்டும் புகைப்படத்தைப் பார்த்து அதிர்ச்சியடைந்த சென்னை உயர் நீதிமன்றத்தின் டிவிஷன் பெஞ்ச், 21 வயதுக்குட்பட்டவர்களுக்கு மது விற்கக் கூடாது என்ற வழிகாட்டுதல்களை அதிகாரிகள் கண்டிப்பாகப் பின்பற்றத் தவறினால், மதுபானத்திற்கு நீதிமன்றம் தடை விதிக்கும் என்று எச்சரித்தது.

டாஸ்மாக் கடைகளில் மதுபானம் விற்பனை செய்வது தொடர்பான வழிகாட்டுதல்களை மாநில அரசு கண்டிப்பாக கடைபிடிக்க உத்தரவிடக் கோரி, திருச்செந்தூரைச் சேர்ந்த பி.ராம்குமார் ஆதித்யன் என்பவர் தாக்கல் செய்த மனுவை நீதிபதிகள் ஆர்.மகாதேவன், ஜே.சத்தியநாராயண பிரசாத் ஆகியோர் அடங்கிய அமர்வு விசாரித்தது.

வழிபாட்டுத் தலங்கள் மற்றும் கல்வி நிறுவனங்களுக்கு அருகில் மதுபானம் விற்பனை செய்வதற்கான கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் நெடுஞ்சாலைகளில் இருந்து கடைகளை விலக்கி வைக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டும் சிறிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தவில்லை என்று மனுதாரர் கூறினார்.

தேசிய குற்ற ஆவணக் காப்பகம் (என்சிஆர்பி) வெளியிட்ட தரவுகளையும் அவர் மேற்கோள் காட்டி, நாடு முழுவதும் குடித்துவிட்டு வாகனம் ஓட்டும் விபத்துகளில் தமிழகம் முதலிடத்தில் உள்ளது, இதில் 42 சதவீதம் பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். இது அதிக வேகம் (30%), கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டுதல் (33%) மற்றும் வானிலை (36%) ஆகியவற்றை விட அதிகமாகும்.

டாஸ்மாக் கடைகளில் கிடைப்பதும், அணுகுவதும் போதைக்கு அடிமையானவர்களையும், மாணவர்களையும் மது வாங்க தூண்டுவதாகவும், 21 வயதுக்குட்பட்டவர்களுக்கு மது விற்பனை செய்யக் கூடாது என விற்பனையாளர்களுக்கு கண்டிப்பாக அறிவுறுத்தி, ஊழியர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும் மனுதாரர் தெரிவித்துள்ளார். இந்த விதியை மீறுபவர்கள்.

பள்ளி மாணவர்கள் சீருடையில் மது அருந்துவதைக் காட்டி மனுதாரர் சமர்ப்பித்த புகைப்படத்தைப் பார்த்து, பெஞ்ச் அதிர்ச்சியை வெளிப்படுத்தியதுடன், நாடு எங்கே போகிறது என்று ஆச்சரியப்பட்டது.

இப்பிரச்னைகளுக்கு முடிவு கட்ட உரிய தீர்வு காண வேண்டும், இல்லையெனில் மது விற்பனைக்கு நீதிமன்றம் தடை விதிக்கும் என எச்சரித்துள்ளது.

அப்போது, ​​தமிழக அரசு பதில் மனு தாக்கல் செய்ய உத்தரவிட்ட நீதிபதிகள், வழக்கை இரண்டு வாரங்களுக்கு ஒத்திவைத்தனர்.

சமீபத்திய கதைகள்