Saturday, April 1, 2023

தீவிரவாத தடுப்பு வழக்கில் இம்ரான் கானின் ஜாமீன் செப்டம்பர் 20ம் தேதி வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது

தொடர்புடைய கதைகள்

பிரேசில் தேர்தலில் தோல்வியடைந்த பிறகு முதல் முறையாக போல்சனாரோ திரும்புகிறார்

பிரேசிலின் முன்னாள் ஜனாதிபதி ஜெய்ர் போல்சனாரோ கடந்த ஆண்டு ஜனாதிபதித் தேர்தலில்...

மன்னர் சார்லஸ் மன்னராக முதல் வெளிநாட்டு பயணமாக ஜெர்மனி செல்கிறார்

பிரித்தானிய மன்னராக பதவியேற்ற பின்னர், பிரித்தானியாவுக்கும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்தும் வெளியேறிய பின்னர்...

சாலமன் தீவுகளில் 6.0 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலை சாலமன் தீவுகளில் ரிக்டர் அளவுகோலில் 6.0 என்ற அளவில்...

ஆப்கானிஸ்தான் ஃபர்கார் மாவட்டத்தில் 4.2 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

திங்கட்கிழமை ஆப்கானிஸ்தானின் தகார் மாகாணத்தின் ஃபார்கார் மாவட்டத்தின் தெற்கே 25 கிலோமீட்டர்...

மிசிசிப்பி சூறாவளியில் 26 பேர் பலி !

அமெரிக்காவின் தெற்கு மாநிலமான மிசிசிப்பியை கிழித்த பேரழிவுகரமான சூறாவளியில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை...

பாகிஸ்தான் முன்னாள் பிரதமரும், பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் கட்சியின் தலைவருமான இம்ரான் கானின் ஜாமீன் செப்டம்பர் 20-ம் தேதி வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆகஸ்ட் 20 அன்று இஸ்லாமாபாத்தில் நடந்த பொது பேரணியின் போது கூடுதல் செஷன்ஸ் நீதிபதி ஜெபா சவுத்ரியை மிரட்டியதாக தொடரப்பட்ட பயங்கரவாத வழக்கில் இம்ரான் கானின் முன் ஜாமீன் மனுவை இஸ்லாமாபாத்தில் உள்ள பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நீதிமன்றம் (ஏடிசி) திங்கள்கிழமை நீட்டித்ததாக ஜியோ நியூஸ் தெரிவித்துள்ளது. .

கடந்த மாதம், பிடிஐ தலைவர் ஷாபாஸ் கில்லின் காவலை நீட்டித்ததற்காக ஜெபா சவுத்ரியை நீதிபதி செய்ய இஸ்லாமாபாத் கூடுதல் அமர்வுகளை அவர் மிரட்டியதாகக் கூறப்படும் ஒரு பொது பேரணியில் முன்னாள் பிரதமரின் உரையை நீதிமன்றம் கவனித்தது.

ஆகஸ்ட் 25 வரை கானுக்கு இடைக்கால ஜாமீன் வழங்குமாறு கட்சி இஸ்லாமாபாத் உயர் நீதிமன்றத்தில் (IHC) சென்றது, ஆனால் நீதிமன்றம் இது ஒரு பயங்கரவாத வழக்கு என்பதால் ATC ஐ அணுகுமாறு முன்னாள் பிரதமருக்கு உத்தரவிட்டது.

கான் மீது பதிவு செய்யப்பட்ட எஃப்ஐஆர், எஃப்-9 பூங்காவில் நடைபெற்ற பேரணியில் கூடுதல் செஷன்ஸ் நீதிபதி ஜெபா சவுத்ரி மற்றும் காவல்துறை அதிகாரிகளை மிரட்டி, காவல்துறை அதிகாரிகள் மற்றும் நீதித்துறையை “பயங்கரப்படுத்த” செய்ததாக ஜியோ நியூஸ் தெரிவித்துள்ளது.

காவல்துறை அதிகாரிகள் மற்றும் நீதித்துறையினர் தங்கள் சட்டப்பூர்வ கடமைகளை நிறைவேற்றுவதைத் தடுப்பதே முக்கிய நோக்கமாக இருந்தது என்று FIR கூறுகிறது. இஸ்லாமாபாத்தின் மார்கல்லா காவல்நிலையத்தில் மாஜிஸ்திரேட் அலி ஜாவேத் அளித்த புகாரின் பேரில் ஏடிஏ பிரிவு 7ன் கீழ் எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்யப்பட்டது.

முன்னதாக, மூன்று முறை நோட்டீஸ் அனுப்பிய போதிலும், இந்த விவகாரத்தை விசாரிக்க இஸ்லாமாபாத் காவல்துறையால் உருவாக்கப்பட்ட கூட்டு விசாரணைக் குழு (JIT) முன்பு கான் ஆஜராகவில்லை.

இஸ்லாமாபாத்தில் உள்ள F-9 பூங்காவில் நடந்த பேரணியில், PTI தலைவர் ஷாபாஸ் கில்லை சித்திரவதை செய்ததாக கூறப்படும் இஸ்லாமாபாத்தின் இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல், துணை இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் மற்றும் பெண் மாஜிஸ்திரேட் ஆகியோரை “தப்பிவிடமாட்டேன்” என்று எச்சரித்தார். .

பேரணியில் பேசிய அவர், “ஐஜி மற்றும் டிஐஜியை விட்டுவிட மாட்டோம். முன்னாள் பிரதமர் கூடுதல் மாவட்ட மற்றும் அமர்வு நீதிபதி சவுத்ரியை அழைத்தார், அவர் தலைநகர் காவல்துறையின் வேண்டுகோளின் பேரில் கில்லின் இரண்டு நாள் உடல் காவலுக்கு ஒப்புதல் அளித்தார், மேலும் அவர் மீதும் வழக்கு பதிவு செய்யப்படும் என்பதால் அவரும் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று கூறினார். ஜியோ செய்திகள்.

போலீஸ் காவலில் “கொடூரமான சித்திரவதைக்கு” உட்படுத்தப்பட்டதாக கட்சி கூறுகின்ற சிறையில் அடைக்கப்பட்ட தலைவர் கில்லுக்கு ஆதரவாக முன்னாள் பிரதமர் பேரணிக்கு தலைமை தாங்கினார்.

சமீபத்திய கதைகள்