28.3 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023

கேரளாவில் 3வது நாள்: உற்சாகமான வருகைக்கு மத்தியில் பாரத் ஜோடோ யாத்திரை தொடங்குகிறது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

டி.என்.கு.ரவி, அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று புதுடெல்லி பயணம்

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி, பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே.அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று...

ஹிமாச்சலில் 2.8 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்!

இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் கின்னவுரை மையமாகக் கொண்டு 2.8 ரிக்டர் அளவில் லேசான...

இந்த ஆண்டு தேர்தல் நடைபெறும் கர்நாடகாவுக்கு பிரதமர் தனது...

பிரதமர் நரேந்திர மோடி மார்ச் 25-ம் தேதி கர்நாடகாவில் தேர்தல் நடைபெறவுள்ள...

மத்திய அரசு அலுவலகங்களில் இந்தியை ஏற்க வேண்டும் என்று...

மத்திய அமைச்சர் ஜிதேந்திர சிங் இன்று அரசுத் துறைகளில் இந்தி மொழியைத்...

அருணாச்சல ஹெலிகாப்டர் விபத்து: ராணுவ மரியாதையுடன் மேஜர் ஜெயந்த்...

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் ஹெலிகாப்டர் விபத்தில் உயிரிழந்த ராணுவ விமானப் படையைச் சேர்ந்த...

காங்கிரஸின் பாரத் ஜோடோ யாத்திரையின் கேரளப் பகுதியின் மூன்றாவது நாள் யாத்திரை செவ்வாய்க்கிழமை இங்கு கஜகூட்டம் அருகே உள்ள கன்னியாபுரத்தில் இருந்து தொடங்கியது, அங்கு யாத்திரை முந்தைய நாள் நிறைவடைந்தது.

கன்னியாகுமரியில் இருந்து காஷ்மீர் வரை 150 நாள்களாக 3,570 கிலோமீட்டர் தூரத்தை கடக்கத் திட்டமிடப்பட்டுள்ள பாத யாத்திரையின் முந்தைய இரண்டு நாட்களைப் போலவே காலை 7.15 மணியளவில் தொடங்கிய யாத்திரையின் மூன்றாம் நாள் பயணத்திலும் மக்கள் உற்சாகமான வருகையைக் கண்டனர். .

திங்கள்கிழமை மாலை யாத்திரை முடிவடையும் போது 100 கிலோமீட்டர் தூரத்தை கடந்திருந்தது.

அன்றைய தினம் யாத்திரை நிறைவடைந்த கஜகூடத்தில் பெரும் கூட்டத்தினரிடம் உரையாற்றிய காந்தி, வெறுப்பு, வன்முறை மற்றும் கோபத்துடன் தேர்தல்களை வெல்ல முடியும், ஆனால் நாடு எதிர்கொள்ளும் சமூக-பொருளாதார பிரச்சினைகளை இது தீர்க்க முடியாது என்று கூறினார்.

பகலில் நடைப்பயணம் முன்னேறியதால், மக்களின் உற்சாகமான வருகையால் உற்சாகமடைந்த காந்தி — கேரளாவின் வயநாடு மக்களவைத் தொகுதியின் எம்.பி.யும் ஆவார் – காவி கட்சி அதை நிரூபித்துள்ளது என்று குற்றம் சாட்டி பாஜகவைத் தாக்கினார். வெறுப்பு அரசியல் ரீதியாகவும் தேர்தல்களில் வெற்றி பெறவும் பயன்படுத்தப்படலாம், ஆனால் வேலைவாய்ப்பை உருவாக்க முடியாது.

தேசத்தின் அரசாங்கம் என்ன சொல்ல விரும்புகிறதோ அதை பத்திரிகைகள் சொல்வதால் இந்தியாவில் உரையாடலும் மக்களின் குரலும் அமைதியாகிவிட்டதாகவும், அதற்கு ஆளும் ஆட்சியால் ஊடக நிறுவன உரிமையாளர்கள் மீது அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்டதாகவும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

“இந்தியாவின் கனவு உடைந்துவிட்டது, சிதறவில்லை. அந்த கனவை நனவாக்க, நாங்கள் இந்தியாவை ஒன்றிணைக்கிறோம். 100 கி.மீ. முடிந்தது. மேலும், நாங்கள் இப்போதுதான் தொடங்கினோம்,” என்று நாள் யாத்திரையின் முடிவில் காந்தி ட்வீட் செய்தார்.

பாரத் ஜோடோ யாத்திரை சரியாக 100 கிலோமீட்டரை நிறைவு செய்துள்ளதாகவும், காங்கிரஸ் கட்சியை 100 மடங்கு புத்துணர்ச்சியடையச் செய்துள்ள நிலையில், ‘பாரத் ஜோடோ யாத்திரை’ 100 கி.மீட்டர் தூரத்தை கடந்துள்ளதாகவும், காங்கிரஸ் கட்சிக்கு 100 மடங்கு புத்துணர்ச்சி ஏற்பட்டுள்ளதாகவும் AICC பொதுச் செயலாளர் ஜெய்ராம் ரமேஷ் ட்வீட் செய்துள்ளார். எங்கள் உறுதியை புதுப்பிக்கிறது!”

150 நாள் பாத யாத்திரையானது அண்டை மாநிலமான தமிழ்நாட்டின் கன்னியாகுமரியில் இருந்து செப்டம்பர் 7 ஆம் தேதி தொடங்கப்பட்டது மற்றும் 12 மாநிலங்கள் மற்றும் இரண்டு யூனியன் பிரதேசங்களை உள்ளடக்கியது.

செப்டம்பர் 10 ஆம் தேதி மாலை கேரளாவிற்குள் நுழைந்த பாரத் ஜோடோ யாத்ரா 450 கிலோமீட்டர்களைக் கடந்து, 19 நாட்களில் ஏழு மாவட்டங்களைத் தொட்டு, அக்டோபரில் கர்நாடகாவுக்குள் நுழையும்.

சமீபத்திய கதைகள்