32 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

மக்கள் மீது எந்த அக்கறையும் இல்லாமல் மின் கட்டணத்தை உயர்த்திய திமுக, இபிஎஸ் கட்டணம்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

33.30 லட்சம் ரூபாய் மதிப்பிலான சென்னை பிஸ்மேன் நைஜீரியர்...

சென்னை தொழிலதிபரிடம் ரூ.33.30 லட்சம் மோசடி செய்த நைஜீரியர்கள் 4 பேரை...

சென்னையில் குப்பைகளை சுத்தப்படுத்தும் பணியில் மாநகராட்சி தீவிரம்

நகரில் குப்பைகளை சுத்தப்படுத்தும் பணியில் ஈடுபடுவதை தடுக்க, மாநகராட்சி கண்காணிப்பு பணியை...

ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடை செய்வதற்கான மசோதா இன்று அரசுக்கு...

தமிழக சட்டசபையில் இரண்டாவது முறையாக நிறைவேற்றப்பட்ட ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடை செய்வதற்கான...

எக்ஸ்பிரஸ் ரயிலில் 100 கிலோ கஞ்சாவுடன் 2 கேரளாவைச்...

விரைவு ரயிலில் 100 கிலோ கஞ்சாவுடன் பயணம் செய்த கேரளாவைச் சேர்ந்த...

அதிமுக பொதுக்குழு தீர்மானங்கள் தீர்ப்பு தாமதமாக வாய்ப்பு

ஜூலை 11 ஆம் தேதி அதிமுக பொதுக்குழு தீர்மானங்களின் செல்லுபடியை எதிர்த்து...

ஆளும் திமுகவைக் கண்டித்து, அதிமுகவின் இடைக்காலப் பொதுச் செயலாளர் ‘எடப்பாடி’ கே.பழனிசாமி ஞாயிற்றுக்கிழமை, கோவிட் தொற்றுநோயால் ஏற்கனவே பாதிக்கப்பட்டுள்ள மக்களின் சிரமங்களைப் புரிந்து கொள்ளாமல் அதன் அரசாங்கம் மின் கட்டணத்தை உயர்த்தியுள்ளது என்று கூறினார்.

திருப்பூர் அருகே அவிநாசியில் கட்சி தொண்டர்களிடம் பேசிய பழனிசாமி, தொற்றுநோய் காரணமாக கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளாக மக்கள் எவ்வாறு போராட்டங்களைச் சகிக்க வேண்டியிருந்தது என்று குறிப்பிட்டார்.

திமுக அரசு தன்னையறியாமல் மின் கட்டணத்தை உயர்த்தியுள்ளது. ஸ்டாலினுக்கு மக்கள் மீது எந்த அக்கறையும் இல்லை, தனது குடும்பத்திற்கு வருமானம் ஈட்ட வேண்டும் என்று மட்டுமே நினைக்கிறார்.

அதிமுக அரசு விவசாயிகளுக்கு மும்முனை மின்சாரத்தை இலவசமாக வழங்கியதை நினைவு கூர்ந்த பழனிசாமி, தற்போது மின்சாரம் தாறுமாறாக மாறிவிட்டதாகவும், இதனால் எப்போது மின்சாரம் கிடைக்கும் என்று மக்களை ஆச்சரியப்பட வைக்கிறது என்றும் கூறினார்.

“அதிமுக அறிமுகப்படுத்திய திட்டங்களைத்தான் திமுக அறிமுகப்படுத்துகிறது. ஆமை வேகத்தில் நடந்து வரும் அவிநாசி-அத்திக்கடவு திட்டம் அதிமுக ஆட்சி அமைத்திருந்தால் இந்நேரம் முடிந்திருக்கும். நீர்நிலைகளை சீரமைக்க அதிமுக கொண்டு வந்த குடிமராமத்து திட்டப் பணிகள் நிறுத்தப்பட்டுள்ளன.

மக்களை ஏமாற்றி ஆட்சிக்கு வந்த ஸ்டாலின், தேர்தல் வாக்குறுதிகளில் எதையும் நிறைவேற்றவில்லை என்று பழனிசாமி குற்றம்சாட்டினார்.

“பெண் குடும்பத் தலைவர்களுக்கு ரூ.1000 நிதியுதவியும், காஸ் சிலிண்டருக்கு ரூ.100 மானியமும், மூத்த குடிமக்களுக்கான நிதியுதவியும் திமுக வழங்கவில்லை. அனைத்திற்கும் மத்திய அரசை மட்டுமே குற்றம் சாட்டுகிறது,” என்றார்.

பின்னர், பொள்ளாச்சியில் பேசிய பழனிசாமி, ஆட்சி அமைத்து 15 மாதங்கள் ஆகியும் உறுதியளித்தபடி நீட் தேர்வை ரத்து செய்ய திமுக தவறிவிட்டது என கடுமையாக சாடினார். சட்டம் ஒழுங்கு நிலைமை மோசமடைந்தது, மாநிலங்களுக்கு இடையேயான எல்லைகள் வழியாக கடத்தப்படும் போதைப்பொருட்கள் பெருமளவில் கிடைப்பதற்கும், ஆன்லைன் ரம்மியை தடை செய்யத் தவறியதற்கும் கட்சியை அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

ஏற்கனவே சொத்துவரி உயர்வால் சுமைகளை அனுபவித்து வரும் தமிழக மக்கள், மின் கட்டண உயர்வால் திமுக தலைமையிலான அரசின் மீது கடும் கோபத்தில் உள்ளனர் என அதிமுக அவைத் தலைவர் செல்லூர் ராஜூ மதுரையில் ஞாயிற்றுக்கிழமை தெரிவித்தார்.

பசுமலை அருகே நிகழ்ச்சி ஒன்றில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் மற்றும் அவரது அமைச்சரவை சகாக்களின் குடும்பங்களைத் தவிர, மாநிலத்தில் வேறு எந்த குடும்பங்களும் மகிழ்ச்சியாக இல்லை. மக்கள் மீதான சுமையை அதிகரிப்பது தான் அதிகம் பேசப்படும் ‘திராவிட மாதிரி’ என்று யோசித்தார்.

மின் கட்டண உயர்வு தமிழ்நாட்டின் தொழில் பொருளாதாரத்தில் முக்கிய அங்கமான MSME துறையை மற்ற மாநிலங்களுக்கு இடம்பெயரத் தூண்டியுள்ளது, வறுமைக் கோட்டிற்கு கீழ் உள்ளவர்கள் மிகவும் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு நீட் தேர்வில் மாநிலம் தோல்வியடைந்ததற்கு திமுகதான் காரணம் என்றும் அவர் குற்றம்சாட்டினார். அவரைப் பொறுத்தவரை, தேசிய அளவிலான தேர்வை ரத்து செய்யும் திமுகவின் தேர்தல் வாக்குறுதியை ஆர்வலர்கள் நம்பினர் மற்றும் சரியாகத் தயாராகவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தியின் ‘பாரத் ஜோடோ யாத்ரா’ குறித்த கேள்விக்கு, ராகுலின் அரசியல் பயணத்தில் இது ஒரு குறிப்பிடத்தக்க மாற்றத்தைக் குறிக்கும் அதே வேளையில், இந்த சுற்றுப்பயணம் அவரது கட்சிக்கு நல்லெண்ணத்தைக் கொண்டு வருமா என்பது சந்தேகம் என்று ராஜு கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்