28.3 C
Chennai
Wednesday, March 22, 2023

சென்னை பள்ளி, பதிவு செய்யப்படாத வீட்டில் இயங்கி வருவதால், நோட்டீஸ் பெறப்பட்டது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

விவசாய பட்ஜெட் விவசாயிகளை வஞ்சிக்கிறது, இபிஎஸ் குற்றசாட்டு !

பட்ஜெட்டுக்கு பின் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய எதிர்க்கட்சித் தலைவர் எடப்பாடி கே.பழனிசாமி, "விவசாய...

தமிழ்நாடு வேளாண்மை பட்ஜெட்டில் நுண்ணீர் பாசனத்திற்கு ரூ.450 கோடி...

தமிழக வேளாண் துறை அமைச்சர் எம்.ஆர்.கே. பன்னீர்செல்வம் செவ்வாய்க்கிழமை மாநில விவசாய...

பழுதடைந்த காந்தி தெருவை விரைந்து சீரமைக்க மதுரவாயல் பகுதிவாசிகள்...

மதுரவாயல் எம்.எம்.டி.ஏ., காந்தி தெருவில், ஆறு மாதங்களுக்கும் மேலாக பழுதடைந்துள்ள சாலையை...

தமிழக சட்டசபையில் விவசாய பட்ஜெட் தாக்கல்: விவரம் இங்கே

தமிழகத்திற்கான வேளாண் பட்ஜெட்டை, சென்னை, சட்டசபையில், மாநில வேளாண் துறை அமைச்சர்,...

தமிழக பட்ஜெட்: முதல்வரின் காலை உணவு திட்டத்திற்கு ரூ.500...

தமிழக நிதியமைச்சர் டாக்டர் பி.டி.ஆர். தியாகராஜன் திங்கள்கிழமை மாநிலத்தில் உள்ள அரசுப்...

ராயப்பேட்டையில் உள்ள சென்னைப் பள்ளி ஒன்றில், சமீபத்தில் பதிவு செய்யப்படாத வீட்டு மனையை நடத்தியதற்காகவும், மாணவிகளை மதமாற்றம் செய்ய வற்புறுத்தியதாகவும் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டு, சமூக நலத் துறையால் விரைவில் நோட்டீஸ் அனுப்பப்படும் என்று அதிகாரப்பூர்வ வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

கூடுதலாக, சமூக பாதுகாப்பு இயக்குநரகத்தின் அதிகாரி ஒருவர், சிறுமிகள் கிறிஸ்தவ மதத்திற்கு மத மாற்றத்திற்கு கட்டாயப்படுத்தப்பட்டதாகக் கூறப்பட்ட குற்றச்சாட்டை மறுத்தார் மற்றும் பதிவு செய்யப்படாத வீடு மாணவர்களுக்கு மோசமான வசதிகளுடன் இயங்குவதாகக் கூறினார். கவலைகளை சரிசெய்த பிறகு, தமிழ்நாடு தங்கும் விடுதிகள் மற்றும் பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகளுக்கான இல்லங்கள் (ஒழுங்குமுறை) சட்டம், 2014 இன் கீழ் பதிவு செய்ய வீடு பெறலாம்.

தற்செயலாக, செப்டம்பர் 6 ஆம் தேதி, தமிழ்நாடு மாநில குழந்தைகள் உரிமைகள் பாதுகாப்பு ஆணையம் (SCPCR) கல்வித் துறை அதிகாரிகள் மற்றும் மாவட்ட குழந்தைகள் பாதுகாப்பு அதிகாரி (DCPO) உடன் இணைந்து ராயப்பேட்டையில் உள்ள CSI மோனகன் பெண்கள் விடுதியில் ஆய்வு நடத்தியது.

ஆய்வின் போது, ​​இந்த விடுதியானது, பதிவு செய்யாமல், பொருளாதாரத்தில் பின்தங்கிய நிலையில் உள்ள மாணவிகளுக்கு அடிப்படை மற்றும் தேவையான வசதிகள் இல்லாமல் இயங்கி வருவது கண்டறியப்பட்டது.

இதைத் தொடர்ந்து, SCPCR இந்த விவகாரத்தை தேசிய குழந்தைகள் உரிமைகள் பாதுகாப்பு ஆணையத்திடம் (NCPCR) கொண்டு சென்றது. இது செப்டம்பர் 9-ஆம் தேதி தமிழக தலைமைச் செயலாளர் வி.இறை அன்பு மற்றும் காவல்துறை இயக்குநர் ஜெனரல் (டிஜிபி) சி சைலேந்திர பாபு ஆகியோருக்கு எழுத்துப்பூர்வமாக கோரிக்கை விடுத்தது. பள்ளி நிர்வாகம்.

இதுகுறித்து எஸ்சிபிசிஆர் உறுப்பினர் சரண்யா ஜெய்குமார் கூறுகையில், “பள்ளி நடத்தும் வீட்டில் மாணவிகளுக்கு தேவையான அடிப்படை வசதிகள் கூட இல்லை. ஆறு மாதங்களுக்கு முன்பு புதிய வார்டன் பொறுப்பேற்றபோது மூன்று கேமராக்கள் வேண்டுமென்றே உடைக்கப்பட்டதாகத் தெரிகிறது. வீட்டில் வசிக்கும் பொருளாதாரத்தில் பின்தங்கிய குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 55 மாணவிகள் நிர்வாகத்தால் மனரீதியாகவும், உடல் ரீதியாகவும் வேதனைக்கு ஆளாகின்றனர்.

நிர்வாகத்தின் கட்டாய மதமாற்றம் குறித்து சரண்யா மேலும் கூறுகையில், “வீட்டில் உள்ள சிறுமிகளிடம் நாங்கள் விசாரித்தபோது, ​​அவர்கள் தங்கள் நிலை குறித்து அழுது புலம்பினர். அவர்கள் பள்ளி பாடப்புத்தகங்கள் அல்லது பைபிளை மட்டுமே படிக்க அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள், தொலைக்காட்சி பார்க்கவோ அல்லது விளையாடவோ அனுமதிக்கப்படவில்லை, மேலும் அவர்களின் விருப்பப்படி ஆடை அணிய அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று அவர்கள் கூறினர்.

சிறார் நீதி (ஜேஜே) சட்டத்தின் கீழ் வீட்டைப் பதிவு செய்ய வலியுறுத்தும் சரண்யா, பல பெண் மாணவர்களின் குடும்பங்கள் ஏற்கனவே கிறிஸ்தவ மதத்திற்கு வலுக்கட்டாயமாக மாற்றப்பட்டதை சுட்டிக்காட்டினார். மேலும், பெண் மாணவிகளை வீட்டிலிருந்து மீட்பதில் வெளியுறவுத்துறை எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கவில்லை என்றும், SCPCR இன் அழைப்புகளுக்கு அதிகாரிகள் பதிலளிக்கவில்லை என்றும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

இதற்கிடையில், சமூக பாதுகாப்பு இயக்குநரகத்தின் அதிகாரி ஒருவர் பதிலளித்தார், “முதலாவதாக, ஜேஜே சட்டத்தின் கீழ் வீட்டை பதிவு செய்ய தேவையில்லை, ஏனெனில் இந்த சட்டம் குழந்தைகளின் பராமரிப்பு மற்றும் பாதுகாப்பிற்காக மட்டுமே உள்ளது. எனவே சிஎஸ்ஐ இல்லம் விடுதிகள் சட்டத்தின் கீழ் மட்டும் பதிவு செய்யப்பட்டால் போதும்.

சமூக நலத்துறை கூடுதல் இயக்குநர், மாவட்ட குழந்தைகள் பாதுகாப்பு அலுவலர், சப்-இன்ஸ்பெக்டர் மற்றும் தாசில்தார் ஆகியோர் அடங்கிய குழு செப்டம்பர் 10-ஆம் தேதி ஆய்வு நடத்தி, தலைமைச் செயலர் மற்றும் சென்னை கலெக்டரிடம் அறிக்கை சமர்ப்பித்ததாக அந்த அதிகாரி விளக்கினார். இந்த அறிக்கையில் கட்டாய மத மாற்றம் இல்லை என்று அந்த அதிகாரி சுட்டிக்காட்டினார்.

“விரைவில் வெளியிடப்படும் காரணம் அறிவிப்பு, விடுதிகள் சட்டத்தின் கீழ் பதிவு செய்வதற்கு முன், வீட்டிற்கு சரியான வசதிகள் இருப்பதை உறுதி செய்யும்,” என்று அதிகாரி மேலும் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்