32.2 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

இந்தியாவின் 7 சதவீத வளர்ச்சி குறித்து ஜெய்சங்கர் நம்பிக்கை தெரிவித்துள்ளார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ராகுல் காந்தியின் சிறை தண்டனைக்கு எதிராக காங்கிரஸின் ஒற்றுமை...

2019 ஆம் ஆண்டு ராகுல் காந்தியின் 'மோடி குடும்பப்பெயர்' குறித்து அவதூறு...

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி நாடாளுமன்றத்தில் இருந்து தகுதி...

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி லோக்சபாவில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதாக...

பிரதமர் மோடி இன்று வாரணாசியில் ‘ஒரு உலக காசநோய்...

வாரணாசியில் உள்ள ருத்ரகாஷ் கன்வென்ஷன் சென்டரில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெறும் உலக காசநோய்...

அருணாச்சல பிரதேசத்தில் புதிய கெளுத்தி மீன் இனம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் உள்ள இந்திய விலங்கியல் ஆய்வு மையத்தின் (ZSI) விஞ்ஞானிகளால்...

டி.என்.கு.ரவி, அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று புதுடெல்லி பயணம்

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி, பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே.அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று...

சவூதி அரேபியாவிற்கு விஜயம் மேற்கொண்டுள்ள வெளிவிவகார அமைச்சர் ஜெய்சங்கர், உக்ரைன் நெருக்கடியின் சவால்கள் இருந்தபோதிலும், இந்த ஆண்டு உலகிலேயே மிக வேகமாக வளரும் பொருளாதாரமாக இந்தியா திகழும் என நம்புவதாக சனிக்கிழமை தெரிவித்தார். சென்ட் வளர்ச்சி. எண்ணெய் விலை உயர்வு போன்ற உக்ரைன் நெருக்கடியின் பல வீழ்ச்சிகளை உலகம் எதிர்கொள்வதைக் குறிப்பிட்ட ஜெய்சங்கர், ரியாத்தில் இந்திய புலம்பெயர்ந்தோர் மத்தியில் உரையாற்றுகையில், “இந்த ஆண்டு உலகின் மிக வேகமாக வளரும் பெரிய பொருளாதாரமாக இந்தியா இருக்கும் என்று நாங்கள் மிகவும் நம்புகிறோம். குறைந்தபட்சம் 7 சதவீத வளர்ச்சி.

ஜெய்சங்கர் இரண்டு நாள் பயணமாக சவுதி அரேபியாவிற்கு சனிக்கிழமை முதல் இந்திய வெளியுறவுத்துறை அமைச்சராக ராஜ்யத்திற்கு வந்துள்ளார். புலம்பெயர்ந்த இந்தியர்களுக்கு ஆற்றிய உரையின் போது, ​​ஜெய்சங்கர், இந்தியா உண்மையில் அதன் பொருளாதாரத்தை வளர்ப்பதற்கும் அதிக வருமானம் கொண்ட நாடாக மாறுவதற்கும் சக்திவாய்ந்த முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது என்பதை எடுத்துரைத்தார்.

“இதற்கு நிறைய தொலைநோக்குப் பார்வையும், நமது நிதி ஆதாரங்களின் விவேகமான மேலாண்மையும் தேவைப்பட்டது. இதற்கு வங்கிகள் கடன் வழங்குவதை எளிதாக்கும் கொள்கைகள் தேவை. கடன் கொடுத்தல்.” இந்தியா தனது கடன், வங்கி, கல்வி மற்றும் தொழிலாளர் கொள்கையை மாற்றுவதற்கான வழிகளைப் பற்றி சிந்திக்கிறது என்று அவர் கூறினார். “பல பெரிய சீர்திருத்தங்கள் நடந்துள்ளன, அதன் முடிவை இரண்டு சுவாரஸ்யமான முன்னேற்றங்களில் காணலாம். மார்ச் 31, 2021 இல் முடிவடைந்த ஆண்டில், நாங்கள் இதுவரை செய்யாத அதிகபட்ச ஏற்றுமதியை பதிவு செய்துள்ளோம். எங்கள் மொத்த ஏற்றுமதி 670 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள். நாங்கள் 400 பில்லியன் அமெரிக்க டாலருக்கு பொருட்களை வர்த்தகம் செய்ய வேண்டியிருந்தது.”

இந்தியா ஒரு வர்த்தக சக்தி என்ற கருத்து இன்று நம்பகமானதாக மாறியுள்ளது என்று ஜெய்சங்கர் வலியுறுத்தினார். வெளிவிவகார அமைச்சர், அவர் கூட்டத்தை நடத்தும் போது, ​​தனது சவூதி பிரதிநிதி “ஐந்தாவது பெரிய பொருளாதாரத்தின் வெளியுறவு மந்திரி, கோவிட் சவாலுக்கு பதிலளித்தது மட்டுமல்லாமல் அதிலிருந்து மிகவும் வலுவாக வெளியே வந்த ஒரு நாட்டின் வெளியுறவு மந்திரியை சந்திப்பார்” என்று கூறினார். .. இந்த காலகட்டத்தில் ஹெல்த் இன்ஃப்ரா போன்ற டிஜிட்டல் உள்கட்டமைப்பு திறன்கள் வளர்ந்துள்ளது மற்றும் வெளிநாட்டில் உள்ள மக்களைக் கவனித்துக் கொள்ளும் திறன் கொண்ட நாடும் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.”

இந்த பயணத்தின் போது, ​​இந்திய-சவுதி அரேபியாவின் மூலோபாய கூட்டாண்மை கவுன்சிலின் கட்டமைப்பின் கீழ் நிறுவப்பட்ட அரசியல், பாதுகாப்பு, சமூக மற்றும் கலாச்சார ஒத்துழைப்புக்கான குழுவின் (PSSC) தொடக்க மந்திரி கூட்டத்திற்கு வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் தனது சவூதி துணைத்தலைவருடன் இணைந்து தலைமை தாங்குவார். இளவரசர் பைசல் பின் ஃபர்ஹான் அல் சவுத். “இரு அமைச்சர்களும் முழு இருதரப்பு உறவின் விரிவான மதிப்பாய்வை மேற்கொள்வார்கள் மற்றும் PSSC குழுவின் நான்கு கூட்டு பணிக்குழுக்களின் கீழ் முன்னேற்றம் பற்றி விவாதிப்பார்கள், அதாவது அரசியல் & தூதரகம்; சட்டம் மற்றும் பாதுகாப்பு; சமூக மற்றும் கலாச்சார மற்றும் பாதுகாப்பு ஒத்துழைப்புக்கான கூட்டுக் குழு,” MEA கூறியது.

இந்தக் குழுக்கள் மற்றும் மூத்த அதிகாரிகளின் (செயலாளர் மட்டத்தில்) கூட்டங்கள் கடந்த சில மாதங்களாக நடைபெற்றன. ஐக்கிய நாடுகள் சபை, இருபது குழு (ஜி20) மற்றும் வளைகுடா ஒத்துழைப்பு கவுன்சில் (ஜிசிசி) ஆகியவற்றில் ஒத்துழைப்பு உள்ளிட்ட பரஸ்பர நலன் சார்ந்த பிராந்திய மற்றும் சர்வதேச விவகாரங்கள் குறித்து இரு தரப்பினரும் விவாதிப்பார்கள்” என MEA தெரிவித்துள்ளது.

இந்த பயணத்தின் போது, ​​ஜெய்சங்கர் சவுதி அரேபிய பிரமுகர்களையும், வளைகுடா ஒத்துழைப்பு கவுன்சிலின் (ஜிசிசி) பொதுச் செயலாளர் நயீப் ஃபலாஹ் முபாரக் அல்-ஹஜ்ரஃப் அவர்களையும் சந்திப்பார். இருதரப்பு உறவுகளை மறுபரிசீலனை செய்து, அவற்றை மேம்படுத்துவதற்கான வழிகள் குறித்து இரு தரப்பினரும் விவாதிப்பார்கள். சவுதி அரேபியாவில் உள்ள இந்திய சமூகத்தினருடனும் அமைச்சர் உரையாடுவார்.

அரசியல், பாதுகாப்பு, எரிசக்தி, வர்த்தகம், முதலீடு, சுகாதாரம், உணவுப் பாதுகாப்பு, கலாச்சாரம் மற்றும் பாதுகாப்புத் துறைகள் உட்பட கடந்த சில ஆண்டுகளாக இந்தியா-சவுதி அரேபியா உறவுகள் கணிசமாக வலுப்பெற்றுள்ளன. 19 தொற்றுநோய்.

சமீபத்திய கதைகள்