Tuesday, April 16, 2024 11:01 pm

பாரத் ஜோடோ யாத்ரா Day4: TN லெக் ஓவர், ராகுல் கேரளாவிற்குள் நுழைகிறார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

காங்கிரஸ் கட்சியின் முன்னாள் தலைவர் ராகுல் காந்தி மற்றும் பிற தலைவர்கள் தலைமையிலான காங்கிரஸின் ‘பாரத் ஜோடோ யாத்திரை’ தமிழகத்தை முடித்துக்கொண்டு, அணிவகுப்பு தொடங்கி நான்காவது நாளான சனிக்கிழமை மாலை அண்டை மாநிலமான கேரளாவுக்குள் நுழைந்தது.

தமிழக-கேரள எல்லையில் காங்கிரஸ் தொண்டர்கள் உள்பட ஆயிரக்கணக்கானோர் அணிவகுப்புக்கு உற்சாக வரவேற்பு அளித்தனர்.

“இன்று, அழகான கேரளாவில் நாம் நுழையும் போது, ​​ஸ்ரீ நாராயண குரு ஜெயந்தியின் புனிதமான சந்தர்ப்பத்தில், அவரது வார்த்தைகள் #BharatJodoYatra இல் நாம் எடுக்கும் ஒவ்வொரு அடியையும் ஊக்குவிக்கிறது” என்று ராகுல் காந்தி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

முன்னதாக, ஏராளமான கட்சியினர் மற்றும் மக்கள் மத்தியில், ராகுல் அணியினர் சனிக்கிழமை முளகுமூட்டில் இருந்து யாத்திரையைத் தொடங்கினர். பேரணிக்கு முன்னதாக, காலை 7 மணியளவில் தேசியக் கொடியை ஏற்றிவைத்த அவர், முன்னதாக மாணவர்களுடன் கலந்துரையாடினார்.

அவரது பயணம் முழுவதும் காங்கிரஸ் தலைவர்களுக்கு அமோக வரவேற்பு அளிக்கப்பட்டது. ராகுல் நடந்து செல்வதை பார்த்த ஏராளமானோர், அவருடன் நடந்து சென்று செல்பி எடுத்துக்கொண்டனர்.

கன்னியாகுமரி மாவட்டம் மார்த்தாண்டம், தலைச்சன்விளை ஆகிய இடங்களுக்கு மாலையில் கேரள எல்லையை வந்தடைந்தார் ராகுல்.

கன்னியாகுமரி கடற்கரையில் உள்ள காந்தி மண்டபத்தில் இருந்து புதன்கிழமை மாலை தொடங்கிய இந்த யாத்திரை, பாஜக தலைமையிலான மத்திய அரசின் பிளவு அரசியலை எதிர்த்தும், பொருளாதார ஏற்றத்தாழ்வுகளின் ஆபத்துக்களுக்கு நாட்டு மக்களை எழுப்பும் வகையிலும் நடைபெறுகிறது.

யாத்திரையின் போது, ​​பல்வேறு பிரிவு மக்கள், MNREGA தொழிலாளர்கள், மீனவ மக்கள் மற்றும் பல்வேறு சங்கங்களுடன் ராகுல் உரையாடினார்.

தூத்துக்குடியை சேர்ந்த எம்.கிருஷ்ணமூர்த்தி, ஸ்டெர்லைட் எதிர்ப்பு தூத்துக்குடி மாவட்ட மக்கள் இயக்கம் சார்பில் சுசீந்திரத்தில் முன்னாள் காங்கிரஸ் தலைவரை சந்தித்து ஸ்டெர்லைட்டை நிரந்தரமாக மூட சிறப்பு சட்டம் இயற்ற வேண்டும், நீதிபதி அருணா ஜெகதீசன் கமிட்டியின் முழு விடுதலை உள்ளிட்ட கோரிக்கைகள் அடங்கிய சாசனம். பொதுமக்களுக்கு அறிக்கை அளித்து, சிபிஐ விசாரணையை ஒதுக்கிவிட்டு, ஒரு உறுப்பினர் கமிஷனின் அறிக்கையின் அடிப்படையில் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்.

மேலும், முன்னாள் முதல்வர் எடப்பாடி பழனிசாமி, ஓய்வுபெற்ற தலைமைச் செயலாளர் கிரிஜா வைத்தியநாதன், ஸ்டெர்லைட் நிறுவன உரிமையாளர் அனில் அகர்வால் ஆகியோர் மீது கிரிமினல் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும், துப்பாக்கிச் சூடு நடந்த மே 22-ம் தேதியை சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு தியாகிகள் தினமாக அறிவிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் வலியுறுத்தினார்.

இந்த யாத்திரை 12 மாநிலங்கள் மற்றும் இரண்டு யூனியன் பிரதேசங்கள் மற்றும் 3,500 கி.மீ.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்