32 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

பாரத் ஜோடோ யாத்ரா Day4: TN லெக் ஓவர், ராகுல் கேரளாவிற்குள் நுழைகிறார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ராகுல் காந்தியின் சிறை தண்டனைக்கு எதிராக காங்கிரஸின் ஒற்றுமை...

2019 ஆம் ஆண்டு ராகுல் காந்தியின் 'மோடி குடும்பப்பெயர்' குறித்து அவதூறு...

பிரதமர் மோடி இன்று வாரணாசியில் ‘ஒரு உலக காசநோய்...

வாரணாசியில் உள்ள ருத்ரகாஷ் கன்வென்ஷன் சென்டரில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெறும் உலக காசநோய்...

அருணாச்சல பிரதேசத்தில் புதிய கெளுத்தி மீன் இனம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் உள்ள இந்திய விலங்கியல் ஆய்வு மையத்தின் (ZSI) விஞ்ஞானிகளால்...

டி.என்.கு.ரவி, அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று புதுடெல்லி பயணம்

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி, பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே.அண்ணாமலை ஆகியோர் இன்று...

ஹிமாச்சலில் 2.8 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்!

இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் கின்னவுரை மையமாகக் கொண்டு 2.8 ரிக்டர் அளவில் லேசான...

காங்கிரஸ் கட்சியின் முன்னாள் தலைவர் ராகுல் காந்தி மற்றும் பிற தலைவர்கள் தலைமையிலான காங்கிரஸின் ‘பாரத் ஜோடோ யாத்திரை’ தமிழகத்தை முடித்துக்கொண்டு, அணிவகுப்பு தொடங்கி நான்காவது நாளான சனிக்கிழமை மாலை அண்டை மாநிலமான கேரளாவுக்குள் நுழைந்தது.

தமிழக-கேரள எல்லையில் காங்கிரஸ் தொண்டர்கள் உள்பட ஆயிரக்கணக்கானோர் அணிவகுப்புக்கு உற்சாக வரவேற்பு அளித்தனர்.

“இன்று, அழகான கேரளாவில் நாம் நுழையும் போது, ​​ஸ்ரீ நாராயண குரு ஜெயந்தியின் புனிதமான சந்தர்ப்பத்தில், அவரது வார்த்தைகள் #BharatJodoYatra இல் நாம் எடுக்கும் ஒவ்வொரு அடியையும் ஊக்குவிக்கிறது” என்று ராகுல் காந்தி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

முன்னதாக, ஏராளமான கட்சியினர் மற்றும் மக்கள் மத்தியில், ராகுல் அணியினர் சனிக்கிழமை முளகுமூட்டில் இருந்து யாத்திரையைத் தொடங்கினர். பேரணிக்கு முன்னதாக, காலை 7 மணியளவில் தேசியக் கொடியை ஏற்றிவைத்த அவர், முன்னதாக மாணவர்களுடன் கலந்துரையாடினார்.

அவரது பயணம் முழுவதும் காங்கிரஸ் தலைவர்களுக்கு அமோக வரவேற்பு அளிக்கப்பட்டது. ராகுல் நடந்து செல்வதை பார்த்த ஏராளமானோர், அவருடன் நடந்து சென்று செல்பி எடுத்துக்கொண்டனர்.

கன்னியாகுமரி மாவட்டம் மார்த்தாண்டம், தலைச்சன்விளை ஆகிய இடங்களுக்கு மாலையில் கேரள எல்லையை வந்தடைந்தார் ராகுல்.

கன்னியாகுமரி கடற்கரையில் உள்ள காந்தி மண்டபத்தில் இருந்து புதன்கிழமை மாலை தொடங்கிய இந்த யாத்திரை, பாஜக தலைமையிலான மத்திய அரசின் பிளவு அரசியலை எதிர்த்தும், பொருளாதார ஏற்றத்தாழ்வுகளின் ஆபத்துக்களுக்கு நாட்டு மக்களை எழுப்பும் வகையிலும் நடைபெறுகிறது.

யாத்திரையின் போது, ​​பல்வேறு பிரிவு மக்கள், MNREGA தொழிலாளர்கள், மீனவ மக்கள் மற்றும் பல்வேறு சங்கங்களுடன் ராகுல் உரையாடினார்.

தூத்துக்குடியை சேர்ந்த எம்.கிருஷ்ணமூர்த்தி, ஸ்டெர்லைட் எதிர்ப்பு தூத்துக்குடி மாவட்ட மக்கள் இயக்கம் சார்பில் சுசீந்திரத்தில் முன்னாள் காங்கிரஸ் தலைவரை சந்தித்து ஸ்டெர்லைட்டை நிரந்தரமாக மூட சிறப்பு சட்டம் இயற்ற வேண்டும், நீதிபதி அருணா ஜெகதீசன் கமிட்டியின் முழு விடுதலை உள்ளிட்ட கோரிக்கைகள் அடங்கிய சாசனம். பொதுமக்களுக்கு அறிக்கை அளித்து, சிபிஐ விசாரணையை ஒதுக்கிவிட்டு, ஒரு உறுப்பினர் கமிஷனின் அறிக்கையின் அடிப்படையில் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்.

மேலும், முன்னாள் முதல்வர் எடப்பாடி பழனிசாமி, ஓய்வுபெற்ற தலைமைச் செயலாளர் கிரிஜா வைத்தியநாதன், ஸ்டெர்லைட் நிறுவன உரிமையாளர் அனில் அகர்வால் ஆகியோர் மீது கிரிமினல் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும், துப்பாக்கிச் சூடு நடந்த மே 22-ம் தேதியை சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு தியாகிகள் தினமாக அறிவிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் வலியுறுத்தினார்.

இந்த யாத்திரை 12 மாநிலங்கள் மற்றும் இரண்டு யூனியன் பிரதேசங்கள் மற்றும் 3,500 கி.மீ.

சமீபத்திய கதைகள்