24 C
Chennai
Friday, January 27, 2023
Homeசினிமாஆர்யா நடித்த "கேப்டன் " படத்தின் முழு விமர்சனம் இதோ !!!

ஆர்யா நடித்த “கேப்டன் ” படத்தின் முழு விமர்சனம் இதோ !!!

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

சினிமாவை விட்டு முற்றிலுமாக விலகுகிய ராஷ்மிகா மந்தனா!...

தென்னிந்திய நடிகையான ராஷ்மிகா மந்தனா சினிமாவை விட்டு விலகப்போவதாக தகவல் வெளியாகி...

அன்று முதல் இன்று வரை சினிமா அனுபவங்கள் பற்றி...

நடிகை சுகன்யா தனது சினிமா அனுபவம் பற்றி கூறிய தகவல் ஒன்று...

தனுஷ் இயக்கும் இரண்டாவது படத்தின் ஹீரோயின் பற்றிய லேட்டஸ்ட்...

இந்த மாத தொடக்கத்தில், தனுஷ் தனது திருச்சிற்றம்பலத்திற்குப் பின்னால் உள்ள தயாரிப்பு...

பிரபல சண்டை பயிற்சியாளர் ஜூடோ ரத்னம் தனது 92வது...

பிரபல ஃபைட்டிங் மாஸ்டர் மற்றும் அதிரடி நடன இயக்குனரான ஜூடோ ரத்னம்...

தல டக்கர் டோய்.!! துணிவு படத்தின் அமோக ...

எச் வினோத் இயக்கத்தில் அஜித்தின் ‘துணிவு’ ஒரு திருட்டு த்ரில்லர். மஞ்சு...

பிரபல தயாரிப்பாளரும் விநியோகஸ்தருமான சுதாகர் ரெட்டி, “இன்று பார்வையாளர்கள் விரும்புவது ‘கேப்டன்’, – வித்தியாசமான படம்” என்றார். இப்படி ஒரு தனித்துவமான கான்செப்டுடன் வந்ததே எங்கள் பேனரில் வெளியிட ஆர்யாவைச் சந்தித்ததற்குக் காரணம். அவர் அதை மகிழ்ச்சியுடன் செய்தார். ஆர்யா எங்கள் குடும்ப உறுப்பினர். அவருடைய மனைவி சாயிஷா சைகலை தெலுங்கு சினிமாவுக்கு எங்களுடைய ‘அகில்’ மூலம் அறிமுகப்படுத்தினேன். டிரெய்லரைப் பார்த்தோம், பாடல்கள் மிகவும் சுவாரஸ்யமாக உள்ளன. பெரிய வெற்றி பெற்று ஆர்யாவுக்கு நல்ல பெயரை பெற்றுத் தரும் என நம்புகிறேன். செப்டம்பர் 8ஆம் தேதி திரையரங்குகளில் சந்திப்போம்.”

ஒரு துணிச்சலான இராணுவ கேப்டன் தலைமையிலான வீரர்கள் குழு, தடைசெய்யப்பட்ட வனப்பகுதிக்குள் சென்று, அந்த இடத்திற்குச் சென்ற முந்தைய குழுக்களின் விவரிக்க முடியாத மரணத்தின் பின்னணியில் உள்ள மர்மத்தை வெளிக்கொணர ஒரு ஆபத்தான பணியை மேற்கொள்கிறது.

பல பாதுகாப்புடன் எங்கு ஒளித்திருந்தாலும், அவன் எப்படிப்பட்ட எதிரியாக இருந்தாலும் தன்னுடைய டீம் மூலம் திறன்பட செய்யப்பட்டு எதிரியை வீழ்த்திகிறார் ஆர்யா { வெற்றிச்செல்வன் }. ஆர்யாவின் தலைமையில் செயல்படும் இந்த தலைசிறந்த டீமில் ஹரிஷ் உத்தமன், கோகுல், பரத் ராஜ், காவ்யா ஷெட்டி ஆகியோர் உள்ளனர்.

பல சவால்களை எதிர்கொண்ட இந்த டீமிடம் ஒப்படைக்கப்படும் மிஷின் தான் செக்டர் 42. மினரல் தொழிற்சாலை காரணமாக பல வருடங்களாக மூடப்பட்டு, மனித நடமாட்டம் இல்லாமல் இருக்கும் செக்டர் 42 இடத்தை மீண்டும் இயக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளது. அதனை முறையாக கவனித்து No Objection Certificate தருமப்படி இராணுவத்திற்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

இதனால் ஆர்யாவின் டீம் உள்ளே செல்வதற்கு முன் மற்றொரு கேப்டன் தலைமையில் ஐவர் கொண்ட டீம் செக்டர் 42 உள்ளே சென்றது. ஆனால், திரும்ப வரவில்லை. அவர்கள் மட்டுமின்றி செக்டர் 42 உள்ளே சென்ற பல நபர்கள் மீண்டும் திரும்ப வரவில்லை என்று ரெக்கார்டஸ் உள்ளது. இதனால், இந்த சவாலான காரியத்தை துணிச்சலுடன் ஏற்றுக்கொள்ளும் ஆர்யா தனது டீமுடன் முதல் முறையாக உள்ளே செல்கிறார்.

செக்டர் 42 உள்ளே செல்லும் ஆர்யாவையும் அவரது டீமையும் வினோதமான க்ரியேச்சர் ஒன்று தாக்குகிறது. இதன்பின் ஆர்யாவின் டீமுக்கு என்ன நடந்தது? ஆர்யாவின் கண்ணில் பட்டது என்ன? அதை எப்படி தனது டீமுடன் எதிர்கொண்டார்? கடைசியில் உண்மையில் செக்டர் 42வில் நடந்தது என்ன? என்பதே கேப்டன் படத்தின் மீதி கதை..

வழக்கம் போல் எந்த ஒரு கதாபாத்திரம் கொடுத்தாலும் தனது நடிப்பில் குறை வைக்காமல் நடித்துள்ளார் ஆர்யா. அவருடைய கம்பிரமான தோற்றம் படத்திற்கு பலமாக அமைந்துள்ளது. இராணுவ வீரனாக அருமையாக நடித்துள்ளார். ஆர்யாவுடன் நடித்துள்ள ஹரிஷ் உத்தமன் கதாபாத்திரம் சில காட்சிகள் வந்தாலும் படத்திற்கு தேவையானதாக அமைந்துள்ளது. கோகுல்நாத், பரத் ராஜ், காவ்யா ஷெட்டி ஆகியோரின் நடிப்பு பக்கா.

முக்கிய கதாபாத்திரத்தில் நடித்துள்ள சிம்ரன், தன்னுடைய கதாபாத்திரத்திற்கு ஏற்றார் போல் நடித்துள்ளார். கதாநாயகியாக வரும் ஐஸ்வர்யா லட்சுமி சில நிமிடங்கள் மட்டுமே வருகிறார். அதனால் எதிர்பார்த்த அளவிற்கு அவருக்கு ஸ்கோப் இல்லை.

John McTiernan இயக்கத்தில் 1987ஆம் ஆண்டு அர்னால்டு நடிப்பில் வெளிவந்த பிரிடேட்டர் படத்தை தழுவி இப்படம் உருவாகியுள்ளது. எப்போதும் தன்னுடைய படத்தில் சுவாரஸ்யத்தை குறையாமல் பார்த்துக்கொள்ளும் இயக்குனர் சக்தி சௌந்தராஜன் இந்த முறை முழுவதுமாக சொதப்பியுள்ளார்.

எடுத்துக்கொண்ட கதைக்களம் நன்றாக இருந்தாலும், 2 மணி நேர படத்தில் ரசிகர்கள் எக்ஸைட் செய்யும் அளவிற்கு ஒன்றுமே இல்லை. 1987ஆம் ஆண்டு வெளிவந்த பிரிடேட்டர் படத்தில் இருந்த சுவாரஸ்யம் கூட 2022ஆம் ஆண்டு வெளிவந்துள்ள கேப்டன் படத்தில் இல்லை. இதுவே படத்திற்கு மிகப்பெரிய பின்னடைவாக அமைந்துள்ளது.

VFX சொதப்பலோ சொதப்பல். எதிர்பார்த்த அளவிற்கு கொஞ்சம் கூட VFXல் நம்பக தன்மை இல்லை. எதோ கார்ட்டூன் படம் பார்ப்பது போல் VFX அமைந்திருந்த. புதிதாக முயர்சி செய்ததற்கு இயக்குனர் சக்தி சௌந்தரராஜனுக்கு வாழ்த்துகள். டி. இமானின் பாடல்கள் ஓரளவு ஓகே. பின்னணி இசை சொல்லிக்கொள்ளும் அளவிற்கு இல்லை. எஸ். யுவாவின் ஒளிப்பதிவு படத்திற்க்கு பலம். பிரதீப் இ. ராகவ்வின் எடிட்டிங் ஓகே. சண்டை காட்சிகளை இன்னும் கச்சிதமாக செய்திருக்கலாம்.

பிளஸ் பாயிண்ட்

ஆர்யாவின் நடிப்பு

கதைக்களம்

மைனஸ் பாயிண்ட்

இயக்கம், திரைக்கதை

ரசிகர்கள் எக்ஸைட் செய்யும் அளவிற்கு படத்தில் ஒன்றுமே இல்லை

1987ஆம் ஆண்டு வெளிவந்த பிரிடேட்டர் படத்தில் இருந்த சுவாரஸ்யம் கூட, 2022ஆம் ஆண்டு வெளிவந்துள்ள கேப்டன் படத்தில் இல்லை

VFX சொதப்பல்

மொத்தத்தில் ரசிகர்களை கடுப்பேற்றி ஏமாற்றியுள்ளது கேப்டன்..

அவர்களுக்கு விளையாட எதையும் கொடுக்காமல் எழுதி, நடிகர்கள் அனைவரும் துப்பு இல்லாத பாணியில் நடிக்கிறார்கள். ஆர்வத்திற்கு அப்பால், ஆர்யா எந்த உணர்ச்சியையும் வெளிப்படுத்தவில்லை, மேலும் சர்ப்பட்ட பரம்பரையில் நாம் பார்த்த அதே நடிகர்தான் என்று நம்புவது கடினம். அவரது கதாபாத்திரத்தில் சாம்பல் நிற நிழல்கள் இருந்தாலும், சிம்ரனும் ஒரு அட்டை கட்அவுட்டாக வருகிறார். ஐஸ்வர்யா லெக்ஷ்மியின் கேரக்டரைப் பற்றி எவ்வளவு குறைவாகச் சொன்னாரோ அவ்வளவு சிறந்தது, மலையாளத்தில் மிகவும் சுவாரஸ்யமான படங்களை எடுக்கும் நடிகை இந்த கதாபாத்திரத்திற்கு எப்படி ஓகே சொன்னார் என்று நம்மை ஆச்சரியப்பட வைக்கிறது!

ஐஸ்வர்யா லட்சுமி மிகவும் திறமையான நடிகை. இதில் மிக சிறப்பாக நடித்துள்ளார். சிம்ரன் சின்ன வயசுல க்ரஷ், எனக்கு மட்டுமில்ல… நம்ம டைரக்டர், கேமராமேன் எல்லாரும் அவளோட ஃபர்ஸ்ட் ஷாட்லயே செல்ஃபி எடுத்தாங்க. அவள் படப்பிடிப்பிற்கு வந்ததும்… அது ஒரு ஃபேன்பாய் தருணம் போல இருந்தது. ‘கேப்டன்’ படம் ரசிகர்களுக்கு வித்தியாசமான அனுபவத்தை தருகிறது. படத்தின் நீளம் இரண்டு மணி நேரத்திற்கும் குறைவு

உயிரினம் கூட – படத்தை செக் அவுட் செய்ய ஒரு காரணம் – குறைவாக உள்ளது. இது தோற்றத்தில் பிரிடேட்டரை மலிவாக நாக்-ஆஃப் செய்வது போல் தெரிகிறது, மேலும் ஒரு புத்திசாலித்தனம் இல்லாத வில்லன் செய்யும் காரியங்களைச் செய்கிறது, அதில் மிகப்பெரிய அச்சுறுத்தலான ஹீரோவை – வாய்ப்பு கிடைக்கும்போது கொல்லாமல் இருப்பது உட்பட. படத்தைப் பற்றியும் இதையே கூறலாம் – ஒரு குறைவான, எழுதப்படாத அதிரடித் திரைப்படம்.

சமீபத்திய கதைகள்