Sunday, May 28, 2023 7:38 pm

மோடி இந்தியாவின் முதல் உள்நாட்டு விமானம் தாங்கி நிறுவனத்துடன் இன்று பேச்சுவார்த்தை !!

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புதிய நாடாளுமன்ற வளாகத்தில் பிரதமர் மோடி ‘செங்கோல்’ நாட்டினர்

திறப்பு விழாவை முன்னிட்டு புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி...

புதிய பாராளுமன்ற கட்டிடத்தை பிரதமர் மோடி திறந்து வைத்தார்

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தை பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை திறந்து...

பழங்குடி பெண்ணாக இருப்பது மோசம் இல்லை : குடியரசுத் தலைவர் பேச்சு

ஜார்க்கண்ட் மாநிலத்தில் உள்ள குந்தியில் மத்திய பழங்குடியினர் நல அமைச்சகத்தின் சார்பில் நடைபெற்ற மகளிர் மாநாட்டில் குடியரசுத் தலைவர்...

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டடத்தை ஒன்றிய அரசு திறந்து வைக்கும் விவகாரம் : உச்ச நீதிமன்றம் தள்ளுபடி

டெல்லியில் புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தை மோடி வரும் மே 28ஆம் தேதியன்று...
- Advertisement -

இந்தியாவின் முதல் உள்நாட்டு விமானம் தாங்கி கப்பலான ஐஎன்எஸ் விக்ராந்தை கொச்சியில் உள்ள கொச்சி ஷிப்யார்ட் லிமிடெட்டில் நரேந்திர மோடி வெள்ளிக்கிழமை தொடங்குகிறார்.

பிரதமர் விமானம் தாங்கி கப்பலை காலை 9:30 மணிக்கு இயக்குவார். அவர் புதிய கடற்படைக் கொடியையும் (நிஷான்) வெளியிடுவார், காலனித்துவ கடந்த காலத்தை நீக்கி, வளமான இந்திய கடல்சார் பாரம்பரியத்திற்கு ஏற்றார்.

இந்திய கடற்படையின் உள்நாட்டு போர்க்கப்பல் வடிவமைப்பு பணியகத்தால் (WDB) வடிவமைக்கப்பட்டது மற்றும் துறைமுகங்கள், கப்பல் போக்குவரத்து மற்றும் நீர்வழிகள் அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள பொதுத்துறை கப்பல் கட்டும் நிறுவனமான கொச்சின் ஷிப்யார்ட் லிமிடெட் மூலம் கட்டப்பட்டது, விக்ராந்த் அதிநவீன ஆட்டோமேஷன் அம்சங்களுடன் கட்டப்பட்டுள்ளது. இந்தியாவின் கடல் வரலாற்றில் இதுவரை கட்டப்பட்ட மிகப்பெரிய கப்பல்.

1971 போரில் முக்கிய பங்கு வகித்த இந்தியாவின் முதல் விமானம் தாங்கி கப்பலான அவரது புகழ்பெற்ற முன்னோடியின் நினைவாக சுதேசி விமானம் தாங்கி கப்பலுக்கு பெயரிடப்பட்டது. இது நாட்டின் முக்கிய தொழில்துறை நிறுவனங்கள் மற்றும் 100 க்கும் மேற்பட்ட MSMEகளை உள்ளடக்கிய பெரிய அளவிலான உள்நாட்டு உபகரணங்கள் மற்றும் இயந்திரங்களைக் கொண்டுள்ளது. விக்ராந்த் இயக்கப்படுவதன் மூலம், இந்தியாவில் இரண்டு செயல்பாட்டு விமானம் தாங்கி கப்பல்கள் இருக்கும், இது நாட்டின் கடல் பாதுகாப்பை மேம்படுத்தும்.

இந்திய கடற்படையின் கூற்றுப்படி, 262 மீட்டர் நீளமுள்ள கேரியர் 45,000 டன்களின் முழு இடப்பெயர்ச்சியைக் கொண்டுள்ளது, இது முந்தையதை விட மிகப் பெரியது மற்றும் மேம்பட்டது.

ஐஏசி விக்ராந்தின் விவரக்குறிப்புகள் குறித்து பேசிய வைஸ் அட்மிரல் ஹம்பிஹோலி, “விக்ராந்த் சுமார் 30 விமானங்களின் கலவையை எடுத்துச் செல்கிறது. இது MiG 29k போர் விமானத்தை வான் எதிர்ப்பு, மேற்பரப்பு எதிர்ப்பு மற்றும் தரை தாக்குதல் பாத்திரங்களில் பறக்கவிட முடியும். Kamov 31 ஐ இயக்குகிறது, இது ஒரு ஆரம்ப வான்வழி எச்சரிக்கை ஹெலிகாப்டராகும், இது சமீபத்தில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட ஆனால் இன்னும் இயக்கப்படாத MH-60R ஹெலிகாப்டர் ஆகும், இது ஒரு பல-பங்கு ஹெலிகாப்டராகவும் உள்ளது, மேலும் இது நமது உள்நாட்டு ALH ஆகும். இது 45,000 டன்களை இடமாற்றம் செய்கிறது. இந்திய கடற்படை சரக்குகளில்.”

விக்ராந்துடன், விமானம் தாங்கி கப்பலை உள்நாட்டிலேயே வடிவமைத்து உருவாக்குவதற்கான முக்கிய திறன் கொண்ட நாடுகளின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட குழுவில் இந்தியா இணைந்துள்ளது. ஐஏசி விக்ராந்த் 14 தளங்களைக் கொண்ட 2,300 பெட்டிகளைக் கொண்டுள்ளது, அவை சுமார் 1,500 கடல் வீரர்களை ஏற்றிச் செல்ல முடியும் மற்றும் உணவுத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய, கப்பலின் கேலி என்று அழைக்கப்படும் கப்பலின் சமையலறையில் சுமார் 10,000 சப்பாத்திகள் அல்லது ரொட்டிகள் தயாரிக்கப்படுகின்றன.

மொத்தம் 88 மெகாவாட் ஆற்றல் கொண்ட நான்கு எரிவாயு விசையாழிகளால் இந்த கப்பல் இயக்கப்படுகிறது மற்றும் அதிகபட்ச வேகம் 28 நாட்ஸ் ஆகும். சுமார் 20,000 கோடி ரூபாய் செலவில் கட்டப்பட்ட இந்த திட்டம், MoD மற்றும் CSL இடையேயான ஒப்பந்தத்தின் மூன்று கட்டங்களாக மே 2007, டிசம்பர் 2014 மற்றும் அக்டோபர் 2019 இல் முடிவடைந்துள்ளது. பிப்ரவரி 2009 இல் கப்பலின் கீல் போடப்பட்டது, அதைத் தொடர்ந்து ஆகஸ்ட் 2013 இல் தொடங்கப்பட்டது. ஒட்டுமொத்த உள்நாட்டு உள்ளடக்கம் 76 சதவீதத்துடன், “ஆத்ம நிர்பார் பாரத்” என்ற நாட்டின் தேடலுக்கு IAC ஒரு சிறந்த எடுத்துக்காட்டு மற்றும் அரசாங்கத்தின் ‘மேக் இன்’ திட்டத்திற்கு உத்வேகம் அளிக்கிறது. இந்தியாவின் முயற்சி.

விக்ராந்த் இயந்திர இயக்கம், கப்பல் வழிசெலுத்தல் மற்றும் உயிர்வாழும் தன்மை ஆகியவற்றிற்காக அதிக அளவு ஆட்டோமேஷனுடன் கட்டப்பட்டுள்ளது, மேலும் நிலையான இறக்கை மற்றும் ரோட்டரி விமானங்களின் வகைப்படுத்தலுக்கு இடமளிக்கும் வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது.

உள்நாட்டிலேயே தயாரிக்கப்பட்ட மேம்பட்ட இலகுரக ஹெலிகாப்டர்கள் (ALH) மற்றும் இலகுரக போர் விமானங்கள் (MIG-29K போர் விமானங்கள், Kamov-31, MH-60R மல்டி-ரோல் ஹெலிகாப்டர்கள்) ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய 30 விமானங்களைக் கொண்ட விமானப் பிரிவை இந்த கப்பல் இயக்கும் திறன் கொண்டதாக இருக்கும். LCA) (கடற்படை).

STOBAR (ஷார்ட் டேக்-ஆஃப் ஆனால் கைது செய்யப்பட்ட தரையிறக்கம்) என அறியப்படும் ஒரு புதிய விமான-செயல்பாட்டு முறையைப் பயன்படுத்தி, IAC ஆனது விமானத்தை ஏவுவதற்கான ஸ்கை-ஜம்ப் மற்றும் கப்பலில் அவற்றை மீட்டெடுப்பதற்கான ‘அரெஸ்டர் கம்பிகள்’ ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது. கப்பலில் ஏராளமான உள்நாட்டு உபகரணங்கள் மற்றும் இயந்திரங்கள் உள்ளன, இதில் நாட்டின் முக்கிய தொழில்துறை நிறுவனங்கள் அடங்கும். BEL, BHEL, GRSE, Keltron, Kirloskar, Larsen & Toubro, Wartsila India போன்றவை. அத்துடன் 100க்கும் மேற்பட்ட MSMEகள்.

உள்நாட்டுமயமாக்கல் முயற்சிகள், வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்குதல் மற்றும் உள்நாட்டிலும், இந்தியாவிலும் பொருளாதாரத்தில் உழவு பின்விளைவுகளைத் தவிர, துணைத் தொழில்களின் வளர்ச்சிக்கும் வழிவகுத்தது.

கடற்படை, DRDO மற்றும் ஸ்டீல் அத்தாரிட்டி ஆஃப் இந்தியா (SAIL) ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான கூட்டாண்மை மூலம் கப்பலுக்கான உள்நாட்டு போர்க்கப்பல்-தர எஃகு வளர்ச்சி மற்றும் உற்பத்தி இதன் முக்கிய அம்சமாகும், இது நாடு மரியாதையுடன் தன்னிறைவு அடைய உதவுகிறது போர்க்கப்பல் எஃகுக்கு.

இன்று நாட்டில் நிர்மாணிக்கப்படும் அனைத்து போர்க்கப்பல்களும் உள்நாட்டு எஃகு மூலம் தயாரிக்கப்படுவதாக கடற்படை தெரிவித்துள்ளது. 3டி விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி மாடல்கள் மற்றும் மேம்பட்ட பொறியியல் மென்பொருளின் பயன்பாடு உட்பட பல வடிவமைப்பு மறு செய்கைகள், கேரியரின் வடிவமைப்பை வடிவமைப்பதில் கடற்படை வடிவமைப்பு இயக்குநரகத்தால் பயன்படுத்தப்பட்டது.

கப்பலைக் கட்டும் போது CSL அவர்களின் கப்பல் கட்டும் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் மேம்படுத்தப்பட்ட உற்பத்தி திறன்களை மேம்படுத்தியது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்