Tuesday, June 25, 2024 3:53 am

மாநிலத்தில் அதிகரித்து வரும் தற்கொலை வழக்குகள்; நிபுணர்கள் மன ஆரோக்கியத்தை வலியுறுத்துகின்றனர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

2021 ஆம் ஆண்டில் நாட்டில் தற்கொலைகளால் ஏற்படும் இறப்புகள் வரலாறு காணாத அளவில் 1.64 லட்சம் வழக்குகளைக் கண்டிருந்தாலும், குறிப்பாக தமிழ்நாடு, நாட்டிலேயே இரண்டாவது இடத்தைப் பிடித்துள்ளது என்று ஆண்டுதோறும் வெளியிடப்பட்ட விபத்து இறப்புகள் மற்றும் தற்கொலைகள் (ADSI) அறிக்கையின்படி தேசிய குற்ற ஆவணக் காப்பகம் (NCRB). கடந்த ஆண்டை விட நாட்டில் தற்கொலைகள் 7.2% அதிகரித்துள்ளது.

மகாராஷ்டிராவில் 22,207 வழக்குகளுக்குப் பிறகு தமிழகத்தில் 18,925 தற்கொலைகள் பதிவாகியுள்ளன. பெருநகரங்களில், டெல்லிக்கு அடுத்தபடியாக 2,699 தற்கொலைகளில் (2,760 வழக்குகள்) சென்னை இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது. 2020 ஆம் ஆண்டில், தமிழ்நாட்டில் 16,883 தற்கொலைகளும், சென்னையில் 2,430 வழக்குகளும் பதிவாகியுள்ளன. 2019 இல் குறைந்தது 13,493 தற்கொலைகளும், சென்னையில் 2,461 தற்கொலைகளும் பதிவாகியுள்ளன.

நாட்டிலுள்ள 131 வழக்குகளில் 33 தற்கொலைகள், வெகுஜன தற்கொலைகள் அல்லது குடும்பத் தற்கொலைகள் போன்றவற்றின் எண்ணிக்கையில் தமிழ்நாடு முதலிடத்தில் உள்ளது. 2020 ஆம் ஆண்டில் மாநிலத்தில் 22 வெகுஜன தற்கொலை வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. தமிழ்நாட்டில் தற்கொலை விகிதம் 24.7% ஆக உள்ளது, இது 2020 இல் 22.2% ஆகவும், 2019 இல் 17.8% ஆகவும் இருந்தது.

குடும்பப் பிரச்சனைகள், மனநோய், நீண்டகால நோய் மற்றும் திருமணப் பிரச்சனைகள் உள்ளிட்ட பல காரணங்களால் தற்கொலைகள் நிகழ்ந்ததாக அறிக்கை கூறுகிறது. இதற்கிடையில், மாநிலத்தில் அதிகரித்து வரும் தற்கொலைப் போக்கைத் தடுக்க பல்வேறு நிலைகளில் தலையிட வேண்டியதன் அவசியத்தை மனநல நிபுணர்கள் வலியுறுத்துகின்றனர்.

“பல விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சிகளுக்குப் பிறகும், மனநலப் பிரச்சினைகளுக்கு உதவி பெறுவதில் ஒரு களங்கம் உள்ளது. குடும்பம், நண்பர்கள் அல்லது ஆசிரியர்களால் அங்கீகரிக்கப்பட வேண்டிய சில அறிகுறிகளால் தற்கொலை எண்ணங்கள் பின்பற்றப்படுகின்றன. மக்கள் தங்களைச் சுற்றியுள்ளவர்களிடம் மனம் திறந்து பேச வசதியாக இருக்க வேண்டும். நம் அன்புக்குரியவர்கள் மனநலப் பிரச்சனைகள் அல்லது மன அழுத்தத்திற்கு ஆளாகக்கூடும் என்பதை நாம் ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டும், மேலும் நாம் அவர்களுக்கு ஆதரவளிக்க வேண்டும். மக்கள் வாழும் மறுப்பு மற்றொரு காரணம். குழந்தைகளின் தற்கொலைகள் அதிகரிப்பதற்கும் கவனம் தேவை, மேலும் மாநிலத்தில் அதிகரித்து வரும் தற்கொலை சம்பவங்களைக் குறைக்க நாம் உழைக்க வேண்டும்” என்கிறார் மனநலக் கழகத்தின் இயக்குநர் டாக்டர் பூர்ணா சந்திரிகா.

கடந்த ஒரு வருடத்தில் தற்கொலைகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளதாகவும், தொற்றுநோய்களும் இதில் பங்கு வகிக்கின்றன என்றும் மனநல நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். “தற்கொலை என்பது சமூக, தனிப்பட்ட மற்றும் பிற காரணிகள் உட்பட பல காரணிகளின் உச்சக்கட்டமாகும். உடல் ஆரோக்கியம் போன்ற மன ஆரோக்கியத்தை ஏற்றுக்கொள்ள சமூக மட்டத்தில் நாம் தலையிட வேண்டும். மனநல ஆதாரங்கள் எளிதில் கிடைப்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது, ஏனெனில் இது தற்கொலைகள் அதிகரிப்பதற்கு மற்றொரு காரணமாகும். குழந்தைப் பருவத்திலிருந்தே, பள்ளிகளில் உணர்ச்சிகளைக் கையாளுதல் மற்றும் மனநலப் பாடத்திட்டம் போன்ற வாழ்க்கைத் திறன்களைச் சேர்க்க வேண்டும். சமூகத்தின் கூட்டுத் தலையீடுகள் தற்கொலை வழக்குகளைக் குறைப்பதில் நீண்ட தூரம் செல்லக்கூடும்” என்கிறார் ஃபோர்டிஸ் மலர் மருத்துவமனையின் மனநல மருத்துவர் டாக்டர் வசந்த்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்