24 C
Chennai
Friday, January 27, 2023
Homeஇந்தியாதெலுங்கானாவில் லேப்ராஸ்கோபி சிகிச்சைக்குப் பிறகு 4 பெண்கள் பலியாகியுள்ளனர்

தெலுங்கானாவில் லேப்ராஸ்கோபி சிகிச்சைக்குப் பிறகு 4 பெண்கள் பலியாகியுள்ளனர்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

‘ஹாத் சே ஹாத் ஜோடோ’ பிரச்சாரத்தை காங்கிரஸ் தொடங்கியுள்ளது

காங்கிரஸ் வியாழன் அன்று நாடு தழுவிய 'ஹத் சே ஹாத் ஜோடோ'...

ஜனநாயகத்தை வலுப்படுத்த நாம் ஒன்றிணைந்து செயல்படுவோம். மோடி பேச்சு

13வது தேசிய வாக்காளர் தினத்தை முன்னிட்டு பிரதமர் நரேந்திர மோடி புதன்கிழமை...

மும்பை: பாந்த்ராவில் பெஸ்ட் பஸ் தீப்பிடித்தது

மும்பையின் பாந்த்ரா பகுதியில் புதன்கிழமையன்று பிரஹன்மும்பை மின்சாரம் மற்றும் போக்குவரத்து நிறுவன...

பிப்ரவரி 6-7 தேதிகளில் மம்தா திரிபுராவுக்கு தேர்தல் பேரணிகள்...

மேற்கு வங்காள முதல்வரும், திரிணாமுல் காங்கிரஸ் தலைவருமான மம்தா பானர்ஜி, பிப்ரவரி...

கேரளாவில் 500 கிலோ அழுகிய உறைந்த கோழியை பதுக்கி...

நகரில் உள்ள ஹோட்டல்கள் மற்றும் பேக்கரிகளுக்கு வழங்குவதற்காக சுமார் 500 கிலோ...

தெலுங்கானா மாநிலம் ரங்கா ரெட்டி மாவட்டத்தில் டபுள் பஞ்சர் லேப்ராஸ்கோபி (டிபிஎல்) சிகிச்சைக்குப் பின் ஏற்பட்ட சிக்கல்களால் 4 பெண்கள் உயிரிழந்துள்ளதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்துள்ளனர்.

மாவட்டத்தில் உள்ள இப்ராஹிம்பட்டினத்தில் உள்ள அரசு மருத்துவமனையில் ஆகஸ்ட் 25 ஆம் தேதி நடத்தப்பட்ட பெண் கருத்தடை முகாமில் அவர்கள் செயல்முறைக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர்.

அவர்கள் தீவிர இரைப்பை குடல் அழற்சியால் பாதிக்கப்பட்டு சிகிச்சை பலனின்றி உயிரிழந்தனர். செவ்வாய்க்கிழமை இரண்டு இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, இறப்பு எண்ணிக்கை நான்காக உயர்ந்தது.

பொது சுகாதார இயக்குனர் டாக்டர் ஜி.சீனிவாச ராவ் கூறுகையில், முகாமில் 34 பெண்களுக்கு அறுவை சிகிச்சை செய்யப்பட்டது. 30 பெண்கள் டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்பட்ட நிலையில், நான்கு பேர் கடுமையான இரைப்பை குடல் அழற்சியால் பாதிக்கப்பட்டு சிகிச்சைக்காக தனியார் மருத்துவமனைகளை அணுகினர்.

சிகிச்சை பலனின்றி நான்கு பெண்களும் உயிரிழந்தனர். இந்தச் சம்பவத்தை தீவிரமாகக் கவனித்த சுகாதாரத் துறை, சிவில் மருத்துவமனை கண்காணிப்பாளரை வாழ்நாள் இடைநீக்கத்தின் கீழ் வைத்துள்ளது. அறுவை சிகிச்சை செய்த மருத்துவர்கள் தற்காலிகமாக இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்றார் ராவ்.

மாநில அரசு பொது சுகாதாரத்துறை இயக்குனரிடம் விசாரணை நடத்த உத்தரவிட்டது. 30 பெண்களின் உடல்நிலை சீராக உள்ள நிலையில், அவர்களில் சிலர் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கையாக ஹைதராபாத்தில் உள்ள நிஜாம்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் மெடிக்கல் சயின்சஸ் (NIMS)க்கு மாற்றப்பட்டதாக அவர் கூறினார். அவர்களை டாக்டர்கள் தீவிரமாக கண்காணித்து வந்தனர்.

ராவ் கூறுகையில், கருத்தடை முகாம் என்பது டிபிஎல், டியூபெக்டமி மற்றும் வாஸெக்டமி அறுவை சிகிச்சைகள் நடத்தப்படும் வழக்கமான பயிற்சியாகும். “அனுபவம் வாய்ந்த மருத்துவர்கள் அறுவை சிகிச்சைகளை மேற்கொள்கின்றனர். இந்த சம்பவம் ஒரு விபரீதம். துரதிர்ஷ்டவசமான சம்பவத்திற்கு வழிவகுத்த காரணங்களை கண்டறிய முயற்சித்து வருகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

அதிகாரியின் கூற்றுப்படி, குறைந்தபட்ச சிக்கல்களுடன் நிரந்தர கருத்தடை செய்ய விரும்பும் பெண்களுக்கு டிபிஎல் ஒரு விருப்பமான அறுவை சிகிச்சை ஆகும். DPLக்கு உட்பட்ட பெண்கள் அதே நாளில் டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்படுவார்கள் மற்றும் அவர்கள் உடனடியாக தங்கள் செயல்பாடுகளை மீண்டும் தொடங்குவார்கள்.

இறந்தவர்களின் குடும்பத்திற்கு தலா 5 லட்சம் ரூபாய் மற்றும் இரண்டு படுக்கையறை வீடுகள் வழங்கப்படும் என மாநில அரசு அறிவித்துள்ளது. இறந்தவர்களின் உயிருடன் இருக்கும் குழந்தைகளுக்கு குடியிருப்புப் பள்ளிகளில் சேர்க்கை வழங்கப்படும்.

இதற்கிடையில், இந்த சம்பவம் குறித்து மாநில மனித உரிமைகள் ஆணையம் தானாக முன்வந்து பதிவு செய்துள்ளது. அலட்சியம் காட்டுபவர்கள் மீது தீவிர நடவடிக்கை எடுத்து, அக்டோபர் 10ம் தேதிக்குள் விரிவான அறிக்கை சமர்ப்பிக்குமாறு ரங்கா ரெட்டி மாவட்ட ஆட்சியருக்கு உத்தரவிட்டது.

சமீபத்திய கதைகள்