25 C
Chennai
Sunday, January 29, 2023
Homeதமிழகம்முன்னெச்சரிக்கை கோவிட் தடுப்பூசிக்கான விழிப்புணர்வு பிளிட்ஸ் குறித்து தமிழக அரசு

முன்னெச்சரிக்கை கோவிட் தடுப்பூசிக்கான விழிப்புணர்வு பிளிட்ஸ் குறித்து தமிழக அரசு

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

கீழ்ப்பாக்கத்தில் போக்குவரத்து மாற்றம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக போலீசார் அறிவித்துள்ளனர்

ஆஸ்பிரின் கார்டன் 1வது தெரு சந்திப்பு அருகே, கீழ்ப்பாக்கம் கார்டன் 2வது...

சென்னையில் 247வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் எந்த...

சென்னையில் கடந்த 246 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

சிறைக் கைதிகளுக்கு கஞ்சா கடத்திய கும்பல், கைது

கல்லூரி மாணவர்களுக்கும், ஜார்ஜ் டவுன் நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட்ட சிறைக் கைதிகளுக்கும் கஞ்சா...

மதுராந்தகம் விபத்து காரணமாக திருச்சி-சென்னை நெடுஞ்சாலையில் போக்குவரத்து நெரிசல்...

திருச்சி-சென்னை தேசிய நெடுஞ்சாலையில் மதுராந்தகம் அருகே தொழுப்பேடு என்ற இடத்தில் பழுது...

EB இணைப்புடன் ஆதாரை இணைப்பதற்கான காலக்கெடு நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது

தமிழகத்தில் மின் இணைப்புடன் ஆதார் எண்ணை இணைப்பதற்கான காலக்கெடு நீட்டிக்கப்பட வாய்ப்பு...

முதல் மற்றும் இரண்டாவது டோஸ்களுக்குப் பிறகு, கோவிட்-19 க்கு எதிரான முன்னெச்சரிக்கை தடுப்பூசிகளை எடுக்க வேண்டியதன் அவசியத்திற்காக தமிழ்நாடு சுகாதாரத் துறை ஒரு பெரிய விழிப்புணர்வு பிளைட்டைத் திட்டமிட்டுள்ளது.

தமிழ் திரையுலகின் முன்னணி திரைப்பட மற்றும் தொலைக்காட்சி நட்சத்திரங்களை இணைத்து விழிப்புணர்வு இயக்கம் நடத்தப்படும் என்று தமிழ்நாடு பொது சுகாதாரத்துறை வட்டாரங்கள் IANS இடம் தெரிவித்தன. தமிழ்நாட்டில் தடுப்பூசி இயக்கம் தொடங்கும் போது, ​​​​மக்கள் ஜப் எடுக்க தயங்கினார்கள் மற்றும் இந்த ஆரம்ப விக்கல்களில் பெரும்பாலானவை திரைப்பட மற்றும் தொலைக்காட்சி நட்சத்திரங்களைப் பயன்படுத்தி விழிப்புணர்வு மூலம் சமாளிக்கப்பட்டன என்பது கவனிக்கத்தக்கது.

மாநில பொது சுகாதாரத் துறையின் கூற்றுப்படி, தமிழகத்தில் தகுதியானவர்களில் 12.7 சதவீதம் பேர் மட்டுமே மாநிலத்தில் முன்னெச்சரிக்கை தடுப்பூசியை எடுத்துள்ளனர். மாநிலத்தில் கோவிட் தொடர்ந்து அதன் கோரைப் பற்களை உயர்த்தி வருவதால், மக்கள் முன்னெச்சரிக்கையாக தடுப்பூசியை எடுத்துக் கொள்ளாதவர்கள் பரவலை அதிகரிக்கக்கூடும் என்று திணைக்களம் கவலை கொண்டுள்ளது.

நோய்த்தொற்றுகள் உள்ள மூத்த குடிமக்கள் உட்பட அதிக ஆபத்தில் உள்ளவர்களின் சுகாதார நிலை குறித்து திணைக்களம் குறிப்பாக கவலை கொண்டுள்ளது.

ஆகஸ்ட் 20 ஆம் தேதி நிலவரப்படி பூஸ்டர் டோஸுக்கு தகுதியான 4,05,63,607 பேரில், மொத்தம் 51,69,621 பேர் தடுப்பூசி போட்டுக்கொண்டதாக மாநில பொது சுகாதாரத் துறை தெரிவித்துள்ளது. இது தகுதியான மக்கள் தொகையில் தோராயமாக 12.74 சதவீதம் ஆகும்.

பெரும்பாலான மக்கள் மீது கோவிட் -19 இன் தாக்கம் இப்போது லேசானதாக இருந்தாலும், நோயுடன் தொடர்புடைய நீண்டகால சிக்கல்கள் இன்னும் அறியப்படவில்லை, எனவே அனைவருக்கும் பூஸ்டர் டோஸ் தேவை என்று மாநில பொது சுகாதாரத் துறையின் மூத்த அதிகாரி ஒருவர் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் தெரிவித்தார். தகுதியுள்ள குடிமக்கள்.

கோவிட்-19 ஆல் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு இருதய மற்றும் சுவாசப் பிரச்சனைகள் நீண்ட கால சிக்கல்களில் அடங்கும் என்று மருத்துவர்கள் தெரிவித்தனர்.

மதுரையில் உள்ள முன்னணி மருத்துவக் கல்லூரியின் வைராலஜிஸ்ட் டாக்டர் சுசித்ரா மேனன் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் பேசுகையில், “கோவிட் -19 வைரஸ் இன்னும் பல ஆண்டுகளுக்கு இருக்கும் என்பது கிட்டத்தட்ட உறுதியாகிவிட்டது, எனவே பூஸ்டர் டோஸ்கள் மக்களுக்கு அவசியமில்லை. ஆரோக்கியத்தில் நீண்டகால சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும் நோய்க்கு இரையாவதற்கு.”

மேலும் கோவிட் பரவுவதைத் தடுக்க, முகமூடிகளை அணிவது, பாதுகாப்பான தூரம் மற்றும் கைகளை வழக்கமான சுத்திகரிப்பு உள்ளிட்ட கோவிட் பொருத்தமான நடத்தையைப் பின்பற்றுவது வாழ்க்கையில் தொடர்ந்து பின்பற்றப்பட வேண்டிய மற்ற முக்கிய காரணிகள் என்று அவர் கூறினார்.

எச்.ஐ.வி., காசநோய், உயர் ரத்த அழுத்தம், சர்க்கரை நோய் பாதிப்பு உள்ளவர்கள், மீண்டும் நோய் தாக்கும் அபாயம் உள்ளதால், தடுப்பூசி போட வேண்டியதன் அவசியம் குறித்து மக்களிடையே விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தும் பணியில் பொது சுகாதாரத் துறை ஈடுபட்டுள்ளது.

மேலும் நோய் மேலும் பரவாமல் தடுக்க கோவிட் தடுப்பூசியின் பூஸ்டர் அல்லது முன்னெச்சரிக்கை டோஸின் அவசியம் குறித்து வீடு வீடாக விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தும் வகையில் இளைஞர்களின் சேவையில் ஈடுபடவும் சுகாதாரத்துறை திட்டமிட்டுள்ளதாக மருத்துவர்கள் தெரிவித்தனர்.

சமீபத்திய கதைகள்