24 C
Chennai
Friday, January 27, 2023
Homeதமிழகம்தனுஷ்கோடியில் 8 இலங்கை அகதிகள் தரையிறங்க, விசாரணை நடந்து வருகிறது

தனுஷ்கோடியில் 8 இலங்கை அகதிகள் தரையிறங்க, விசாரணை நடந்து வருகிறது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

சென்னையில் 250வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் மாற்றம்...

சென்னையில் கடந்த 249 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

ஸ்டாலின் துணிச்சலான போலீஸ் வீரர்களுக்கு அண்ணா பதக்கங்களை...

குடியரசு தினத்தை முன்னிட்டு தமிழக அரசு 5 பேருக்கு வீர தீர...

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி சென்னையில் மூவர்ணக் கொடியை ஏற்றினார்

74-வது குடியரசு தினத்தை முன்னிட்டு சென்னையில் தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி மூவர்ணக்...

சென்னையில் 249வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் மாற்றம்...

சென்னையில் கடந்த 248 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

பேச்சாளர் நாஞ்சில் சம்பத் உடல்நலக்குறைவு காரணமாக மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளார்

பிரபல பேச்சாளரும் இலக்கியவாதியுமான நாஞ்சில் சம்பத் உடல்நலக்குறைவு காரணமாக மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளார்....

மூன்று ஆண்கள், இரண்டு பெண்கள், இரண்டு ஆண் குழந்தைகள் மற்றும் ஒரு பெண் குழந்தை உட்பட எட்டு இலங்கையர்கள் தனுஷ்கோடிக்கு இன்று அதிகாலை 2 மணியளவில் அகதிகளாக வந்ததாக பொலிஸார் தெரிவித்தனர். மூன்று குடும்பங்களும் யாழ்ப்பாணம், தலைமன்னார் மற்றும் திருகோணமலையில் இருந்து வந்தவர்கள் என கியூ பிரிவு பொலிஸார் தெரிவித்தனர்.

கியூ பிராஞ்ச் என்பது தமிழக காவல்துறையின் சிஐடி (குற்றப் புலனாய்வுத் துறை) பிரிவுகளில் ஒன்றாகும். இது குறித்து கடலோர பாதுகாப்பு குழுமம் போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். தனுஷ்கோடி இந்தியாவின் தமிழ்நாடு மாநிலத்தின் பாம்பன் தீவின் தென்கிழக்கு முனையில் உள்ள ஒரு கைவிடப்பட்ட நகரம் ஆகும். இது பாம்பனுக்கு தென்கிழக்கே இலங்கையில் தலைமன்னாருக்கு மேற்கே 24 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ளது.

இலங்கையில் ஏற்பட்டுள்ள பொருளாதார நெருக்கடி ஒரு வெளியேற்றத்தை தூண்டியுள்ளது. அவர்கள் பொருளாதார அகதிகள், கடுமையான பொருளாதார நெருக்கடியில் தத்தளிக்கும் இலங்கையில் ஏற்பட்டுள்ள இக்கட்டான சூழ்நிலையிலிருந்து தப்பிக்க முயல்கின்றனர். முன்னதாக மார்ச் மாதம் மூன்று இலங்கைத் தமிழர்கள் மீது இந்திய பாஸ்போர்ட் விதி மற்றும் வெளிநாட்டினர் சட்டத்தின் பல்வேறு பிரிவுகளின் கீழ் வழக்குப்பதிவு செய்யப்பட்டு ராமேஸ்வரம் நீதிமன்ற உத்தரவின் பேரில் சிறையில் அடைக்கப்பட்டனர்.

இலங்கையில் ஏற்பட்டுள்ள பொருளாதார நெருக்கடியை அடுத்து உணவுப் பற்றாக்குறை, பணவீக்கம் போன்றவற்றால் வாழ வழியில்லாமல் தவிக்கும் தமிழர்கள் தீவு நாட்டை விட்டு அகதிகளாக இந்தியாவுக்குள் நுழையத் தயாராகி வருகின்றனர். 1948 ஆம் ஆண்டு சுதந்திரம் பெற்ற பின்னர் இலங்கை மிக மோசமான பொருளாதார நெருக்கடியை எதிர்நோக்கி வருவது குறிப்பிடத்தக்கது, இது தீவு நாடு முழுவதும் உணவு, மருந்து, சமையல் எரிவாயு மற்றும் எரிபொருள் போன்ற அத்தியாவசிய பொருட்களுக்கு கடுமையான பற்றாக்குறையை ஏற்படுத்தியது.

ஏறக்குறைய திவாலாகிவிட்ட நாடு, கடுமையான வெளிநாட்டு நாணய நெருக்கடியால், வெளிநாட்டுக் கடனைத் திருப்பிச் செலுத்தாமல், 2026க்குள் செலுத்த வேண்டிய சுமார் 25 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களில் இந்த ஆண்டுக்கான 7 பில்லியன் டாலர் வெளிநாட்டுக் கடனை நிறுத்தி வைப்பதாக ஏப்ரல் மாதம் அறிவித்தது.

இலங்கையின் மொத்த வெளிநாட்டுக் கடன். பொருளாதார நெருக்கடி குறிப்பாக உணவுப் பாதுகாப்பு, விவசாயம், வாழ்வாதாரம் மற்றும் சுகாதார சேவைகளுக்கான அணுகலை பாதித்துள்ளது. கடந்த அறுவடை பருவத்தில் உணவு உற்பத்தி கடந்த ஆண்டை விட 40 – 50 சதவீதம் குறைந்துள்ளதால், நடப்பு விவசாய பருவத்தில் விதை, உரம், எரிபொருள், கடன் தட்டுப்பாடு என ஆபத்து ஏற்பட்டுள்ளது.

இந்த ஆண்டு எதிர்பார்க்கப்படும் உலகளாவிய உணவுப் பற்றாக்குறை காரணமாக உணவு இல்லாமல் போகும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் உணவு மற்றும் விவசாய அமைப்பால் (FAO) பெயரிடப்பட்ட சில நாடுகளில் இலங்கையும் ஒன்றாகும்.

சமீபத்திய கதைகள்