Friday, December 8, 2023 3:49 pm

கோத்தபய ராஜபக்ச அடுத்த வாரம் இலங்கை திரும்ப உள்ளார்:!!

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

இலங்கையின் முன்னாள் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ச அடுத்த வாரம் தீவு நாட்டிற்குத் திரும்பத் தயாராகிவிட்டார், அவருக்கு எதிராக பாரிய போராட்டங்களைத் தொடர்ந்து ஜூலை மாதம் அவர் வெளியேற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது என்று உள்ளூர் ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

ஆகஸ்ட் 24 ஆம் தேதி ராஜபக்ச நாடு திரும்புவார் என்று கோத்தபயவுடன் தொடர்புடைய ரஷ்யாவுக்கான முன்னாள் இலங்கைத் தூதுவர் உதயங்க வீரதுங்க சூசகமாகத் தெரிவித்ததாக டெய்லி மிரர் புதன்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

இலங்கை அதன் மோசமான பொருளாதார நெருக்கடியை எதிர்கொண்டுள்ளது, இது நாட்டில் பாரிய எதிர்ப்புகளுக்கு வழிவகுத்தது, இது ராஜபக்சேவை வெளிநாட்டுக்குத் தப்பிச் செல்ல கட்டாயப்படுத்தியது மற்றும் கடந்த மாதம் அவரது ராஜினாமாவையும் கொடுத்தது.

ராஜபக்ஷ நாடு திரும்புவது தொடர்பான கேள்விக்கு பதிலளித்த வீரதுங்க, “தேதி மாறலாம். இன்று பொறுப்புடன் கூறுகிறேன். பின்னர் அவர் தேதியை மாற்றினால் என்னால் உதவ முடியாது” என்றார்.

2022 பெப்ரவரியில் கைது செய்யப்பட்டு பிணையில் விடுவிக்கப்பட்ட வீரதுங்க, உக்ரேனிலிருந்து இலங்கைக்கு MiG-27 போர் விமானங்களை கொள்வனவு செய்ததில் மில்லியன் கணக்கான அமெரிக்க டொலர்களை மோசடி செய்தமை தொடர்பில் குற்றப் புலனாய்வு திணைக்களத்திடம் வாக்குமூலம் வழங்கிய பின்னர் ஊடகவியலாளர்களிடம் தெரிவித்தார். 2006, ராஜபக்சே பாதுகாப்பு அமைச்சின் செயலாளராக பணியாற்றிய போது.

கோட்டாபய ராஜபக்ச மீண்டும் அரசியலில் ஈடுபடுவாரா என வினவியபோது, ​​அவர் ஒரு புத்திசாலி அரசியல்வாதி அல்ல, புத்திசாலி அதிகாரி என வீரதுங்க கூறினார்.

“எங்கள் மக்கள் மீண்டும் முட்டாள்களாக இருக்க வேண்டும் என்று நான் நினைக்கவில்லை, அவர் அரசியல்வாதியாக ஒரு புத்திசாலி இல்லை, அவர் ஒரு புத்திசாலி இராணுவ அதிகாரி. அவர் ஒரு புத்திசாலித்தனமான இராணுவ அதிகாரி. மகிந்த ராஜபக்சவிடம் இருக்கும் எந்த பண்புகளும் அவரிடம் இல்லை. அதனால்தான் அவர் எல்லாவற்றையும் தவறாகப் புரிந்து கொண்டார்.” டெய்லி மிரர் மேற்கோள் காட்டியபடி அவர் மேலும் கூறினார்.

முன்னாள் ஜனாதிபதி ராஜபக்ஷ நாட்டுக்கு சேவையாற்றுவார் என வீரதுங்க தெரிவித்துள்ளார். கோட்டாபய ராஜபக்ச சிங்கப்பூரில் இருந்து கடந்த வாரம் தாய்லாந்து சென்றடைந்தார். இலங்கை அரசாங்கத்தின் வேண்டுகோளுக்கு இணங்க அவர் தாய்லாந்திற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்பட்டார் என்று ஊடக அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன.

சிங்கப்பூரில் சுமார் ஒரு மாத காலம் தங்கியிருந்த அவர் கடந்த வியாழன் அன்று சிங்கப்பூர் புறப்பட்டுச் சென்றார். முன்னாள் ஜனாதிபதி கடந்த மாதம் மாலைதீவில் இருந்து சிங்கப்பூரில் உள்ள சாங்கி விமான நிலையத்தை வந்தடைந்த போது 14 நாள் பயண அனுமதிச்சீட்டு வழங்கப்பட்டு இரண்டு வாரங்கள் அங்கு தங்க அனுமதிக்கப்பட்டார்.

இலங்கையின் முன்னாள் ஜனாதிபதி தாய்லாந்து நாட்டில் புகலிடம் கோரியுள்ளதாக வெளியான செய்திகளை தாய்லாந்து மறுத்துள்ளது.

தாய்லாந்து வெளியுறவு அமைச்சகம், அரசியல் தஞ்சம் கோரும் நோக்கமின்றி நாட்டிற்கு விஜயம் செய்யுமாறு ராஜபக்சவிடம் இருந்து கோரிக்கை வந்ததாகத் தெரிவித்துள்ளது.

தாய்லாந்து அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் Tanee Sangrat கூறியதை மேற்கோள் காட்டி, “ராஜபக்ஷ ராஜபக்ஷ 90 நாட்கள் தங்குவதற்கு இராஜதந்திர கடவுச்சீட்டில் நுழைவதில் எந்தப் பிரச்சனையும் இல்லை” என்று டெய்லி மிரர் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

மாலத்தீவிற்குப் பிறகு, கடந்த மாதம் தனது தீவு நாட்டிலிருந்து வெகுஜன எதிர்ப்புகளுக்கு மத்தியில் ராஜபக்சே வெளியேறிய பின்னர், தற்காலிக தங்குமிடம் தேடும் இரண்டாவது தென்கிழக்கு ஆசிய நாடாக தாய்லாந்து இருக்கும். இலங்கை நாடாளுமன்ற சபாநாயகர் மகிந்த யாப்பா அபேவர்தன, ராஜபக்சேவின் அதிகாரப்பூர்வ பதவி விலகலை ஜூலை 15ஆம் தேதி அறிவித்தார்.

கோத்தபய ராஜபக்சே ராஜினாமா செய்ததையடுத்து, ரணில் விக்ரமசிங்கே இலங்கை அதிபராக கடந்த ஜூலை 21ஆம் தேதி நாடாளுமன்றத்தில் பதவியேற்றார்.

முன்னெப்போதும் இல்லாத பொருளாதார நெருக்கடிக்கு மத்தியில் கோபமான எதிர்ப்பாளர்களால் அவரது அரண்மனை முற்றுகையிடப்பட்டதை அடுத்து, ராஜபக்சே வெளிநாடு தப்பிச் சென்றதால், விக்கிரமசிங்கே இலங்கையின் இடைக்கால ஜனாதிபதியாக முன்னர் நியமிக்கப்பட்டார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்