Thursday, April 18, 2024 9:58 am

நலத்திட்டங்களை இலவசங்கள் என்று கருத முடியாது: தி.மு.க

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

இலவசங்களின் வரம்பு மிகவும் விரிவானது என்றும், மாநில அரசு அறிமுகப்படுத்திய நலத்திட்டத்தை மட்டும் மதிப்பிட முடியாது என்றும், இலவசங்கள் தொடர்பாக தொடரப்பட்ட வழக்கில், எதிர்மனுதாரராக ஆஜர்படுத்தக் கோரி தமிழகத்தை ஆளும் திமுக உச்ச நீதிமன்றத்தில் மனு தாக்கல் செய்துள்ளது. இலவசம் என வகைப்படுத்தலாம்.

தி.மு.க., விண்ணப்ப மனுவில் கூறியிருப்பதாவது: ‘இலவசம்’ என்பது மிகவும் விரிவானது என்றும், இதில் பல அம்சங்கள் பரிசீலிக்கப்பட வேண்டும் என்றும் தாழ்மையுடன் சமர்ப்பிக்கிறேன். ஒரு இலவசம் என வகைப்படுத்தப்பட்டது.”

அது மேலும் கூறியது: “யூனியனில் ஆளும் அரசாங்கம் வெளிநாட்டு நிறுவனங்களுக்கு வரி விடுமுறை அளிப்பது, செல்வாக்கு மிக்க தொழிலதிபர்களின் மோசமான கடன்களைத் தள்ளுபடி செய்வது, விருப்பமான நிறுவனங்களுக்கு முக்கியமான ஒப்பந்தங்களை வழங்குவது போன்றவற்றையும் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும், மேலும் அவற்றைத் தொடாமல் விட முடியாது.”

மைக்ரோ மற்றும் மேக்ரோ அளவில் விளையும் விளைவுகள் மற்றும் சமூக நலன்களின் அளவைக் கருத்தில் கொள்ளாமல், யூனியன்/மாநில சட்டமன்றத்தின் எந்தவொரு திட்டத்தையும் அல்லது செயலையும் “இலவசம்” என்று வகைப்படுத்துவதற்கு உச்ச நீதிமன்றம் ஒரு கட்டுப்பாட்டு அணுகுமுறையைக் கொண்டிருக்க முடியாது என்று அது வாதிட்டது.

வருமானம், அந்தஸ்து, வசதிகள் மற்றும் வாய்ப்புகள் ஆகியவற்றில் உள்ள ஏற்றத்தாழ்வுகளைக் குறைக்கும் வகையில் 38வது பிரிவின் கீழ் சமூக ஒழுங்கு மற்றும் பொருளாதார நீதியைப் பாதுகாக்கும் நோக்கத்துடன் இலவச சேவையை வழங்கும் நலத்திட்டம் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்றும் கற்பனை செய்ய முடியாத உண்மை இல்லை என்றும் சமர்பிக்கப்பட்டது. ஒரு “இலவசம்”.

“ஏழைக் குடும்பங்கள் வாங்க முடியாத அடிப்படைத் தேவைகளை வழங்குவதற்காக இத்தகைய திட்டங்கள் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. அவற்றை ஆடம்பரங்கள் என்று கருத முடியாது. இலவச மின்சாரம் போன்ற திட்டங்கள் ஏழை குடும்பத்தில் பல பரிமாண விளைவுகளை ஏற்படுத்தும். மின்சாரம் விளக்குகள், வெப்பம் ஆகியவற்றை வழங்க முடியும். மற்றும் குளிர்ச்சியானது சிறந்த வாழ்க்கைத் தரத்தை விளைவிக்கிறது. இது குழந்தையின் கல்வி மற்றும் படிப்பை எளிதாக்கும்” என்று விண்ணப்பத்தில் கூறப்பட்டுள்ளது.

எனவே, ஒரு நலன்புரித் திட்டம், அதன் அறிமுகத்திற்குப் பின்னால் பரந்த அளவிலான மற்றும் பல நோக்கங்களைக் கொண்டிருக்க முடியும் என்றும், அதிலிருந்து எழும் அடுக்கடுக்கான விளைவை இலவசம் என வரையறுக்கப்பட்ட அர்த்தத்தில் வரையறுக்க முடியாது என்றும் அது மேலும் கூறியது. “அரசியலமைப்பு மாநில அரசுகளுக்கு பொதுநலத் திட்டங்களை அறிவிக்க அதிகாரம் அளிக்கிறது. எனவே, அட்டவணை VII-ன் கீழ் மாநிலத்தின் தகுதிக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் வகையில் ‘இலவசங்கள்’ என்ற சொல்லை விளக்க முடியாது” என்று விண்ணப்பத்தில் கூறப்பட்டுள்ளது.

ஆம் ஆத்மி கட்சியும் இதே வாதங்களுடன் உச்ச நீதிமன்றத்தில் மனு தாக்கல் செய்துள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்