Sunday, April 14, 2024 6:20 pm

சென்னையில் இருந்து 1,000 முதலைகள் விரைவில் குஜராத்துக்கு இடமாற்றம்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

இங்குள்ள மெட்ராஸ் க்ரோக்கடைல் பேங்க் (எம்சிபிடி) அறக்கட்டளையில் இருந்து 1,000 முதலைகள் மாற்றப்படும். ஏற்கனவே, 300 ஊர்வன சமீபத்தில் வங்கியில் இருந்து இடமாற்றம் செய்யப்பட்டன, அடுத்த தொகுதி அடுத்த சில மாதங்களில் அனுப்பப்படும்.

MCBT பூங்கா அதிகாரிகள், இனிமேல் இனப்பெருக்கம் இருக்காது என்றும், அறக்கட்டளையில் ஊர்வனவற்றைப் பராமரிப்பது மற்றும் உணவளிப்பது கடினம் என்பதால், அதிகப்படியான விலங்குகளை மட்டும் வேறு இடத்திற்கு மாற்றுவதாகக் கூறியுள்ளனர்.

“ஆரம்பத்தில், இந்த முதலைகளை காடுகளில் விடுவதற்காக இனப்பெருக்கம் செய்யும்படி நாங்கள் கேட்கப்பட்டோம். ஆனால், அது முடிந்த பிறகு, மனித விலங்குகள் மோதலால் அவற்றை காட்டுக்குள் விடக் கூடாது என அரசு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டது. இங்கு நிறைய முதலை குட்டிகள் கிடைத்துள்ளன; அவை கடந்த சில ஆண்டுகளாக வளர்ந்து பெரியதாகிவிட்டன. நாங்கள் இடம் தேடி அவர்களுக்கு உணவளிப்பது கடினம்” என்கிறார் தி மெட்ராஸ் க்ரோக்கடைல் வங்கியின் இயக்குநர் பிரமிளா ராஜன்.

அறக்கட்டளை ஒன்று அல்லது இரண்டு விலங்குகளை மட்டுமே மற்ற உயிரியல் பூங்காக்களுடன் பரிமாறிக் கொள்கிறது, அதற்கு மேல் இல்லை. பின்னர், குஜராத்தில் உள்ள பசுமை விலங்கியல் மீட்பு மற்றும் மறுவாழ்வு மையம் அதிகப்படியான ஊர்வனவற்றை எடுக்க முன் வந்தது. “நாங்கள் அங்குள்ள வசதிகளை பார்வையிட்டு சரிபார்த்தோம், மேலும் இந்த முதலைகளுக்கு போதுமான இடவசதி உள்ளது. எங்கள் விலங்குகள் நன்றாக பராமரிக்கப்படும் என்று நாங்கள் உறுதியாக நம்புகிறோம். எனவே, ஏற்கனவே 300 முதலைகள் மாற்றப்பட்டுள்ளன” என்று பிரமிளா மேலும் கூறினார்.

PIL தாக்கல் செய்யப்பட்ட பிறகு, மீதமுள்ள ஊர்வனவற்றை அனுப்ப வங்கியால் முடியவில்லை மற்றும் அடுத்த சில மாதங்களில் அடுத்த தொகுதி முதலைகளை அனுப்புவதற்கான அனுமதிக்காக காத்திருந்தது. இந்த ஊர்வனவற்றிற்கு உணவளிக்க மட்டும் மாதம் ரூ.4 லட்சம் செலவாகிறது, மேலும் பராமரிப்புக்கு கூடுதல் கட்டணம் வசூலிக்கப்படும்.

முதலைக்கரையில் இனப்பெருக்கம் செய்வதற்கான வசதிகள் இருந்தபோதிலும், எண்ணிக்கை அதிகமாக இருப்பதால், அவைகள் இனப்பெருக்கம் செய்ய அனுமதிக்கப்படவில்லை. ஒரு தாய் முதலை ஒரு நேரத்தில் குறைந்தது 30 முட்டைகளை குஞ்சு பொரிக்கும்.

தி மெட்ராஸ் க்ரோக்கடைல் பேங்க் அறக்கட்டளையின் ஓய்வு பெற்ற அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், “இந்த வருடங்களில் முதலைகள் நாடு மற்றும் உலகம் முழுவதும் மாற்றப்பட்டுள்ளன. வெளிநாடுகளுக்கு அனுப்பப்பட்ட ஊர்வனவற்றில் 50 முதலைகள் அதிகம், இந்தியாவிற்குள் 1,000 முதலைகள் இடம்பெயர்ந்ததன் மூலம் இதுவே அதிகபட்சமாக உள்ளது.

வழக்கமாக, அவர்கள் பரிமாற்றம் அல்லது இலவசமாக கொடுக்கிறார்கள் மற்றும் போக்குவரத்து கட்டணம் மட்டுமே வசூலிக்கப்படும். அவர்கள் 1,000 ஊர்வனவற்றை வேறு இடத்திற்கு மாற்றினாலும், அவற்றில் போதுமான முதலைகள் இருப்பதால் பற்றாக்குறை இருக்காது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்