கஞ்சாவை ஒழிக்க காவல்துறை சுதந்திரமாக செயல்பட அனுமதிக்க வேண்டும்

மாநிலத்தில் போதைப்பொருள் அச்சுறுத்தலை முற்றிலுமாக ஒழிக்க, கஞ்சா மற்றும் பிற போதைப்பொருள் தொடர்பான வழக்குகளை காவல்துறை தாங்களாகவே செயல்பட அனுமதிக்க வேண்டும் என்று முன்னாள் முதல்வரும், அதிமுக இடைக்கால பொதுச் செயலாளருமான எடப்பாடி கே.பழனிசாமி சனிக்கிழமை முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினிடம் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் வெறும் மென்மையான முதல்வர் மட்டுமல்ல, போதைப்பொருளை ஒழிக்க சர்வாதிகாரியாகவும் மாறுவேன் என்று கூறியதை நினைவு கூர்ந்த அ.தி.மு.க. வசனங்கள்.

எதிர்க்கட்சித் தலைவர் தலைமையில் மக்களுக்கு எதிராக கடுமையான அறிக்கையை வெளியிட்டார், “சில நேர்மையான காவலர்கள் போதைப் பொருட்களைக் கைப்பற்றினாலும், அதிகார மையங்களின் அதிகரித்து வரும் அழுத்தம் மற்றும் அச்சுறுத்தல்களால், அவர்கள் நிலைமையில் இல்லை. வழக்கை தொடர வேண்டும்.”

இபிஎஸ் தனது அறிக்கையில், மாநிலத்தில் காவல்துறை மற்றும் பிற அதிகாரிகளுடன் சமீபத்தில் முதல்வர் நடத்திய மாநாட்டின் முக்கியத்துவம் குறித்து கேள்வி எழுப்பியுள்ளார். “முதலமைச்சர் போதைப்பொருளை ஒழிப்பதற்கான ஆய்வுக் கூட்டத்தை நடத்துவதற்கு முன்பே, டிஜிபி ஆபரேஷன் கஞ்சா 2.0 என்று அறிவித்தார். டிஜிபி ஆபரேஷன் கஞ்சா 2.0 அறிவிக்கும் போது, ​​அவருடன் ஆலோசனை நடத்த முதல்வர் தவறிவிட்டாரா? LOP கேட்டது.

மேலும், 2021 மே மாதம் முதல் அலுவலகத்திற்கு வந்ததும், குழுக்களை அமைப்பது, அறிவிப்புகள் என்ற பெயரில் திமுக அரசு வெறும் நாடகங்களை நடத்தி வருவதாக இபிஎஸ் மேலும் குற்றம் சாட்டினார்.

“2021ல் 9 ஆயிரத்து 500 போதைப்பொருள் வியாபாரிகள் மீது 7,000 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக ஆட்சியாளர்கள் சட்டசபையில் அறிவித்தபோது, ​​அந்த வழக்குகளில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட குற்றப்பத்திரிகைகள் குறித்து அவர்களிடம் கேட்டேன். மேலும், பள்ளி மற்றும் கல்லூரிகளுக்கு அருகில் போதைப்பொருள் விற்பனை செய்ததாக 150 பேர் மீது 2150 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது தெரியவந்தபோது, ​​இந்த வழக்கில் குறைந்த நபர்கள் மட்டும் ஏன் பதிவு செய்யப்பட்டனர் என்பதை அரசு விளக்க வேண்டும். எனது கேள்விகளுக்கு அரசு பதிலளிக்கவில்லை அல்லது கஞ்சா பரவலைக் கொண்டிருக்கவில்லை, ”என்று இபிஎஸ் தனது அறிக்கையில் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

மாநிலத்தில் கஞ்சா அச்சுறுத்தலால் பள்ளி, கல்லூரி மாணவர்கள் கஞ்சாவுக்கு அடிமையாகும் நிலை அதிகரித்து வருவதாக முன்னாள் முதல்வர் குற்றம்சாட்டினார்.

“கஞ்சா அச்சுறுத்தலை ஒழிக்க அரசாங்கம் தவறிவிட்டதால், தங்கள் குழந்தைகளை போதைப்பொருளில் இருந்து விலக்கி வைப்பதை உறுதிசெய்ய மாநிலத்திலுள்ள ஒவ்வொரு பெற்றோரும் தங்கள் சொந்தப் பொறுப்பாக இருக்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன்” என்று இபிஎஸ் மேலும் கூறினார்.

அ.தி.மு.க.வினர், அண்மைக்காலமாக சில பள்ளி மாணவிகள் போதையில் சாலையில் மயங்கிய நிலையில் காணப்பட்ட இதுபோன்ற சம்பவங்களை நினைவு கூர்ந்தார்.

“மாநில டிஜிபி அலுவலகம் முன்பு உள்ள மெரினா கடற்கரைக்கு அருகில் சட்டவிரோத மதுபானம் விற்றவர்களை போலீசார் பிடித்தாலும், வழக்கின் பின்னணி இன்னும் வரவில்லை” என்று இபிஎஸ் சுட்டிக்காட்டினார்.