டெல்லியில் 5வது குரங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்ட பெண் எல்என்ஜேபியில் அனுமதிக்கப்பட்டார்

லோக் நாயக் ஜெய் பிரகாஷ் நாராயண் மருத்துவமனையின் மருத்துவ இயக்குநர் டாக்டர் சுரேஷ் குமார் சனிக்கிழமை கூறியதாவது: டெல்லியில் 5வது குரங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

22 வயதான பெண்ணின் மாதிரி வெள்ளிக்கிழமை நேர்மறையாக பரிசோதிக்கப்பட்டது என்றும் அவர் தற்போது மருத்துவமனையில் கண்காணிப்பில் இருப்பதாகவும் டாக்டர் குமார் கூறினார்.

“ஒரு நோயாளி LNJP இல் அனுமதிக்கப்பட்டார் மற்றும் அவரது மாதிரி சோதனை நேர்மறையாக உள்ளது, தற்போது 4 நோயாளிகள் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர், ஒருவர் டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்பட்டுள்ளார். டெல்லியில் மொத்தம் ஐந்து குரங்கு பாக்ஸ் வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. அவர் நேற்று நேர்மறையாக வந்தார். மருத்துவர்கள் குழு அவருக்கு சிகிச்சை அளித்து வருகிறது.” டாக்டர் குமார் இங்கே ANI இடம் கூறினார்.

நோயாளிக்கு சமீபத்திய பயண வரலாறு இல்லை என்றும், ஆனால் ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு பயணம் செய்ததாகவும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

இந்த ஆண்டு ஜூலை 24 அன்று, உலக சுகாதார அமைப்பால் சர்வதேச அக்கறையின் பொது சுகாதார அவசரநிலையாக அறிவிக்கப்பட்ட ஒரு நாளுக்குப் பிறகு, டெல்லி தனது முதல் குரங்கு காய்ச்சலை உறுதி செய்தது.

இந்தியாவில் வைரஸ் பரவுவதை சரிபார்க்க மத்திய அரசு வழிகாட்டுதல்களை வெளியிட்டது, நாட்டிற்கு நுழையும் இடங்கள் உட்பட. நோய்வாய்ப்பட்ட நபர்கள், இறந்த அல்லது வாழும் காட்டு விலங்குகள் மற்றும் பிறருடன் நெருங்கிய தொடர்பைத் தவிர்க்குமாறு சர்வதேச பயணிகள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

இந்தியாவில் குரங்கு காய்ச்சலின் முதல் வழக்கு ஜூலை 14 அன்று கேரளாவின் கொல்லம் மாவட்டத்தில் பதிவாகியுள்ளது.

உலக சுகாதார அமைப்பின் கூற்றுப்படி, குரங்கு பாக்ஸ் என்பது ஒரு வைரஸ் ஜூனோசிஸ் (விலங்குகளிலிருந்து மனிதர்களுக்கு பரவும் ஒரு வைரஸ்), பெரியம்மை நோயாளிகளில் கடந்த காலத்தில் காணப்பட்ட அறிகுறிகளைப் போன்றது, இருப்பினும் இது மருத்துவ ரீதியாக குறைவான தீவிரமானது