அக்ஷய் குமார் நடித்த ‘ரக்ஷாபந்தன் ‘ படத்தின் திரை விமர்சனம் இதோ !!!

ரக்ஷா பந்தன் கதை: நான்கு சகோதரிகளின் திருமணத்திற்கான பொறுப்பு மூத்த மற்றும் ஒரே சகோதரரான லாலா கேதார்நாத்தின் தோள்களில் உள்ளது. பின்வருபவை சப்னாவை திருமணம் செய்து கொள்வதற்கு முன்பு, அவரது சகோதரிகள் திருமணத்தில் குடியேறுவதை உறுதி செய்ய அவர் இடைவிடாத முயற்சிகள் செய்கிறார். அவர் தனது வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்ற முடியுமா, அல்லது விதி அவருக்கு வேறு திட்டங்களைக் கொண்டிருக்கிறதா?

ரக்ஷா பந்தன் விமர்சனம்: லாலா கேதார்நாத் (அக்‌ஷய் குமார்) புஷ்தானி கோல் கப்பா (பானிபூரி) கடை வைத்திருக்கும் சாந்தினி சௌக்கின் இடங்களில் படம் விரைவாகத் தொடங்குகிறது. அவர் பிரபலமானவர், குறிப்பாக கர்ப்பிணிப் பெண்களிடையே அவரது கடையில் இருந்து கோல் கப்பாவை விழுங்கினால், அவர்களுக்கு ஆண் குழந்தை பிறக்கும் என்று நம்புகிறார்கள். அவரது தனிப்பட்ட வாழ்க்கையில் கூட, அவர் நான்கு சகோதரிகள் கொண்ட கும்பலால் சூழப்பட்டுள்ளார் – விவேகமான மற்றும் பொறுப்பான காயத்ரி (சாடியா கதீப்), குண்டான துர்கா (தீபிகா கண்ணா), டஸ்கி லக்ஷ்மி (ஸ்மிருதி ஸ்ரீகாந்த்), மற்றும் டாம்பாய்ஷ் சரஸ்வதி (சாஹேஜ்மீன் கவுர்) – மற்றும், நிச்சயமாக, அவரது காதலி, சப்னா (பூமி பெட்னேகர்).

லாலா மரணப் படுக்கையில் இருந்த தனது தாயிடம், தனது சகோதரிகளுக்குத் தகுந்த வீடுகளில் திருமணம் செய்து வைக்கும் பொறுப்பை நிறைவேற்றிய பின்னரே தாயாருக்குத் தாலி கட்டுவேன் என்று வாக்குறுதி அளித்தார். அவரது சிறந்த முயற்சிகள் மற்றும் கிடைக்கக்கூடிய அனைத்து ஆண்களையும் கவனமாக திரையிட்ட போதிலும், அவரால் அவரது சகோதரிகளை திருமணம் செய்ய முடியவில்லை. அதே நேரத்தில், லாலாவின் சகோதரிகள் மீதான பக்தி சப்னாவுடனான அவரது காதல் வாழ்க்கையைத் தடுக்கிறது.
அத்ரங்கி ரே! படத்திற்குப் பிறகு, இயக்குனர் ஆனந்த் எல் ராய் மற்றும் எழுத்தாளர் ஹிமான்ஷு சர்மா மீண்டும் இணைந்து பணியாற்றுகின்றனர். கனிகா தில்லான் இந்த குடும்பக் கதையை இணைந்து எழுதியுள்ளார், இது மிகவும் எளிமையானது மற்றும் தொடர்புடையது. உடன்பிறப்புகளின் அன்பையும் ஆதரவையும் அழகாக சித்தரிக்கும் ஒரு உலகத்தை ராய் உருவாக்குகிறார்.

லாலாவின் சகோதரிகளின் கிண்டல் மற்றும் பிணைப்புக்கு நன்றி, முதல் பாதி ஒரு தென்றல், ஆனால் இரண்டாவது பாதி மிகவும் உணர்ச்சிவசப்பட்டு, அதை ஒரு சமூக வர்ணனையாக மாற்றுகிறது. இதன் விளைவாக, கதை மீண்டும் மீண்டும் வருகிறது மற்றும் பிற்பகுதியில் சற்று சோர்வாக இருக்கிறது, இது எங்கு செல்கிறது என்று உங்களை ஆச்சரியப்படுத்துகிறது. எழுத்து வலுவாகவும், மிருதுவாகவும், பயனுள்ளதாகவும் இருந்திருக்கலாம்.

பாடல்கள் (ஹிமேஷ் ரேஷம்மியாவின்) எளிதில் மறக்கக்கூடியவை என்றாலும், அது கதையை குறுக்கிடவில்லை. அவரது பெரும்பாலான கதைகளைப் போலவே, ராய் அதை ஒரு நகரும் முடிவு மற்றும் சில கணிக்க முடியாத தொடுதல்களுடன் ஈடுசெய்கிறார். அவர் தனது கதாபாத்திரங்களில் முதலீடு செய்து ஒவ்வொருவரும் ஜொலிக்க ஸ்கோப் கொடுக்கிறார். இங்குள்ள பிரச்சனை என்னவென்றால், சதி மிகவும் இரைச்சலாகத் தோன்றுவது மற்றும் சில சமயங்களில் கதையுடன் நன்றாகக் கலக்காத சதித்திட்டங்களால் நிரம்பியுள்ளது. அவர்கள் கதையின் மூலம் நகைச்சுவையைப் பயன்படுத்த முயற்சித்துள்ளனர், ஆனால் அது பெரும்பாலும் தவறானது.

அக்‌ஷய் தனது கதாபாத்திரமான லாலாவின் பல உணர்ச்சிகளை படத்தின் வெவ்வேறு புள்ளிகளில் திறம்பட வெளிப்படுத்தியுள்ளார். ஆதரவற்ற சகோதரனாக நடித்தாலும் சரி, காதலனாக இருந்தாலும் சரி, நடிகர் முழுக்க ஃபார்மில் இருக்கிறார். சப்னாவாக பூமி பெட்னேகர் உறுதியுடன் நடிக்கிறார். ஆனால் அக்‌ஷய் குமாருடனான அவரது திரை கெமிஸ்ட்ரி அவர்களின் முந்தைய வெளியரங்கில் சிறப்பாக இருந்தது.

நான்கு சகோதரிகள்-அறிமுக நடிகைகளான சஹேஜ்மீன் கவுர் மற்றும் ஸ்மிருதி ஸ்ரீகாந்த் மற்றும் தீபிகா கண்ணா, சாடியா கதீப் ஆகியோர் பெரும் ஆதரவை வழங்குகிறார்கள் மற்றும் சீராக நல்ல நகைச்சுவையை தருகிறார்கள். சீமா பஹ்வா ஒரு மேட்ச்மேக்கராக தனது வரையறுக்கப்பட்ட பாத்திரத்தில் திறமையானவர்.

‘ரக்ஷா பந்தன்’ சிறிய நகரமான இந்தியாவைச் சேர்ந்த மக்களின் கதைகளைப் பிரதிபலிக்கிறது, மேலும் அந்த முயற்சியில், அது குறிப்பாக முதல் பாதியில் மகிழ்விக்கிறது. இருப்பினும், உடன்பிறப்புகளுக்கிடையேயான பந்தன் பற்றிய கதை விரைவில் வரதட்சணை பற்றிய சமூக வர்ணனையாக மாறும், இது இந்த 110 நிமிட திரைப்படத்தின் நிறைய திரை நேரத்தை எடுத்துக்கொள்கிறது. மிகவும் உணர்ச்சிவசப்பட்ட இந்த நாடகம் உங்களைத் தொடுவதில் தவறில்லை, ஆனால் இது மிகவும் பொழுதுபோக்கு கடிகாரமாக இருக்கும்.