முதல்வர் ஸ்டாலின் வெற்றிகரமான ஒலிம்பியாட் போட்டியாளர்களுக்கு செக்மேட்

44வது செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியில் ஒரே கல்லில் இரண்டு மாங்காய் அடித்துள்ளார் முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின். ஸ்டாலின் தனது அதிகாரபூர்வ இயந்திரத்தின் அமைப்பு திறன்களை சந்தேகித்து விமர்சித்த தனது அரசியல் போட்டியாளர்களை சரிபார்த்துள்ளார். மேலும், குறுகிய அறிவிப்பில் பெரிய டிக்கெட் நிகழ்வுகளை ஏற்பாடு செய்யக்கூடிய உலகளாவிய முதலீட்டு இடமாக மாநிலத்தை அவர் காட்சிப்படுத்தியுள்ளார்.

ஸ்டாலின், செஸ் சாம்பியன்ஷிப் போட்டியின் போது, ​​தனது அரசாங்கத்தின் மிக எளிய விளம்பர நடவடிக்கைகளுக்குக் கூட உள்நோக்கங்களைக் காரணம் காட்டி, முக்கியமாக மாநில பாஜக முக்கியஸ்தர்கள் மீது முரட்டுத்தனமாக ஓடினார். அவர் அவர்களை அமைதிப்படுத்தியது மட்டுமல்லாமல், பதினைந்து நாட்களில் அவரது மாபெரும் வெற்றியைப் பாராட்ட அதே அரசியல் சந்தேகங்களையும் பெற்றார். பெரியார் முன்வைத்த திராவிட சித்தாந்தத்தின் மீதான நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்தும் போதே அவர் அனைத்தையும் செய்தார். அவர் பெரியாரைக் கொண்டாடியதும், அரசியல் எதிரிகளான காமராஜர், ஜெயலலிதா ஆகியோருக்கு அணிவகுப்பு மரியாதை அளித்ததும் பார்வையாளர்களின் பாராட்டைப் பெற்றுள்ளது.

திமுகவுடன் தொடர்புடைய சிந்தனைக் குழுவான DPF (திராவிட வல்லுநர்கள் மன்றம்) செயல் ஒருங்கிணைப்பாளர் ‘சேலம்’ எஸ் தரணிதரன் கூறுகையில், “முதலீட்டிற்கு மிகப்பெரிய தடையாக இருந்தது அதிகாரத்துவ தாமதம். இரண்டு வருடங்கள் எடுக்கும் ஒரு நிகழ்வை நான்கு மாதங்களில் ஏற்பாடு செய்ததன் மூலம், தான் வணிகம் என்பதை முதல்வர் நிரூபித்துள்ளார். இது நிச்சயமாக தமிழ்நாட்டை முதலீட்டு இடமாக காட்டும்.

“பிரதமரை அழைத்து, அவரை சிறப்பு விருந்தினராகக் கொண்டு, தமிழகம் மற்றும் திராவிட இயக்கத்தின் மற்ற முதல்வர்களைக் காட்சிப்படுத்தியதன் மூலம், அவர் ஒரு உண்மையான அரசியல்வாதி என்பதையும், சிறு அரசியலுக்கு அப்பாற்பட்டவர் என்பதையும் நிரூபித்துள்ளார். எதிர்க்கட்சி முதல்வர் காமராஜருக்கும், ஜெயலலிதாவுக்கும் உரிய மரியாதை அளித்துள்ளார். வெளிநாட்டுப் பத்திரிக்கைகள் கூட பாராட்டு மழை பொழிந்தன, இது தமிழ்நாட்டின் அந்தஸ்தை உயர்த்தியுள்ளது” என்று தரணிதரன் மேலும் கூறினார்.

“தமிழ்நாட்டின் சுதந்திரப் போராட்டத்தின் நிறைவு விழாவில், தேசபக்தியின் பாதுகாவலர்கள் என்று கூறிக்கொள்பவர்களுக்குப் பொருத்தமாக இருந்தது. தேசபக்தர்களையும், சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களையும் திமுகவும் சமமாக கொண்டாடும் என்றும், அவர்கள் சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களை இறக்குமதி செய்ய வேண்டியதில்லை என்றும் முதல்வர் அவர்களுக்கு காட்டியுள்ளார். அதற்கு அவர்களால் பதிலளிக்க முடியவில்லை. அதைச் செய்யும்போதும், திராவிடர்களின் சுயமரியாதைச் சித்தாந்தத்தின் பூமியாக மாநிலத்தை முன்னிறுத்துவோம் என்பதை நமது அரசு நிரூபித்துள்ளது. நமது முதல்வர் தனது தேசபக்தியை வெளிப்படுத்துவதற்கும், கருத்தியல் நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்துவதற்கும் இடையே சமநிலையில் இருக்கிறார்,” என்று பெயர் வெளியிட விரும்பாத திமுக மூத்த தலைவர் ஒருவர் கூறினார்.

மற்றொரு தி.மு.க.வின் மூத்த தலைவர், இந்த நிகழ்வு சர்வதேச அரங்கில் தமிழ்நாட்டை பிரபலப்படுத்த ஒரு வாய்ப்பாக இருந்தது. “இப்போது, ​​​​இந்தியாவில் இதுவரை சிறந்த செஸ் ஒலிம்பியாட்களை ஏற்பாடு செய்த ஒரு மாநிலம் உள்ளது என்பது முழு செஸ் விளையாடும் உலகத்திற்கும் தெரியும். சென்னையில் அண்ணன் இருக்கிறார் என்று வீரர்களுக்கு முதல்வர் கூறும் செய்திதான் அரசியல் களத்தில் இறங்கும்’’ என்று கூறிய மாநில அளவிலான திமுக செயல் தலைவர், ஸ்டாலினின் பெயர், ஹாக்கிக்கு நவீன் பட்நாயக் போலவே ஒலிம்பியாட் போட்டிக்கும் நினைவில் நிற்கும் என்றார்.