செஸ் ஒலிம்பியாட்: இந்திய அணிகளுக்கு 1 கோடி ரூபாய் வழங்கப்படும் என ஸ்டாலின் அறிவித்துள்ளார்

44-வது செஸ் ஒலிம்பியாட் 2022ல் பதக்கம் வென்ற இரு இந்திய அணிகளுக்கும் ரூ.1 கோடி வழங்கப்படும் என தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் புதன்கிழமை அறிவித்தார்.

நேரு உள்விளையாட்டு அரங்கில் நடைபெற்ற ஆடம்பரமான கலாச்சார நிகழ்வுகளுடன் 44வது FIDE செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியை தமிழக அரசு வெற்றிகரமாக நடத்தி முடித்தது, ஓபன் பிரிவில் இந்தியாவின் ‘பி’ அணி வெண்கலப் பதக்கம் வென்றுள்ளது.

“தமிழகத்தில் நடைபெற்ற செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியின் பொதுப் பிரிவில், பெண்கள் பிரிவில் ‘டீம் இந்தியா பி’ மற்றும் ‘டீம் இந்தியா ஏ’ ஆகிய இரு அணிகள் பதக்கம் வென்று, செஸ் ஒலிம்பியாட் மற்றும் இந்தியாவுக்கு பெருமை சேர்த்திருப்பது எனக்கு மிகுந்த மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது. “அறிக்கையைப் படியுங்கள்.

இந்திய (ஆண்கள்) ‘பி’ அணி ஓபன் பிரிவில் வெண்கலப் பதக்கமும், பெண்கள் பிரிவில் இந்தியா (பெண்கள்) ‘ஏ’ வெண்கலப் பதக்கமும் வென்றனர், அரசு சார்பில் ஒரு கோடி ரூபாய் ரொக்கப் பரிசு வழங்கப்படும்” என்று அதில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

நிறைவு விழாவுக்கு தலைமை வகித்து முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் பேசுகையில், மாநிலத்தை இந்தியாவின் விளையாட்டு மையமாக மாற்ற, மாநில அரசு ‘திராவிட மாதிரி’யின் கீழ் பல திட்டங்களை செயல்படுத்தி வருகிறது.