தீராத வயிற்று வலியா உங்களுக்கு ? நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய ஆறு காரணங்கள்

செரிமான பிரச்சனைகள், பாக்டீரியா அல்லது வைரஸ் தொற்றுகள் முதல் சில நோய்கள் வரை பல்வேறு காரணங்களால் உங்கள் வயிறு வலிக்கக்கூடும்.உங்கள் வயிற்று வலியின் தீவிரம் மற்றும் இடம் உங்கள் வலிக்கான மூல காரணத்தைப் பற்றி நிறைய சொல்ல முடியும்.

வயிறு வலி மிகவும் பொதுவானது, ஒவ்வொருவருக்கும் ஏதோ ஒரு கட்டத்தில் அது வரும். உங்கள் வயிற்று வலியின் தீவிரம் மற்றும் இடம் உங்கள் வலிக்கான மூல காரணத்தைப் பற்றி நிறைய சொல்ல முடியும். அமிலத்தன்மை, உணவு விஷம், உணவு ஒவ்வாமை, பாக்டீரியா அல்லது வைரஸ் தொற்று அல்லது நோய் போன்ற செரிமான பிரச்சனைகளால் உங்கள் வயிறு வலிக்கக்கூடும். மாதவிடாய் பிடிப்புகள் ஏற்படுவதும் பொதுவானது.

உங்கள் வயிற்றின் மேல் வலது பக்கத்தில் உள்ள வலி என்பது உங்கள் கல்லீரல் அல்லது பித்தப்பையில் பிரச்சனையைக் குறிக்கலாம். மேலும் ஒருவர் ஹெபடைடிஸ், பித்தப்பை, கல்லீரல் நோய்கள் போன்றவற்றைப் பரிசோதிக்க வேண்டும். மேல் இடது பக்கத்தில் உள்ள வலியானது இரைப்பைக் கோளாறு, அல்சர், சிறுநீரகக் கல் போன்றவற்றைக் குறிக்கலாம். அடிவயிற்றின் கீழ் நீங்கள் IBS, அழற்சி குடல் நோய் அல்லது குடலிறக்கம் போன்ற பிற நோய்களால் பாதிக்கப்பட்டிருக்கலாம்.

மும்பையின் செம்பூரில் உள்ள ஜென் மல்டி ஸ்பெஷாலிட்டி மருத்துவமனையின் இரைப்பை குடல் நிபுணரும் இயக்குநருமான டாக்டர் ராய் படன்கர் திடீர் வயிற்று வலிக்கான பொதுவான காரணங்களைப் பற்றி பேசுகிறார்.அதில் எரிச்சல் கொண்ட குடல் நோய்க்குறி உங்களுக்கு வயிற்று வலி உள்ளதா?.. இது IBS காரணமாக இருக்கலாம். இது வயிற்று வலி, தசைப்பிடிப்பு அல்லது குடல் இயக்கத்துடன் தொடர்புடைய வீக்கம் ஆகியவற்றை ஏற்படுத்துகிறது.அடுத்தது உணவு விஷம் ஏற்பட்டால் வயிற்று வலி ஏற்படுவது பொதுவானது. உணவு நச்சுத்தன்மையின் காரணமாக, தீங்கு விளைவிக்கும் உயிரினங்கள் நச்சுகளை உற்பத்தி செய்ய முனைகின்றன. இது ஒருவரின் வயிறு மற்றும் குடலின் புறணிக்கு எரிச்சலை தூண்டும்