போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்கள் பிடிக்க கோவை போலீசார் மேற்கொண்ட புதிய யுக்தி !!

கோவை மாநகரில் போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்கள், குறிப்பாக கல்லூரிகள் மற்றும் பள்ளிகளில் பயிலும் மாணவர்களிடையே போதைப்பொருளை திணிக்க புதிய வழிமுறைகளை கடைப்பிடித்துள்ளதையடுத்து கோவை மாநகர காவல்துறை உஷார் நிலையில் உள்ளது.

போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்கள் ‘கஞ்சா’வை சாக்லேட் வடிவில் விற்பனை செய்வதாகக் கண்டறிவது கடினம் என்று கோவை காவல்துறை வட்டாரங்கள் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் தெரிவித்தன. சாக்லேட் கலந்த போதைப்பொருள் பள்ளி மாணவர்களுக்கு விற்பனை செய்ய இலக்கு வைக்கப்பட்டுள்ளது.

காவல்துறையினரால் சாக்லேட் கண்டுபிடிக்கப்படாததால் சந்தையில் விற்கக்கூடிய ‘கஞ்சா’வின் எளிதான வடிவம் இதுவாகும் என்று ஒடுக்க நியமிக்கப்பட்ட போலீஸ் குழு தெரிவித்துள்ளது.

மேலும், நடைபாதை வியாபாரிகளுக்கு அதிக வருமானம் கிடைப்பதால், பலர் இந்த மோசடியின் முகவர்களாக மாறுவதற்கு வழிவகுத்ததாகவும், இதற்கு அடிமையான மாணவர்கள் பின்னர் தங்கள் பொருள் பயன்பாட்டிற்கு பணம் பெறுவதற்கு தள்ளுமுள்ளவர்களாக மாறுவதற்கும் வழிவகுத்தது என்றும் அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

சாக்லேட் கஞ்சா முக்கியமாக ராஜஸ்தானில் இருந்து வரவழைக்கப்பட்டு கோயம்பேடு மார்க்கெட்டில் விற்கப்படுவதாக கோயம்புத்தூர் நகர போலீஸ் கமிஷனர் வி.பாலகிருஷ்ணன் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் தெரிவித்தார். பல நடைபாதை வியாபாரிகள் கைது செய்யப்பட்டு விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட நிலையில், சந்தையில் பல சுயாதீன கும்பல்கள் இயங்குவதால் பலர் வளையத்திற்கு வெளியே உள்ளனர்.

காவல்துறை சமீபத்தில் கல்லூரி அதிகாரிகளுடன் இரண்டு சந்திப்புகளை நடத்தியது மற்றும் ஒவ்வொரு கல்லூரியிலும் அதன் வளாகத்திலும் விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சிகளைத் தொடங்கியுள்ளது. ராஜஸ்தான் மற்றும் காஜியாபாத்தில் போதைப்பொருளின் மூலத்தை அடையாளம் காண அனுப்பப்பட்ட சிறப்புக் குழுக்களையும் நகர போலீஸார் அமைத்துள்ளனர்.