ஸ்பைடர் மேன் 60 வயதை எட்டும்போது, ​​ரசிகர்கள் பலவிதமான முறையீட்டை பிரதிபலிக்கிறார்கள்

ஸ்பைடர் மேன் ஃபேன்டம் டைலர் ஸ்காட் ஹூவரின் இரத்தத்தில் உள்ளது – ஆனால் அவர் கதிரியக்க அராக்னிட் கடித்ததால் அல்ல. அவரது தந்தை 1970 களில் இருந்து கதாபாத்திரத்தை உள்ளடக்கிய மார்வெல் காமிக் புத்தகங்களை சேகரித்தார்.

மேரிலாந்தில் உள்ள க்ளென் பர்னியைச் சேர்ந்த 32 வயதான ஹூவர் கூறுகிறார்: “அவர் எனக்கு ஒரு டன் காமிக்ஸைக் கொடுத்தார். “இது கிட்டத்தட்ட ஒரு மதம் போல் செய்கிறது. ஸ்பைடர் மேனின் ரசிகனாக மாறாமல் இருப்பது எனக்கு கடினமாக இருந்திருக்கும்.

காமிக் புத்தகங்கள், திரைப்படங்கள் மற்றும் வணிகத்தின் பரந்த கற்பனை உலகில் இந்த மாதம் 60 ஆண்டுகளைக் குறிக்கும் ஸ்பைடர் மேனின் ரசிகர்கள் பட்டாளங்கள் உள்ளன. அந்த ரசிகர்களில் ஹூவர் போன்ற பக்தர்கள் உள்ளனர், ஒரு தொழில்முறை ஸ்பைடர் மேன் காஸ்பிளேயர் மற்றும் மாடல் அவர் கதாபாத்திரத்தின் நீண்டகால “கேனான்” விளக்கக்காட்சியை ஒத்திருக்கவில்லை. இருப்பினும், சினிமா மற்றும் காமிக்ஸ் பிரபஞ்சங்களில், ஒரு பிளாக் ஸ்பைடர் மேன் இப்போது நிஜம்.

ஹூவர் இரு இனத்தைச் சேர்ந்தவர் – கருப்பு மற்றும் வெள்ளை வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர் – மேலும் 6 அடி 2 அங்குலத்தில் நிற்கிறார். நியூயார்க் நகரத்தின் விருப்பமான சூப்பர்-பவர்டு வால்-கிராலரைப் பற்றிய ஒரு முக்கியமான விஷயத்தை அவரது ரசிகர்களின் கதை விளக்குகிறது: கதாபாத்திரத்தின் முறையீடு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பு அதன் அசல் மறு செய்கையை ஒரு வெள்ளை, கட்டுப்பாடற்ற, அனாதையான இளைஞனாக மீறியது.

ஸ்பைடர் மேன் கதாபாத்திரத்தின் உன்னதமான ஆடை, பரந்த கண்கள் மற்றும் வலை வடிவ முகமூடியுடன் முழுமையானது, இனம், பாலினம் மற்றும் தேசியம் முழுவதும் கதாபாத்திரத்தின் கவர்ச்சிக்கான முக்கிய அங்கமாகும். ஏறக்குறைய எவரும் தன்னை இந்த ஒவ்வொரு மனிதனாகவும் கற்பனை செய்து கொள்ளலாம் – குறைத்து மதிப்பிடப்பட்ட புத்திசாலித்தனமானவர்கள், தலை முதல் கால் வரை ஸ்பான்டெக்ஸாக விரைவாக மாறிய பிறகு, நன்மைக்கான சக்தியாக மாறுகிறார்கள்.

“எனக்கு வயதாகி, மெதுவாக ஆனால் நிச்சயமாக, பாத்திரம் எவ்வளவு தொடர்புடையது என்பதை நான் கண்டேன்” என்று ஹூவர் கூறுகிறார். “அவர் ஒரு இரகசிய அடையாளத்தை தக்க வைத்துக் கொண்டு மக்களுக்கு நல்லது செய்யும் போது அவர் தனது போராட்டங்களின் மூலம் பணியாற்ற வேண்டியிருந்தது. அந்த வகையான தார்மீக திசைகாட்டி சக்தி வாய்ந்தது, குறிப்பாக ஈர்க்கக்கூடிய மனதுக்கு.”

மிக முக்கியமாக, ஹூவர் கூறுகிறார், ஸ்பைடர் மேனின் சொந்த ஊரைப் பாதுகாப்பதற்கான போராட்டமே, செல்வம் மற்றும் செல்வாக்கு ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய சூப்பர் ஹீரோக்களை விட கதாபாத்திரத்தை மிகவும் நம்பக்கூடியதாக ஆக்குகிறது. தற்செயல் நிகழ்வு இல்லை, நிச்சயமாக, அவர் தன்னை “உங்கள் நட்பு அண்டை ஸ்பைடர் மேன்” என்று குறிப்பிடுகிறார்.

மறைந்த ஸ்டான் லீ மற்றும் ஸ்டீவ் டிட்கோவால் உருவாக்கப்பட்டது, ஸ்பைடர் மேன் காமிக்ஸில் ஜூன் 1962 இல் தோன்றினார், இருப்பினும் அவரது அறிமுகத்தின் நியதி தேதி ஆகஸ்ட் 10, 1962, மார்வெலின் அமேசிங் பேண்டஸி #15 இல். பீட்டர் பார்க்கர், அறிவியல் பரிசோதனையில் சிலந்தியால் கடிக்கப்பட்ட ஒரு உயர்நிலைப் பள்ளி மாணவர், மனிதநேயமற்ற வலிமை, திடமான பரப்புகளில் ஒட்டிக்கொள்ளும் திறன் மற்றும் ஆபத்தை உணரும் மற்றும் எதிர்நோக்கும் திறனின் மூலம் விரைவான அனிச்சைகளை உருவாக்கினார்.

ஆனால் ஒரு சூப்பர் ஹீரோவாக மாறுவதற்கான தனது பயணத்தில், பார்க்கர் தனது மாமா பென்னைக் கொல்லும் ஒரு கொள்ளைக்காரனைத் தடுக்கத் தவறி, தனது வளர்ப்பு அத்தையை விதவையாக்குகிறார். அந்த முதல் இதழின் முடிவில் பொறிக்கப்பட்ட வார்த்தைகளை மதிக்க அந்த பாத்திரம் முயற்சிக்கிறது, பின்னர் அவரது மாமாவுக்குக் காரணம்: “பெரிய சக்தியுடன், பெரிய பொறுப்பும் வர வேண்டும்.”

இனரீதியாகவும் கலாச்சார ரீதியாகவும் மாறுபட்ட சூப்பர் ஹீரோக்கள், பொதுவாக அதன் முதல் தசாப்தங்களில் பிரதான காமிக்ஸ் காட்சியில் இல்லாமல், ஸ்பைடர் மேன் அறிமுகமான சில ஆண்டுகளில், குறிப்பாக மார்வெலில் வெளிவரத் தொடங்கினர்.

1966 ஆம் ஆண்டில், கற்பனையான மற்றும் தனிமையான ஆப்பிரிக்க நாடான வகாண்டாவின் இளவரசர் டி’சல்லா என்றும் அழைக்கப்படும் பிளாக் பாந்தர், முதல் பிளாக் மார்வெல் காமிக் சூப்பர் ஹீரோ ஆனார். 1970களில் அறிமுகமானது, மார்வெலின் எக்ஸ்-மென் உறுப்பினராக அறியப்பட்ட விகாரி தெய்வம், புயல் போன்ற பாத்திரங்கள்; லூக் கேஜ், மார்வெலின் முன்பு சிறையில் அடைக்கப்பட்ட பிளாக் ஹார்லெமைட் மனிதாபிமானமற்ற வலிமை மற்றும் ஏறக்குறைய ஊடுருவ முடியாத தோலுடன்; ஷாங்-சி, மாஸ்டர் தற்காப்புக் கலைஞர், இவர் முதல் ஆசிய மார்வெல் சூப்பர் ஹீரோக்களில் ஒருவர்; மற்றும் ரெட் ஓநாய், நிபுணர் வில்லாளி மற்றும் முதல் பூர்வீக அமெரிக்க மார்வெல் சூப்பர் ஹீரோ.