20 வயதுக்குட்பட்டோருக்கான உலக தடகளப் போட்டி: தேசத்திற்கு பெருமை சேர்த்த மதுரை சிறுவன்

கொலம்பியாவில் நடைபெற்ற 20 வயதுக்குட்பட்டோருக்கான உலக தடகள சாம்பியன்ஷிப்பில் சிறந்து விளங்கி இந்தியாவுக்கு பெருமை சேர்த்த மதுரையைச் சேர்ந்த 17 வயது இளைஞரான செல்வ பிரபு திருமாறனின் கடின உழைப்பும் உறுதியும் வெற்றிக்கு வழி வகுத்தது.

மதுரை மாவட்டம் கொடிமங்கலம் கிராமத்தைச் சேர்ந்த திருச்சியில் ஆங்கில இலக்கியம் இரண்டாமாண்டு படிக்கும் இளம் தடகள வீரர் செல்வ பிரபு வெள்ளிக்கிழமை ஆண்களுக்கான டிரிபிள் ஜம்ப் போட்டியில் வெள்ளிப் பதக்கம் வென்றதன் மூலம் தனது கனவை நனவாக்கினார். கியூபா யோந்த்ரிஸின் பயிற்சியின் கீழ்

கர்நாடகாவின் பல்லாரியில் உள்ள JSW இன் இன்ஸ்பயர் இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் ஸ்போர்ட்ஸில் பெட்டான்சோஸ், தடகள வீரர் பிரவுனி புள்ளிகளைப் பெற்றார் மற்றும் 16.15 மீட்டர் பதிவுசெய்து அவரை சிறப்பாகப் பெற்றார் என்று அவரது தந்தை டி திருமாறன் கூறினார்.

அவரது தந்தை, பாரம்பரிய விவசாயியான திருமாறன் (52), தனது மகனின் செயல்திறனை நினைவுகூரும் போது, ​​அவர் தனது முதல் பெரிய சர்வதேச போட்டியில் வெள்ளி வென்றதை அறிந்த அவரது குடும்பத்தினர் கண்ணீர் விட்டனர். மேடையில் வெள்ளிப் பதக்கத்தைப் பெற்றுக்கொண்ட செல்வபிரபு, ‘நான்தான் செய்தேன்’ என்று தந்தையிடம் பேசினார் திருமாறன், டிடி நெக்ஸ்ட் ஞாயிற்றுக்கிழமை.

கிராமத்தில் ஏராளமானோர் கேக் வெட்டி விழாவை கொண்டாடியதால், மேலும் சிலர் பட்டாசு வெடித்து கொண்டாடினர். தனது மகனின் நடிப்பைப் பற்றி ஆர்வமாக இருந்ததாகவும், 25 ரூபாய்க்கு ரீசார்ஜ் செய்த பிறகு தனது செல்போனில் இரண்டு இரவுகளை தூங்காமல் பார்த்துக் கொண்டதாகவும் அவரது தந்தை கூறினார்.

மேலும், இதுவரை 6 பதக்கங்களை வென்றுள்ள பிரபுவுக்கு 2022 செழிப்பான ஆண்டாக அமையும் என்றார். இருப்பினும், கொலம்பியாவில் அவரது கடைசி வெற்றி மிகப்பெரியது. இந்த ஆண்டு நடந்த மற்ற ஐந்து தட சந்திப்புகளில், தேசிய அளவில் பதக்கங்களை வென்றார். பிரபு தனது தடகள புத்திசாலித்தனத்தில் நம்பிக்கை வைத்திருந்தார், மேலும் இந்த ஆண்டு ஜனவரியில் தனது பாஸ்போர்ட்டைப் பெற முடிந்தது. அவரது தடகள வாழ்க்கையில், அவர் இதுவரை 60 பதக்கங்களைப் பெற்றுள்ளார். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, ஒலிம்பிக் பதக்கம் வெல்வதே அவரது இறுதி லட்சியம்.

தடகளத்தில் பிரபுவின் ஆர்வத்தை திருமாறன் ஆரம்பத்திலேயே கண்டுபிடித்தார். ஆரம்பத்தில், பிரபு வயதில் நீளம் தாண்டுதல் தொடங்கினார்

10. பள்ளிக் காலத்தில் படிப்பைத் தவிர விளையாட்டிலும் கவனம் செலுத்தினார். மேலும் நினைவு கூர்ந்த திருமாறன், நெல் வயலில் வெயிலில் உழைத்தாலும், தனது மகன் பிரபுவை மதுரை ரேஸ் கோர்ஸ் மைதானத்தில் காலை 5 மணிக்கு ஏழு ஆண்டுகளாக பயிற்சிக்கு அழைத்துச் செல்வதை உறுதி செய்தேன் என்றார். வகுப்பில் சேர்ந்த பிறகு நீளம் தாண்டுதல் சாம்பியனிலிருந்து மும்முறை தாண்டுதல் வீராங்கனைக்கான பாதையை அவரது கடின உழைப்பு உருவாக்கியது

11. திருமாறன் SDAT விடுதியில் பிரபுவை தங்கவைத்ததற்காக மாநில அரசுக்கு நன்றி தெரிவிக்கும் போது, ​​தனது மகனின் விமானப் பயணச் செலவுகள் மற்றும் பிற செலவுகளைச் சமாளிக்க மூன்று சென்ட் நிலத்தை விற்றதாகவும் கூறினார்.