தமிழகப் பள்ளிகளில் உள்கட்டமைப்பு வசதிகள் உள்ளதா என்ற அறிக்கையை தாக்கல் செய்யுங்கள்: உயர் நீதிமன்றம்

அரசு மற்றும் தனியார் பள்ளிகளில் உள்ள உள்கட்டமைப்பு மற்றும் வசதிகள் குறித்து விளக்கி, மாணவர்கள் கல்வியில் முன்னேற்றத்துடன் உடல் செயல்பாடுகளில் ஈடுபடுவதற்கான நிலை அறிக்கையை ஆகஸ்ட் 27-ஆம் தேதி தாக்கல் செய்ய தமிழக பள்ளிக் கல்வித்துறைக்கு சென்னை உயர்நீதிமன்றம் திங்கள்கிழமை உத்தரவிட்டது.

மதுரையைச் சேர்ந்த பி.ஆர்.சுபாஷ் சந்திரன் தாக்கல் செய்த மனுவை விசாரித்த தலைமை நீதிபதி முனீஸ்வர்நாத் பண்டாரி மற்றும் நீதிபதி டி.பாரத சக்கரவர்த்தி ஆகியோர் அடங்கிய முதல் அமர்வு இந்த உத்தரவை பிறப்பித்தது.

ஒரு ஃப்ரீலான்ஸ் பத்திரிக்கையாளர் என்று கூறிக்கொள்ளும் மனுதாரர், உடற்கல்விக்கு போதிய உள்கட்டமைப்பு வசதிகளுடன் கூடிய அரசு மற்றும் தனியார் பள்ளிகளில் உடற்கல்வியை முறையாகப் பயிற்றுவிப்பதற்கான வழிகாட்டுதல்கள், விதிகள் அல்லது நடைமுறைகளின் தொகுப்பை உருவாக்குமாறு அரசுக்கு உத்தரவிடுமாறு கோரினார். விளையாட்டு மைதானம்/உடற்பயிற்சி கூடம் உள்ளிட்ட பள்ளிக் குழந்தைகளின்

“கிராமப்புறங்களில் 70 சதவீதம் பேரும், நகர்ப்புறத்தில் உள்ள பள்ளி மாணவர்களில் 80 சதவீதம் பேரும் முறையே ஊட்டச்சத்து குறைபாடு மற்றும் உடல் பருமனால் பாதிக்கப்படுகின்றனர் என்பதை புரிந்துகொள்வது அதிர்ச்சியளிக்கிறது. வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், உடற்கல்வியின் நோக்கம் சமரசம் செய்யப்பட்டு, கல்வி செயல்திறனில் மட்டுமே கவனம் செலுத்தும் கல்வி பாடத்திட்டம் தவறானது, ”என்று மனுதாரர் தனது வாக்குமூலத்தில் கூறினார்.

மேலும், பள்ளிக் கல்வித் துறையின் செயல்பாடுகள் தொடர்பான பல்வேறு கேள்விகளுடன் தகவல் அறியும் உரிமைச் சட்டத்தின் கீழ் விண்ணப்பம் தாக்கல் செய்ததாகவும், அதைத் தகவல் அதிகாரிகளால் நிராகரித்ததாகவும் அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

சமர்ப்பிப்புகளை பதிவு செய்த தலைமை நீதிபதி தலைமையிலான அமர்வு, தமிழகத்தில் எத்தனை பள்ளிகளில் பள்ளி மாணவர்களுக்கான உடல் செயல்பாடுகளுக்கான மைதானம் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு உள்ளது என்பது குறித்து விரிவான பதிலை தாக்கல் செய்யுமாறு அரசுக்கு உத்தரவிட்டது.