இந்த நாளில் நல்லாக்னு தகைசல் தமிழர் விருது கிடைக்கும்

2022ஆம் ஆண்டிற்கான “தாகைசல் தமிழர்” விருதை மூத்த கம்யூனிஸ்ட் தலைவர் ஆர்.நல்லகண்ணு பெறுகிறார். நலப்பணிகளுக்குப் பங்காற்றிய சிறந்த நபர்களை கௌரவிக்கும் வகையில் 2021ஆம் ஆண்டு தமிழக அரசால் அமைக்கப்பட்ட இந்த விருதுக்கு நல்லகண்ணுவின் பெயரை தமிழக அரசு சனிக்கிழமை அறிவித்துள்ளது. தமிழ்நாட்டின் மற்றும் தமிழ் சமூகத்தின் பெரும் வளர்ச்சி.

கடந்த ஆண்டு முதுபெரும் தகைசல் தமிழர் விருது, மூத்த மார்க்சிஸ்ட் என்.சங்கரய்யாவுக்கு வழங்கப்பட்டது. 10 லட்சத்துக்கான காசோலையையும், இந்த ஆண்டு விருது பெற்ற நல்லகண்ணுவுக்கு பாராட்டுப் பத்திரத்தையும் ஆகஸ்ட் 15ஆம் தேதி சுதந்திர தின விழாவில் முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் வழங்குகிறார்.

விருது பெறுபவரை இறுதி செய்வதற்காக ஸ்டாலின் தலைமையில் அமைக்கப்பட்ட குழுவின் விவாதத்தின் போது நல்லகண்ணு விருதுக்கு தேர்வு செய்யப்பட்டார்.

மிக இளம் வயதிலேயே பொது வாழ்வில் நுழைந்து தன்னலமற்ற அரசியல்வாதியாக தமிழ் சமூகத்திற்கும் தமிழ்நாட்டிற்கும் சிறந்த சேவையாற்றிய சிபிஐ மூத்த தலைவரை, சிறைவாசம் அனுபவித்து, சுதந்திரப் போராட்டத்தில் பங்கேற்று குரல் கொடுத்ததற்காக பாதாளச் சீட்டாக இக்குழு தேர்வு செய்தது. ஏழைகள் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு.