கொள்ளிடம் கரையோரம் கண்காணிப்பு தீவிரம்: அன்பில் மகேஷ்

கொள்ளிடம் கரையோரம் கண்காணிப்புப் பணிகள் தீவிரப்படுத்தப்பட்டு, ஆற்றில் தண்ணீர் விடுவது குறித்து அதிகாரிகள் தொடர்ந்து ஆய்வு செய்து வருகின்றனர் என அமைச்சர் அன்பில் மகேஷ் பொய்யாமொழி தஞ்சாவூரில் சனிக்கிழமை தெரிவித்தார்.

தஞ்சாவூர் ஆட்சியர் அலுவலகத்தில் அதிகாரிகளுடனான ஆய்வுக் கூட்டத்துக்குப் பிறகு அமைச்சர் அன்பில் மகேஷ் பொய்யாமொழி நிருபர்களிடம் கூறியதாவது: நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் கனமழை பெய்து வருவதால் உபரி நீர் காவிரியில் திறந்து விடப்பட்டுள்ளது. எச்சரிக்கப்பட்டு, ஏதேனும் தேவை ஏற்பட்டால் பாதுகாப்பான இடங்களுக்கு மாற்றப்பட்டுள்ளனர்.

விசேட அதிகாரிகள் குழுவொன்று நியமிக்கப்பட்டு கல்லணையிலிருந்து ஆனைக்கரை வரை 81 கிலோமீற்றர் தூரம் பயணித்து மக்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தி பாதுகாப்பான இடங்களுக்கு செல்லுமாறு கேட்டுக்கொண்டுள்ளனர். மக்கள் ஆற்றில் குளிக்க வேண்டாம், செல்ஃபி எடுக்க வேண்டாம், அதனால் உயிரை இழக்க நேரிடும். மேலும் வெள்ள பாதிப்பை தடுக்க மாவட்ட நிர்வாகம் பல்வேறு நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருகிறது” என்று அமைச்சர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், 141 குடும்பங்கள் மற்றும் அவர்களது கால்நடைகள் பாதுகாப்பான இடங்களுக்கு வெளியேற்றப்பட்டுள்ளன, மேலும் அவர்களுக்கு சரியான உணவு மற்றும் பிற அடிப்படைத் தேவைகள் விநியோகிக்கப்படுகின்றன, மேலும் தடுப்பு நடவடிக்கையாக 50,000 மணல் மூட்டைகள் தயார் நிலையில் வைக்கப்பட்டுள்ளன. “நாங்கள் கொல்லிந்தம் கரைகளை நான்கு மண்டலங்களாகப் பிரித்து, நெருக்கமான கண்காணிப்புக்கு அதிகாரிகளை அனுப்பியுள்ளோம்” என்று அமைச்சர் கூறினார்.