Tuesday, June 18, 2024 5:19 pm

சட்டக்கல்லூரி மாணவர்கள் மீது தொடரப்பட்ட வழக்கை உயர்நீதிமன்றம் ரத்து செய்தது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

5 பேருக்கு மேல் கூடுவது குற்றமாகாது என்று கூறிய சென்னை உயர்நீதிமன்றம், இலங்கை அதிபருக்கு எதிராக போராட்டம் நடத்திய சட்டக்கல்லூரி மாணவர்கள் உட்பட 11 இளைஞர்கள் மீது தொடரப்பட்ட வழக்கை ரத்து செய்தது. 2014ல் சென்னை அம்பேத்கர் அரசு சட்டக் கல்லூரி அருகே தமிழீழ பிரச்சனை.

“எந்தவொரு நிகழ்விலும், 5 நபர்களுக்கு மேல் கூடுவது குற்றமாகாது, அத்தகைய நபர்களின் நடவடிக்கை சட்டத்திற்குப் புறம்பாக ஒன்றுகூடுவது போன்ற ஒரு கூட்டத்தை அமைப்பதற்கு பிரிவு 141 இல் காணப்படும் எந்த விதிகளுக்கும் பொருந்தாது. இதுபோன்ற ஒரு பார்வையில், வழக்கைத் தொடர்வது சட்டத்தை தவறாகப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர வேறில்லை என்று இந்த நீதிமன்றம் கருதுகிறது, ”என்று குற்றம் சாட்டப்பட்ட அரவிந்த், காசிராஜன் என்பவர் தாக்கல் செய்த குற்றவியல் அசல் மனுவை முடித்து வைத்து நீதிபதி என் சதீஷ்குமார் தீர்ப்பளித்தார். மற்றும் ஒன்பது பேர்.

சென்னை ஜார்ஜ் டவுன் VII மெட்ரோபாலிட்டன் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் நிலுவையில் உள்ள வழக்கை ரத்து செய்ய உத்தரவிடுமாறு மனுதாரர்கள் கோரியிருந்தனர்.

மனுதாரர் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் ஆர்.தாமரை செல்வன், இந்த வழக்கைத் தவிர இந்த மனுதாரர்கள் மீது வேறு எந்த குற்றச்சாட்டும் இல்லை.

“மனுதாரர்கள் ஜனநாயக வழியில் இதுபோன்ற போராட்டத்தை நடத்தினர், முழு வழக்கு விசாரணையையும் முக மதிப்பாக எடுத்துக் கொண்டாலும், அது எந்த குற்றமும் ஆகாது, மேலும் வழக்கைத் தொடர்வது சட்டத்தின் துஷ்பிரயோகத்தைத் தவிர வேறில்லை” என்று வழக்கறிஞர் சமர்பித்தார்.

சமர்ப்பிப்புகளை பதிவு செய்த நீதிபதி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் எந்தவிதமான குறும்பு, குற்றம், அல்லது குற்றம் அல்லது குற்றவியல் சக்தியின் மூலமாகவோ அல்லது சொத்து அல்லது உரிமையை கையகப்படுத்த முயன்றதாகவோ, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களால் சேகரிக்கப்பட்ட பொருட்கள் காட்டப்படவில்லை என்று கூறினார். மற்றவர்களை அல்லது உரிமைகளை அனுபவிப்பதில் உள்ள உடலியல் உரிமையைப் பயன்படுத்துதல்.

“மனுதாரர்கள் எந்தவொரு குற்றத்தையும் செய்ய சட்டவிரோதமாக ஒன்றுகூடவில்லை. நிச்சயமாக, நடவடிக்கை எடுக்காத காவல்துறையின் செயலற்ற தன்மைக்காக அவர்கள் ஜனநாயக ரீதியாக போராட்டங்களை எழுப்பியுள்ளனர், மேலும் இதுபோன்ற கூட்டத்தை சட்டவிரோத கூட்டம் என்று கூற முடியாது, ”என்று வழக்கை ரத்து செய்யும் போது நீதிபதி கூறினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்