காஸா பகுதியில் இஸ்ரேல் நடத்திய வான்வழித் தாக்குதலில் உயிரிழந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 24 ஆக உயர்ந்துள்ளது

பாலஸ்தீனிய இயக்கமான இஸ்லாமிய ஜிஹாத்துக்கு எதிரான இஸ்ரேலின் பிரேக்கிங் டான் நடவடிக்கையின் கீழ் காசா பகுதியை குறிவைத்து நடத்தப்பட்ட வான்வழித் தாக்குதல்களின் விளைவாக குறைந்தது 24 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 203 பேர் காயமடைந்துள்ளனர் என்று பாலஸ்தீனிய என்க்ளேவ் சுகாதார அமைச்சகம் சனிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

“காசா பகுதியில் இஸ்ரேல் நடத்திய வான்வழித் தாக்குதல்களின் விளைவாக, ஆறு குழந்தைகள் மற்றும் இரண்டு பெண்கள் உட்பட 24 பேர் இறந்தனர், மேலும் 203 பேர் காயமடைந்தனர்” என்று அமைச்சகம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

வெள்ளிக்கிழமை, இஸ்ரேல் பாதுகாப்புப் படைகள் காசா பகுதியில் இஸ்லாமிய ஜிஹாத் இயக்கத்திற்கு எதிராக பிரேக்கிங் டான் நடவடிக்கையைத் தொடங்கி ஏவுகணைத் தாக்குதல்களை நடத்தியது, ஆரம்பத்தில் 10 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 50 க்கும் மேற்பட்டோர் காயமடைந்தனர் என்று பாலஸ்தீனிய சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

வான்வழித் தாக்குதலைத் தொடர்ந்து, பாலஸ்தீனிய இஸ்லாமிய ஜிஹாத் தலைவர் ஜியாத் நக்கலா, டெல் அவிவ் மீது ஏவுகணைத் தாக்குதலை நடத்தி பதிலடி கொடுப்பதாக மிரட்டினார். இஸ்ரேல் அவசரகால நிலையை அறிமுகப்படுத்தியது மற்றும் காசா பகுதியில் தொடர்ந்து புதிய தாக்குதல்களை நடத்தும் போது ஏவுகணை தாக்குதல்களை முறியடித்து வருகிறது.