மக்கள் நலனுக்காக அம்மா கிளினிக்குகளை மீண்டும் கொண்டு வாருங்கள்: ஸ்டாலினிடம் இபிஎஸ்!

அதிமுகவின் இடைக்கால பொதுச் செயலாளரும், முன்னாள் முதலமைச்சருமான எடப்பாடி கே.பழனிசாமி ஞாயிற்றுக்கிழமை, ஏழை மக்களுக்காக செயல்பட்டு வரும் “அம்மா கிளினிக்குகளை” மீண்டும் திறக்க வேண்டும் என்று திமுக அரசை வலியுறுத்தியுள்ளார்.

திமுக அரசு கிளினிக்குகளின் செயல்பாட்டை முடக்கி, “மக்களை தேடி மருத்துவம்” (வீட்டில் மருத்துவம்) செயல்படுத்தியதாக அதிமுக தலைவர் குற்றம் சாட்டினார்.

“மக்களை தேடி மருத்துவம்” திட்டத்தில் இதுவரை 40 லட்சத்துக்கும் அதிகமானோர் பயனடைந்துள்ளதாக திமுக ஆட்சியில் கூறப்பட்டுள்ளதை சுட்டிக்காட்டிய அவர், அந்த திட்டம் செயல்படுத்தப்படுகிறதா இல்லையா என்பது மக்களுக்குத் தெரியவில்லை என்று குற்றம் சாட்டினார்.

“மக்களை தேடி மருத்துவம்” திட்டம் தொடர்பாக நோயாளிகளின் குறைகளை பட்டியலிட்ட பழனிசாமி, ஒருமுறை மருத்துவ ஊழியர்கள் வீடுகளுக்குச் சென்றதாகவும், அவர்கள் திரும்பி வரவில்லை என்றும் கூறினார். “நோயாளிகள் தாங்கள் ஒரு முறை மட்டுமே சென்று மருந்துகளை கொடுத்ததாக கூறுகிறார்கள்”, மேலும் “அவர்கள் மீண்டும் திரும்பி வரவில்லை” என்று அவர் கூறினார்.

நோயாளிகளை புகைப்படம் எடுக்க மட்டுமே மருத்துவக் குழுவினர் வந்ததாக சிலர் கூறுவதாகக் குற்றம்சாட்டிய அதிமுகவினர், மருத்துவக் குழுவின் முதல் வருகையின் போது மருந்துகளைப் பெற்ற நோயாளிகள், தற்போது அந்த மருந்துகளைப் பெற பணம் செலவழிப்பதாகக் கூறினார். “பிசியோதெரபிஸ்ட்கள் கூட, ஒருமுறை மட்டுமே வந்து, நோயாளிகளை எதிர்காலத்தில் தாங்களாகவே உடற்பயிற்சி செய்ய அறிவுறுத்தினர்”, என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

திமுக ஆட்சிக்கு வந்த 14 மாதங்களில், அதிமுக ஆட்சியில் செயல்படுத்தப்பட்ட பல நலத் திட்டங்களை ரத்து செய்ததாகக் கூறிய பழனிசாமி, பல்வேறு சுகாதார நலத்திட்டங்கள் மூலம் மக்கள் பயனடைந்துள்ளனர், குறிப்பாக கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது. அதிமுக ஆட்சியில் இருந்தபோதும், தற்போது அரசு மருத்துவமனைகளில் சிகிச்சைக்காக நோயாளிகள் அஞ்சுகின்றனர்.

எனவே, அனைத்து அரசியல் பழிவாங்கல்களையும் ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு, மக்கள் நலனுக்காக அரசு “அம்மா கிளினிக்குகளை” மீண்டும் திறக்க வேண்டும்,” என்றார்.