Wednesday, June 12, 2024 11:54 pm

ஆகஸ்டு 14ஆம் தேதி இஸ்லாமாபாத்தில் பொதுக்கூட்டம் நடத்தப் போவதாக பிடிஐ அறிவித்துள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப், நாட்டில் பொதுத் தேர்தலை நடத்துவதற்கு மத்திய அரசுக்கு ஒரு மாத காலக்கெடுவைக் கொடுத்த ஒரு நாளுக்குப் பிறகு, ஆகஸ்ட் 14 அன்று இஸ்லாமாபாத்தில் பொதுக் கூட்டத்தை நடத்த பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் முடிவு செய்துள்ளதாக உள்ளூர் ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

ARY செய்திகளின்படி, சனிக்கிழமை இம்ரான் கான் தலைமையில் நடைபெற்ற கூட்டத்தில் கட்சி எடுத்த முடிவுகளை அறிந்த வட்டாரங்கள், சுதந்திர தினக் கூட்டங்களை நடத்துவதற்கான ஏற்பாடுகளைச் செய்ய அனைத்துக் கட்சி அமைப்புகளுக்கும் உத்தரவிடப்பட்டுள்ளதாகத் தெரிவித்தனர்.

“சுதந்திர தினத்தை முன்னிட்டு ஆகஸ்டு 14ஆம் தேதி இஸ்லாமாபாத்தில் மாபெரும் சக்தி நிகழ்ச்சி நடத்தப்படும்” என்று அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

நாட்டில் முன்கூட்டியே தேர்தலை நடத்துமாறு கோரி, தற்போதைய அரசாங்கத்திற்கு எதிராக பிடிஐ முயல்வதை இங்கு குறிப்பிடுவது பொருத்தமானது.

பிடிஐ தலைவர் இம்ரான் கான் காலப்போக்கில், “முன்கூட்டிய தேர்தல்களால் மட்டுமே பாகிஸ்தானில் பொருளாதார, அரசியல் நெருக்கடிகளை முடிவுக்குக் கொண்டுவர முடியும்” என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார், சரியான நேரத்தில் தேர்தல்கள் இன்று எதிர்கொள்ளும் பொருளாதார நெருக்கடியிலிருந்து நாட்டைக் காப்பாற்றியிருக்கும் என்றும் கூறினார்.

தற்போதுள்ள சூழ்நிலையில் இருந்து பாகிஸ்தான் வெளிவர ஒரே ஒரு வழி இருப்பதாகவும், அதுதான் நாட்டில் புதிய பொதுத் தேர்தலை உறுதி செய்வதாகவும் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட பிரதமர் கூறினார்.

ஜூலை 25 அன்று, கட்சி இஸ்லாமாபாத்தை நோக்கி நீண்ட ஆசாதி அணிவகுப்பை நடத்தியது, இது PML-N தலைமையிலான கூட்டாட்சி அரசாங்கத்தின் தலைநகருக்குள் நுழைவதற்கு கடுமையான எதிர்ப்பை எதிர்கொண்டது.

இருப்பினும், தலைநகருக்குள் நுழைவதில் அது வெற்றிகரமாக இருந்தது, பின்னர் பி.டி.ஐ தலைவர் இம்ரான் கானால் ரத்து செய்யப்பட்டது, அவர் மோதலைத் தவிர்க்க அதை ரத்து செய்ததாகக் கூறி, மீண்டும் தலைநகருக்குத் திரும்புவதாக அறிவித்தார்.

போராட்டக்காரர்களுக்கு எதிராக பாகிஸ்தான் பிரதமர் ஷேபாஸ் ஷெரீப் பலத்தை பிரயோகித்தார். இம்ரான் மற்றும் அவரது கட்சியின் பிற தலைவர்கள் மீது இஸ்லாமாபாத் முழுவதும் பல காவல் நிலையங்களில் 14 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

ஆசாதி அணிவகுப்பை அமைதியான ஆர்ப்பாட்டம் என்று கூறி, பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட தலைவர் இம்ரான் கான், தற்போதைய அரசாங்கத்தை அளவுக்கு அதிகமாகப் பயன்படுத்துதல், ரசாயனக் குண்டுகள், கண்ணீர்ப்புகைக் குண்டுகள், தடியடி, துப்பாக்கிச் சூடு, ஷெல், ரப்பர் தோட்டாக்கள் மற்றும் துப்பாக்கிகளால் “துண்டாக்கப்பட வேண்டும்” என்று அழைப்பு விடுத்தார். மக்களின் அடிப்படை உரிமைகள்.

அதைத் தொடர்ந்து, பாகிஸ்தானில் அடுத்த தேர்தலில் வெற்றி பெற வேண்டும் என்று ஷேபாஸ் ஷெரீப்பின் கூட்டணி அரசுக்கு இம்ரான் கான் சவால் விடுத்தார்.

“அடுத்த தேர்தலில் பதவியில் இருக்கும் கூட்டணி அரசு வெற்றி பெறுவது சாத்தியமற்றது” என்றார். புதிய தேர்தல் அறிவிக்கப்படும் வரை பாகிஸ்தானின் ‘இறக்குமதி செய்யப்பட்ட’ அரசுக்கு எதிராக தனது கட்சி போராட்டம் தொடரும் என்று இம்ரான் கான் கூறினார்.

பி.டி.ஐ தலைவர் தனது கட்சித் தொண்டர்களுக்கு புதிய தேர்தலுக்கான தேதியை விரும்புவதால், தேர்தல் தேதி அறிவிக்கப்படும் வரை போராட்டங்கள் தொடரும் என்பதால், அவரது அழைப்புக்கு தயாராக இருக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டதாக ஏஆர்ஒய் நியூஸ் தெரிவித்துள்ளது.

கொடுமைகளுக்கும் அநீதிக்கும் எதிராக குரல் எழுப்புவது தேசிய கடமை. ஏழை மக்களை பாதிக்கும் தற்போதைய அரசாங்கத்தால் பணவீக்கம் பாரியளவில் அதிகரித்துள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்