வங்கதேசத்துக்கு எதிரான முதல் ஒருநாள் போட்டியில் ஜிம்பாப்வே வெற்றி பெற்று வரலாற்று சாதனை படைத்துள்ளது

0
வங்கதேசத்துக்கு எதிரான முதல் ஒருநாள் போட்டியில் ஜிம்பாப்வே வெற்றி பெற்று வரலாற்று சாதனை படைத்துள்ளது

இன்னசென்ட் கையா மற்றும் சிகந்தா ராசா ஆகியோரின் அற்புதமான சதங்களின் உதவியுடன், ஜிம்பாப்வே ஹராரே ஸ்போர்ட்ஸ் கிளப்பில் அதிக ரன்கள் குவித்த முதல் ஒரு நாள் சர்வதேச போட்டியில் வங்காளதேசத்தை ஐந்து விக்கெட் வித்தியாசத்தில் தோற்கடித்ததன் மூலம் அவர்களின் கிரிக்கெட் வரலாற்றில் மறக்கமுடியாத வெற்றிகளில் ஒன்றை பதிவு செய்தது.

வங்கதேசத்திற்கு எதிராக ஒன்பது ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு ஜிம்பாப்வே பெற்ற முதல் ODI வெற்றி இதுவாகும்

இது ஹராரேயில் ஒருநாள் போட்டிகளில் சொந்த அணியின் நான்காவது வெற்றிகரமான ரன் சேஸ் 300 அல்லது அதற்கு மேல்.

முதலில் பந்துவீசுவதைத் தேர்ந்தெடுத்த பிறகு 303/2 என்று விட்டுக் கொடுத்தது, தொடக்க ஆட்டக்காரர்கள் முதல் இரண்டு ஓவர்களுக்குள் வீழ்ந்ததால் ஜிம்பாப்வேயின் நம்பிக்கைகள் ஆரம்பத்தில் ஒரு அடியை சந்தித்தன, இதனால் அவர்கள் 6/2 என்ற நிலையில் தள்ளப்பட்டனர். வெஸ்லி மாதேவெரே ஒரு நம்பிக்கைக்குரிய நிலைக்குப் பிறகு ரன் அவுட் ஆனார், ஆனால் ஜிம்பாப்வே சிக்கந்தர் ராசா மீண்டும் மீட்புக்கு வருவதைக் கண்டார்.

இன்னசென்ட் கையாவின் நிறுவனத்தில், ராசா ஜிம்பாப்வேக்கு உதவினார் மற்றும் ஓட்டுநர் இருக்கையில் அமர்ந்தார். கச்சிதமான வேகமான பார்ட்னர்ஷிப்புடன் தேவையான விகிதத்தைக் குறைத்து இருவரும் தொடர்ந்து சென்றனர்.

கயா தனது முதல் ODI சதத்தை நிறைவு செய்தார், அதே நேரத்தில் ராசா தனது நான்காவது சதத்தை 192 ரன்களை இணைத்தார். 2014ல் ஆப்கானிஸ்தானுக்கு எதிராக ஹாமில்டன் மசகட்சா மற்றும் ராசா ஆகியோர் அதிகபட்சமாக (224 ரன்கள்) சாதனை படைத்துள்ளனர்.

இறுதியில் காய்யா 110 ரன்களில் ஆட்டமிழந்தபோதும், ஜிம்பாப்வே ஆட்டத்தை சீல் செய்ய நன்றாக இருந்தது. ராசா 135 ரன்களுடன் ஆட்டமிழக்காமல் இருந்தார், ஏனெனில் ஜிம்பாப்வே பல ஆண்டுகளாக மறக்க முடியாத வெற்றியைப் பதிவு செய்தது.

இது அவர்களின் மூன்றாவது அதிகபட்ச ரன் சேஸ் ஆகும், பதினொரு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நியூசிலாந்திற்கு எதிராக புலவாயோவில் முதல் ரன் சேஸ் செய்யப்பட்டது. இந்த ஆண்டு ஜனவரியில் பல்லேகலேயில் இலங்கையை வீழ்த்தியதன் மூலம் 2022 இல் இது அவர்களின் இரண்டாவது ஒருநாள் வெற்றியாகும்.

மே 2013 இல் புலவாயோவில் ஜிம்பாப்வேயை தோற்கடித்த பின்னர், பங்களாதேஷுக்கு எதிரான ஒருநாள் போட்டிகளில் ஜிம்பாப்வே பெற்ற முதல் வெற்றி இதுவாகும்.

சுருக்கமான ஸ்கோர்கள்: வங்காளதேசம் 50 ஓவரில் 303/2 (தமிம் இக்பால் 62, லிட்டன் தாஸ் 81 ஓய்வு பெற்ற காயம், அனமுல் ஹக் 73, முஷ்பிகுர் ரஹீம் ஆட்டமிழக்காமல் 52) ஜிம்பாப்வேயிடம் 48.2 ஓவரில் 307/5 (இன்னோசென்ட் கயா 3 ரசா 110 ஐந்து விக்கெட் வித்தியாசத்தில் அவுட்.

No posts to display