புலம்பெயர்ந்தோர் நெருக்கடியில் இத்தாலி பிரான்ஸ், ஜெர்மனியின் உதவியைப் நாடுகிறது !!

0
புலம்பெயர்ந்தோர் நெருக்கடியில் இத்தாலி பிரான்ஸ், ஜெர்மனியின் உதவியைப் நாடுகிறது !!

ஆபிரிக்காவில் இருந்து மத்தியதரைக் கடலைக் கடக்கும் புலம்பெயர்ந்தோரை சமாளிக்க பிரான்ஸ் மற்றும் ஜேர்மனியின் உதவியை இத்தாலி பெறுகிறது, இரண்டு மாதங்களுக்குப் பிறகு, படகு மூலம் வரும் புலம்பெயர்ந்தோரை விநியோகிப்பது தொடர்பான ஐரோப்பிய ஒன்றிய (EU) உடன்படிக்கை, ரோமில் உள்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

பிரான்சில் மீள்குடியேறுவதற்காக தென்கிழக்கு நகரமான பாரியில் குடியேறியவர்களின் குழுவை பிரெஞ்சு பிரதிநிதிகள் சமீபத்திய நாட்களில் தேர்ந்தெடுத்துள்ளனர், மேலும் ஜெர்மனியும் இதேபோன்ற பணியை இந்த மாதம் திட்டமிட்டுள்ளதாக அமைச்சகத்தை மேற்கோள் காட்டி டிபிஏ செய்தி நிறுவனம் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

வட ஆபிரிக்கக் கடற்கரையிலிருந்து ஆபத்தான கடக்க முயற்சிக்கும் புலம்பெயர்ந்தோருக்கான முக்கிய முதல் இடமான இத்தாலி, பல ஆண்டுகளாக மற்ற ஐரோப்பிய ஒன்றிய உறுப்பு நாடுகளிடமிருந்து அதிக உதவிக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது, ஜூன் 10 அன்று, 21 உறுப்பினர்கள் தெற்கு ஐரோப்பிய உறுப்பினர்களுக்கு உதவ ஒரு ஒற்றுமை பொறிமுறையை ஒப்புக்கொண்டனர்.

இன்றுவரை, 13 உறுப்பு நாடுகள் 8,000 க்கும் அதிகமான மக்களை உள்வாங்குவதற்கு விருப்பம் தெரிவித்துள்ளன என்று ஐரோப்பிய ஆணையத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் இந்த வாரம் தெரிவித்தார்.

இத்தாலிய உள்துறை மந்திரி லூசியானா லாமோர்கெஸ், “தொழிற்சங்கத்திற்கான வரலாற்றுப் படி” என்று குறிப்பிட்டார்.

இத்தாலிய அதிகாரிகள் இந்த ஆண்டு இதுவரை படகில் வந்த 42,000க்கும் அதிகமான புலம்பெயர்ந்தோரை பதிவு செய்துள்ளனர், இது கடந்த ஆண்டு ஒப்பிடக்கூடிய 30,000 எண்ணிக்கையை விட அதிகமாகும்.

தேர்தலுக்கு முந்தைய கருத்துக் கணிப்புகளின்படி, செப்டம்பர் 25 தேர்தலில் ஒரு மைய-வலது அரசியல் கூட்டணி வெற்றி பெற்றால், அவர்கள் புலம்பெயர்ந்தோருக்கு எதிராக வலுவான நடவடிக்கை எடுப்பதாக உறுதியளித்துள்ளனர்.

குழுவில் உள்ள வலதுசாரி லீக்கின் (லெகா) தலைவரான மேட்டியோ சால்வினி, வெள்ளிக்கிழமை துனிசிய கடற்கரையில் உள்ள இத்தாலிய தீவான லம்பேடுசாவுக்கு விஜயம் செய்தபோது, ​​புலம்பெயர்ந்தோரின் ஓட்டத்தைத் தடுக்க ஒரு சிறப்பு ஆணையரை நியமிக்க விரும்புவதாகக் கூறினார்.

வாக்கெடுப்பில் முன்னணியில் இருக்கும் தீவிர வலதுசாரி Fratelli d’Italia (Brothers of Italy) கட்சியின் தலைவரான Giorgia Meloni, வட ஆபிரிக்காவில் குடியேறியவர்களை முகாம்களில் அடைக்கத் திட்டமிட்டுள்ளதாகக் கூறுகிறார்.

No posts to display