உயரம் தாண்டுதலில் இந்தியாவின் முதல் பதக்கத்தை தேஜஸ்வின் பெற்றுள்ளார்

0
உயரம் தாண்டுதலில் இந்தியாவின் முதல் பதக்கத்தை தேஜஸ்வின் பெற்றுள்ளார்

பர்மிங்காமில் புதன்கிழமை நடைபெற்று வரும் காமன்வெல்த் விளையாட்டு 2022 இல், இந்தியாவின் தேஜஸ்வின் சங்கர் ஆடவர் உயரம் தாண்டுதலின் இறுதிப் போட்டியில் 2.22 மீ தூரம் எறிந்து வெண்கலப் பதக்கத்தை வென்றார்.

23 வயதான அவர் ஆண்களுக்கான உயரம் தாண்டுதல் போட்டியில் நாட்டின் முதல் தடகளப் பதக்கத்தை வென்றார். உலக சாம்பியன்ஷிப் உட்புற வெண்கலப் பதக்கம் வென்ற ஹமிஷ் கெர், 2.25 மீட்டர் தூரம் எறிந்து தங்கப் பதக்கம் வென்றார் மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவின் நடப்பு சாம்பியனான பிராண்டன் ஸ்டார்க்கை குறைவான தவறுகளால் வீழ்த்தினார்.

இந்தியாவின் ஷங்கர் தனது முதல் முயற்சியிலேயே 2.10 மீட்டர் குதித்து வெற்றியைத் தொடங்கினார். ஷங்கர் தனது முதல் முயற்சியிலேயே 2.15 மீட்டர் தடையை எளிதாகத் தாண்டியதால், ஒரு சுமூகமான ஜம்ப் எடுத்தார்.

ஷங்கர் 2.19 மீட்டர் தாண்டுதலை அழுத்தமான முறையில் செயல்படுத்தினார். ஆட்டம் முழுவதும், ஷங்கர் தனது முதல் முயற்சியிலேயே 2.22மீ குதித்து மீண்டும் ஒருமுறை பட்டியைத் தாண்டிச் செல்வதில் சிரமம் இல்லை.

இருப்பினும், இந்திய உயரம் தாண்டுபவர் தனது முதல் முயற்சியில் 2.25 மீ தடை தாண்டும் மற்றும் இரண்டாவது முயற்சியிலும் பட்டியைத் தாண்ட முடியவில்லை. அவர் 2.25 மீ மூன்றாவது முயற்சியை தவறவிட முடிவு செய்தார் மற்றும் நேராக 2.28 மீ சென்றார் ஆனால் அதை அழிக்க முடியவில்லை. தோல்வியுற்ற முயற்சிகளால் அவர் பர்மிங்காம் 2022 இல் வெண்கலப் பதக்கத்துடன் திருப்தி அடைய வேண்டியிருந்தது.

முன்னாள் உலக மற்றும் CWG சாம்பியனான பஹாமாஸைச் சேர்ந்த டொனால்ட் தாமஸ், தேஜஸ்வின் சங்கருடன் 2.22 மீட்டர் உயரத்தில் சமன் செய்யப்பட்டார், ஆனால் இந்திய தடகள வீரர் குறைவான தவறுகளைச் செய்ததற்காக வெண்கலத்தைப் பெற்றார்.

No posts to display