மின்சாரத்தை புத்திசாலித்தனமாக பயன்படுத்த வேண்டும் என்கிறார் மெய்யநாதன்

0
மின்சாரத்தை புத்திசாலித்தனமாக பயன்படுத்த வேண்டும் என்கிறார் மெய்யநாதன்

நாட்டில் கரியமில வாயு வெளியேற்றம் ஒப்பீட்டளவில் குறைவாக இருந்தாலும், சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாக்க மின் பயன்பாட்டைக் குறைக்க வேண்டும் என்று அமைச்சர் சிவா வி மெய்யநாதன் புதுக்கோட்டையில் புதன்கிழமை தெரிவித்தார்.

புதுக்கோட்டை புத்தகக் கண்காட்சிக்கு வந்த பார்வையாளர்களிடம் உரையாற்றிய மெய்யநாதன், குறிப்பாக தமிழ்நாட்டின் கிராமப்புற மக்களிடையே வாசிப்புப் பழக்கத்தை ஊக்குவிக்க வேண்டிய நேரம் இது. “நல்ல புத்தகங்களைப் படிப்பது உங்கள் மனதை வகுப்புவாத எண்ணங்களிலிருந்து விடுவிக்கிறது, மேலும் அது நிச்சயமாக வகுப்புவாத மோதல்களுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும்” என்று அமைச்சர் மேலும் கூறினார்.

கோவிட் தொற்றுநோய் அனைவருக்கும் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை மற்றும் இயற்கையுடன் ஒத்திசைவான வாழ்க்கையை வாழ்வதன் முக்கியத்துவம் குறித்த பாடத்தை கற்பித்தாலும், அவர் மேலும் கூறினார், “அறிவுசார் வாழ்க்கையை நடத்துவதற்கு, நாம் புத்தகங்களைப் படிக்க வேண்டும்.”

இந்தியா குறைவான கார்பன் உமிழும் நாடாக இருந்தாலும், மின் பயன்பாட்டைக் குறைத்து, சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாக்கும் மாற்று எரிசக்தியைத் தேட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார். “நல்ல புத்தகங்களைப் படிப்பதன் மூலம் மட்டுமே, மத உணர்வுகளை விரட்டி, மக்களிடையே மத நல்லிணக்கத்தை ஏற்படுத்த முடியும்”

தனது சட்டமன்றப் பிரிவில் உள்ள அனைத்துப் பள்ளிகளுக்கும் புத்தகங்கள் வழங்குவதாக உறுதியளித்த அமைச்சர், புதுக்கோட்டை அறிவியல் கழகத்துக்கு ரூ.1 லட்சத்தை வழங்கினார். புத்தக கண்காட்சி அமைப்பாளர்கள் அமைச்சருக்கு பாராட்டு தெரிவித்தனர்

மெய்யநாதன் தெரிவித்தார்.

இதனிடையே, செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியை சிறப்பாக நடத்தி முடித்த அமைச்சருக்கு புத்தக கண்காட்சி அமைப்பாளர்கள் பாராட்டு தெரிவித்தனர். தனது சட்டமன்றப் பிரிவில் உள்ள அனைத்துப் பள்ளிகளுக்கும் புத்தகங்கள் வழங்குவதாக உறுதியளித்த அமைச்சர், புதுக்கோட்டை அறிவியல் கழகத்துக்கு ரூ.1 லட்சத்தை வழங்கினார்.

No posts to display