ஏர்டெல் இந்த மாத இறுதியில் 5G நெட்வொர்க்கை வெளியிடத் தொடங்கும்

0
ஏர்டெல் இந்த மாத இறுதியில் 5G நெட்வொர்க்கை வெளியிடத் தொடங்கும்

ஏழு நாட்கள் ஆக்ரோஷமான ஏலத்திற்குப் பிறகு இப்போது ஸ்பெக்ட்ரம் ஏலம் முடிந்துள்ள நிலையில், 5G மொபைல் நெட்வொர்க்குகளை வெளியிடத் தயாராக இருப்பதாக பாரதி ஏர்டெல் அறிவித்துள்ளது. கேரியர்கள் மொத்தம் $19 பில்லியன் செலவழித்து இந்த வாரம் ஏலம் முடிந்தது. தொலைத்தொடர்பு நிறுவனமான ஸ்வீடனின் எரிக்சன், ஃபின்லாந்தின் நோக்கியா மற்றும் தென் கொரியாவின் சாம்சங் ஆகியவற்றுடன் இணைந்து அதன் வெளியீடு மற்றும் உள்கட்டமைப்புக்கு உதவியது.

“கடந்த ஆண்டில், ஏர்டெல் தொழில்துறையை வழிநடத்தியது மற்றும் இந்தியாவில் 5G தொழில்நுட்பத்தை பல இடங்களில் பல பங்குதாரர்களுடன் சோதனை செய்து வருகிறது. ஹைதராபாத்தில் நேரடி 4G நெட்வொர்க்கில் இந்தியாவின் முதல் 5G அனுபவத்தை வெளிப்படுத்துவது முதல் இந்தியாவின் முதல் கிராமப்புற 5G சோதனை வரை. 5G இல் கிளவுட் கேமிங் அனுபவம், சோதனை ஸ்பெக்ட்ரமில் இந்தியாவின் முதல் கேப்டிவ் பிரைவேட் நெட்வொர்க்கை வெற்றிகரமாகப் பயன்படுத்துவதற்கு, அடுத்த தலைமுறை தொழில்நுட்பங்களை விரைவாகப் பின்பற்றுவதற்கு ஆதரவாக, கூட்டாளர்கள் மற்றும் ஸ்டார்ட்-அப்களின் துடிப்பான சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை ஏர்டெல் உருவாக்கி வளர்த்து வருகிறது” என்று அவர்களின் அதிகாரப்பூர்வ அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. .

நிறுவனம் 900Mhz, 1,800MHz, 2,100Mhz மற்றும் 3,300MHz அலைவரிசைகளில் துணை-6GHz 5G மற்றும் 26GHz இசைக்குழுவில் mmWave இல் ஸ்பெக்ட்ரம் பெற ₹431 பில்லியன் ($5.45 பில்லியன்) செலவிட்டுள்ளது. அதன் பெரும்பாலான ஸ்பெக்ட்ரம் 3,300MHz மற்றும் 26GHz அலைவரிசைகளில் அமைந்துள்ளது. நிறுவனம் மொத்தம் 19.8GHz ஸ்பெக்ட்ரமைப் பெற்றுள்ளது மற்றும் அடுத்த 20 ஆண்டுகளுக்கு உரிமைகளைப் பெற்றுள்ளது.

“ஏர்டெல் 5ஜி சேவைகளை ஆகஸ்ட் மாதம் தொடங்கும் என்பதை அறிவிப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம். எங்கள் நெட்வொர்க் ஒப்பந்தங்கள் இறுதி செய்யப்பட்டுள்ளன, மேலும் 5G இணைப்பின் முழுப் பலன்களையும் எங்கள் நுகர்வோருக்கு வழங்க ஏர்டெல் உலகம் முழுவதிலும் உள்ள சிறந்த தொழில்நுட்பக் கூட்டாளர்களுடன் இணைந்து செயல்படும். இந்தியாவின் டிஜிட்டல் பொருளாதாரமாக மாறுவது தொலைத்தொடர்பு மூலம் வழிநடத்தப்படும் மற்றும் 5G ஆனது தொழில்கள், நிறுவனங்கள் மற்றும் இந்தியாவின் சமூக-பொருளாதார வளர்ச்சியின் டிஜிட்டல் மாற்றத்தை இயக்க ஒரு விளையாட்டை மாற்றும் வாய்ப்பை வழங்குகிறது, ”என்று ஏர்டெல் MD மற்றும் CEO கோபால் விட்டல் கூறினார்.

வோடபோன் ஐடியா மற்றும் ரிலையன்ஸ் ஜியோவும் 5G ஸ்பெக்ட்ரத்தை வாங்கியது, முறையே 6.2GHz க்கு $2.4 பில்லியன் மற்றும் 24.7GHz க்கு $11.2 பில்லியன் செலவழித்தது. அதானி குழுமமும் சிறிய அளவிலான ஸ்பெக்ட்ரம் வாங்கியது. அவர்கள் தங்கள் சொந்த அடுத்த தலைமுறை நெட்வொர்க்குகளைத் தொடங்குவதில் வேலை செய்கிறார்கள்.

இந்தியாவின் முக்கிய நகரங்கள் மற்றவர்களை விட இந்தச் சேவையைப் பெறும். ஸ்மார்ட்போன் தயாரிப்பாளர்கள் நாட்டில் 5ஜி திறன் கொண்ட போன்களை விற்பனை செய்து வருகின்றனர்.

No posts to display