சீல் எடப்பாடி உழவர் சந்தை போர் நோட் போயிங் லேண்ட் காம்பென்சேஷன்:

0
சீல் எடப்பாடி உழவர் சந்தை போர் நோட் போயிங் லேண்ட் காம்பென்சேஷன்:

93 லட்சம் இழப்பீடு தொகையை இந்து சமய அறநிலையத் துறைக்கு வழங்காததால் சேலம் மாவட்டம், எடப்பாடி நகரில் உள்ள உழவர் சந்தைக்கு (உழவர் சந்தை) பூட்டி சீல் வைக்க சென்னை உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. எடப்பாடி அருள்மிகு பிரசன்ன நஞ்சுண்டேஸ்வரர் கோவில் நிலத்தை கையகப்படுத்துவதற்காக.

சேலத்தைச் சேர்ந்த ஏ ராதாகிருஷ்ணன் என்பவர் தாக்கல் செய்த மனுவை ஏற்று நீதிபதி ஆர் சுப்பிரமணியன் உத்தரவிட்டார். மனுதாரர், உழவர்சந்தை அமைப்பதற்காக எடுக்கப்பட்ட நிலத்தை மனிதவள மற்றும் சிஇ துறையிடம் ஒப்படைக்க அரசுக்கு உத்தரவிட வேண்டும் என்று கோரினார்.

முன்னாள் முதல்வர் தொகுதியில் அமைந்துள்ள கோவிலுக்கு, எடப்பாடி நகரம் மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள பகுதிகளில் பல நிலங்கள் உள்ளதாகவும், அதில் 18,904 சதுர அடி நிலம், உழவர் சந்நிதி கட்டுவதற்காக 2010-ஆம் ஆண்டு அரசால் கையகப்படுத்தப்பட்டதாகவும் மனுதாரர் தெரிவித்துள்ளார்.

மேலும், “கோவில் நிலத்திற்கு, 93.09 லட்சம் ரூபாய் இழப்பீடு வழங்கப்படும் என கூறப்பட்ட நிலையில், அதற்கான தொகை, அரசு தரவில்லை. செலவை செலுத்தாமல், அதிகாரிகள், கட்டடம் கட்டி, 2011ல் சந்தையை திறந்தனர். .

சமர்ப்பணங்களை பதிவு செய்த நீதிபதி சுப்பிரமணியன், உழவர் சந்நிதி அமைப்பது பாராட்டுக்குரிய நோக்கம் என்றும், அதே நேரத்தில் உழவர் சந்நிதி என்ற பெயரில் கோயிலுக்கு சொந்தமான நிலத்தை இழப்பீடு வழங்காமல் அதிகாரிகள் ஆக்கிரமிக்க முடியாது என்றும் கூறினார்.

“உழவர் சந்நிதிக்கு சீல் வைக்குமாறு சேலம் காவல் கண்காணிப்பாளருக்கு உத்தரவிடப்படும், அதுவரை முழுத் தொகையும் செலுத்தப்படும் வரை அங்கு எந்த வியாபாரமும் அல்லது வேறு எந்த நடவடிக்கையும் நடைபெறாமல் பார்த்துக் கொள்ள வேண்டும்” என்று நீதிபதி கூறினார்.

இணக்கம் தெரிவிப்பதற்காக வழக்கு ஆகஸ்ட் 8ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது.

No posts to display