Thursday, November 30, 2023 3:45 pm

‘ஹர் கர் திரங்கா’ பிரச்சாரத்தின் கீழ் உ.பி.யில் 3 கோடிக்கும் அதிகமான நாட்டுக் கொடிகள் தயாரிக்கப்பட்டன

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

உத்தரப் பிரதேச அரசு, நாட்டின் 75வது சுதந்திர தின கொண்டாட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக, மொத்தம் 4.26 கோடி வீடுகள் மற்றும் 50 லட்சம் அரசு மற்றும் அரசு சாரா அலுவலகங்களை மூவர்ண நிறத்தில் அலங்கரிக்க உள்ளது.

அமிர்த மஹோத்சவைக் குறிக்கும் வகையில் யோகி அரசின் ‘ஹர் கர் திரங்கா’ பிரச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக, மாநில அரசு ஏற்கனவே 4.76 கோடி இலக்குக்கு எதிராக 3.86 கோடி மூவர்ணங்களைத் தயாரித்துள்ளது.

“மொத்த இலக்கில், மாநில அரசின் MSME (நுண்ணிய, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள்) துறை 2 கோடி கொடிகளை அரசு இ-மார்க்கெட்பிளேஸ் (GeM) போர்ட்டல் மூலம் வாங்கியுள்ளது, அதே நேரத்தில் 20,000 க்கும் மேற்பட்ட தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் தனியார் தையல் அலகுகள் இரவு பகலாக வேலை செய்து வருகின்றன. சுமார் 1.15 கோடி கொடிகள் தயாரிக்கப்படும்” என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

மகளிர் சுயஉதவிக் குழுக்கள் 96 லட்சத்துக்கும் அதிகமான கொடிகள் தயாரித்து முடித்துள்ளன. மாவட்ட அளவில் 2.26 கோடி கொடிகள் தயாரிக்கப்பட உள்ளன.

“அதேபோல், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் உ.பி. காதி மற்றும் கிராமத் தொழில் வாரியம் 36.4 லட்சம் மூவர்ணங்களைத் தயாரித்துள்ளன, அதேசமயம் தனியார் தையல் அலகுகள் இதுவரை 35.3 லட்சத்திற்கும் அதிகமான கொடிகளை தைத்துள்ளன. மேலும், அரசு/அரசு சாரா நிறுவனங்களுக்காக 50 லட்சம் காதி கொடிகளை தயாரிப்பதற்கான ஆர்டரும் போடப்பட்டுள்ளது. முடிக்கப்பட்டது,” என்று அது கூறியது.

இதற்கிடையில், மத்திய அரசு தற்போது பகல் மற்றும் இரவில் மூவர்ணக் கொடியை பறக்க அனுமதிக்கும் வகையில் நாட்டின் கொடி குறியீட்டை மாற்றியுள்ளது. பாலியஸ்டர் கொடிகளை இயந்திரங்கள் மூலமும் தயாரிக்கலாம். இதற்கிடையில், மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா செவ்வாயன்று, “ஹர் கர் திரங்கா” திட்டம், இந்தியாவின் வளர்ச்சி, செழிப்பு, பாதுகாப்பு மற்றும் கலாச்சாரம் ஆகியவற்றின் பயணத்தை முன்னெடுத்துச் செல்ல இந்தியாவின் ஒவ்வொரு குடிமகனும் ஒன்றுபட்டுள்ளோம் என்பதை உலகுக்கு ஒரு செய்தி என்று கூறினார்.

“இந்த வீடு வீடாகச் செல்லும் மூவர்ணக் கொடி திட்டம், அரசியலமைப்புச் சட்டத்தை உருவாக்கியவர்களின் தொலைநோக்குப் பார்வையின்படி, அரசியலமைப்பின் எதிர்பார்ப்பின்படி, இந்தியாவின் வளர்ச்சி, செழிப்பு, பாதுகாப்பு மற்றும் இந்தியாவின் பயணத்தை முன்னெடுத்துச் செல்ல ஒன்றுபட்டுள்ளது என்ற செய்தியை உலகுக்கு உணர்த்துகிறது. கலாச்சாரம்.”

புது தில்லியில் பிங்கலி வெங்கையாவின் 146வது பிறந்தநாளில் “திரங்கா உத்சவ்” நிகழ்ச்சியில் உரையாற்றிய ஷா, திரங்கா ஒவ்வொரு குடிமகனின் இதயத்திலும் தேசத்தின் சின்னமாக உள்ளது என்றார்.

“வீரர்கள் இறுதி தியாகம் செய்வதாக சபதம் எடுக்கும் அதே திரங்கா, உலகிற்கு உணவளிக்க வானிலையை துணிச்சலுடன் கோடிக்கணக்கான விவசாயிகள் காணும் அதே திரங்கா, தேசத்தின் அடையாளமாக இருக்கும் அதே திரங்கா. ஒவ்வொரு குடிமகனின் இதயம், “என்று அவர் கூறினார். ‘ஹர் கர் திரங்கா’ திட்டத்திற்காக பிரதமர் நரேந்திர மோடியையும் உள்துறை அமைச்சர் பாராட்டினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்