வேலு: 2023 சட்டத்தின் மூலம் மைலாடுதுறை ஆட்சியர் அலுவலகத்தைப் பெற வேண்டும்

0
வேலு: 2023 சட்டத்தின் மூலம் மைலாடுதுறை ஆட்சியர் அலுவலகத்தைப் பெற வேண்டும்

புதிதாக அமைக்கப்பட்டுள்ள மயிலாடுதுறை மாவட்டத்திற்கான ஆட்சியர் அலுவலக வளாகக் கட்டுமானப் பணிகள் 2023 அக்டோபருக்குள் முடிக்கப்பட்டு, அனைத்துக் கட்டுப்பாட்டுச் சோதனைகளுக்குப் பிறகு தரமான கட்டுமானப் பொருட்கள் பயன்படுத்தப்படும் என்று பொதுப்பணித்துறை, நெடுஞ்சாலைகள் மற்றும் சிறு துறைமுகங்கள் துறை அமைச்சர் எ.வ.வேலு செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்தார்.

ரூ.114.48 கோடியில் நடைபெற்று வரும் ஆட்சியர் அலுவலகக் கட்டடப் பணியை ஆய்வு செய்த பின் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய வேலு, ஏழு மாடிக் கட்டடத்திற்கான தரைத்தளம் கட்டுமானப் பணிகள் நிறைவடைந்துள்ளதாகத் தெரிவித்தார். “புதிய வளாகத்தில் அனைத்து அரசு அலுவலகங்களும் இருக்கும், மேலும் மாற்றுத்திறனாளி மனுதாரர்கள் குறை தீர்க்கும் கூட்டத்தின் போது கலெக்டரை அணுக தனி வழிப்பாதை அமைக்கப்படும்” என்று அமைச்சர் கூறினார்.

புதிய வளாகத்தில் அனைத்து நவீன வசதிகளும் இருக்கும் என்று கூறிய அவர், தலா 20 பேர் பயணிக்கும் திறன் கொண்ட நான்கு லிப்டுகள் இருக்கும் என்றார். “அக்டோபர் 3, 2023க்குள் முழுத் திட்டத்தையும் முடிக்க வேண்டும் என்ற இலக்குடன் ஏப்ரல் 4, 2021 அன்று டெண்டர் விடப்பட்டது. ஆனால், முதலமைச்சரின் முழு ஆதரவோடும், உரிய நேரத்தில் நிதியும் வழங்கப்படுவதால், பணிகள் முடிவடையும் வாய்ப்பு உள்ளது. ஜூலை 2023க்குள்,” என்று அமைச்சர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கட்டுமான தளத்தில் தரக்கட்டுப்பாட்டு ஆய்வகம் நிறுவப்பட்டுள்ளதாகவும், மணல், இரும்பு கம்பிகள், எம்-சாண்ட் மற்றும் தண்ணீர் போன்ற பொருட்களின் தரத்தை உறுதி செய்த பின்னரே பயன்படுத்தப்படுவதாகவும் வேலு கூறினார். இது தவிர புதிய கலெக்டர் அலுவலக வளாகத்தில் சுற்றுலா பங்களா கட்டப்படும் என அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

இதற்கிடையில், திருவாரூர் மற்றும் மயிலாடுதுறை மாவட்டங்களை இணைக்கும் சென்னை-கன்னியாகுமரி சிறப்பு சாலை திட்டத்திற்காக 16 நெடுஞ்சாலைகள் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், நிலம் கையகப்படுத்திய பின் நான்கு வழி சாலை பணி தொடங்கப்படும் என்றும் அமைச்சர் கூறினார். மயிலாடுதுறை சுற்றுவட்டச் சாலைக்கு நிலம் கையகப்படுத்தும் பணி நடைபெற்று வருகிறது, இதற்காக 5 மாவட்ட வருவாய் அலுவலர்கள் நியமிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

No posts to display