அம்பாந்தோட்டை துறைமுகத்தில் சீன கப்பல்: பாதுகாப்பை பலப்படுத்த தமிழகம்

0
அம்பாந்தோட்டை துறைமுகத்தில் சீன கப்பல்: பாதுகாப்பை பலப்படுத்த தமிழகம்

ஆகஸ்ட் 11ஆம் தேதி இலங்கையின் அம்பாந்தோட்டை துறைமுகத்துக்கு சீனக் கப்பல் ஒன்று வர உள்ளதால் பாதுகாப்பை பலப்படுத்துமாறு தமிழக காவல்துறை தலைமையகம் மாநில கடலோர மாவட்டங்களில் உள்ள அனைத்து காவல்துறை கண்காணிப்பாளர்களுக்கும் தகவல் தெரிவித்துள்ளது.

யுவான் வாங் 5 என்ற சீனக் கப்பலானது, இலங்கையின் ஹம்பாந்தோட்டை துறைமுகத்திற்கு, இலங்கையின் பாதுகாப்பு அமைச்சின் பேச்சாளர், கேணல் நலின் ஹரேத் அவர்களால், ஆராய்ச்சி சார்ந்த கப்பலின் வருகையை அறிவித்தது. இந்த கப்பல் ஆகஸ்ட் 11 ஆம் தேதி அம்பாந்தோட்டை துறைமுகத்தை சென்றடையும் என்றும் ஆகஸ்ட் 17 ஆம் தேதி வரை தொடரும் என்றும் இலங்கை பாதுகாப்பு அதிகாரி தெரிவித்தார்.

கப்பலின் வருகை முக்கியமாக எரிபொருளை நிரப்புவதற்காக என்று அறிவிக்கப்பட்டாலும், இந்திய பாதுகாப்பு துறையும், தமிழக பாதுகாப்பு அமைப்பும் அதை சந்தேகத்துடன் பார்க்கின்றன.

தமிழ்நாடு 1,076 கிமீ கடலோரப் பகுதியைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் துறைமுகங்கள் மற்றும் அணுமின் உலைகள் இருப்பது உயர் பாதுகாப்பு கண்காணிப்பு தேவைப்படும் ஒரு முக்கிய பிரச்சினையாகும். சீனக் கப்பலை அந்நாட்டிற்குச் சென்றடைய அனுமதித்த இலங்கை அரசுக்கு எதிராக, தமிழகத்தில் விடுதலைப் புலிகளுக்கு ஆதரவான சக்திகளால் ஆர்ப்பாட்டம் நடத்தப்படும் என மத்திய அமைப்புகள் எச்சரித்துள்ளதாக தமிழக காவல்துறை வட்டாரங்கள் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் தெரிவித்தன. தமிழீழ விடுதலைப் புலிகளுக்கு விசுவாசம் காட்டும் சில தமிழ் தீவிரவாதக் குழுக்கள் தமிழ்க் கரையோரத்தில் சிறு இடையூறுகளையும் ஏற்படுத்தலாம்.

அகதிகள் நெருக்கடிக்கு வழிவகுத்த இலங்கையின் பொருளாதாரச் சீர்குலைவுக்குப் பிறகு தமிழகக் கடலோரப் பகுதிகள் மீது மாநில காவல்துறை ஏற்கனவே கண்காணிப்பை முடுக்கிவிட்டுள்ளது.

இலங்கை மண்ணில் சீன ராணுவம் இருப்பது இந்திய பாதுகாப்பு நலன்களுக்கு எதிரானது, தமிழக சட்டசபை சபாநாயகர் எம். அப்பாவு, கூடங்குளம் அணுமின் நிலையத்தில் (கேகேஎன்பிபி) முன்மொழியப்பட்ட எரிபொருள் சேமிப்பு வசதிக்கு எதிராக ஏற்கனவே கருத்து தெரிவித்திருந்தார். அண்டை நாடான இலங்கைக்கு ஆபத்து.

கே.கே.என்.பி.பி.யை உள்ளடக்கிய ராதாபுரம் சட்டமன்றத் தொகுதியின் சட்டமன்ற உறுப்பினருமான தமிழ்நாடு சட்டமன்றத் தலைவர் ஒருமுறை, இலங்கை நட்பு நாடாக இருக்கும் வரை நிலைமை வேறு என்றும், தீவு நாட்டில் சீனப் பிரசன்னம் அதிகரித்து வருவதால், கே.கே.என்.பி.பி-க்கு ஆபத்து என்றும் கூறியிருந்தார். .

இதற்கிடையில், தமிழக காவல்துறை டிஜிபி சி.சைலேந்திரபாபு, மாநில ஏடிஜிபி, கடலோரப் பாதுகாப்புக் குழு, சந்தீப் மிட்டலுடன் செவ்வாய்கிழமை ஆலோசனை நடத்தினார்.

No posts to display