Sunday, April 2, 2023

புதிய விமான நிலையத்திற்கு எதிராக மறியல் செய்ய திட்டமிட்டுள்ள குடியிருப்புவாசிகள் நிலத்தை இழந்ததால் கவலை !!

தொடர்புடைய கதைகள்

வேளாங்கண்ணியில் பேருந்து கவிழ்ந்து விபத்துக்குள்ளானதில் கேரளத்தைச் சேர்ந்த 3 பேர் பலி !

தமிழகத்தின் வேளாங்கண்ணியில் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடந்த சாலை விபத்தில் கேரளாவைச் சேர்ந்த 3...

தமிழக அரசு மருத்துவமனைகளில் முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயம்

மாநிலத்தில் நாளுக்கு நாள் கோவிட் பாதிப்பு அதிகரித்து வரும் நிலையில், நாளை...

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

ஸ்ரீபெரும்புதூரில் உள்ள பாரந்தூர் கிராமத்தை சென்னையின் கிரீன்ஃபீல்ட் விமான நிலையம் அமைக்க மத்திய அரசு முடிவு செய்துள்ள நிலையில், இதுபற்றி தகவல் தெரிவிக்காததால் அப்பகுதி மற்றும் சுற்றுவட்டார கிராம மக்கள் அதிர்ச்சியடைந்துள்ளனர்.

இரண்டாவது விமான நிலையத்தைக் கட்டுவதற்கு அரசாங்கம் அவர்களின் நிலத்தை அபகரித்துவிடும் அல்லது விற்கும்படி கட்டாயப்படுத்தும் என்று அவர்கள் கவலைப்படுகிறார்கள்.

இதுகுறித்து பரந்தூர் கிராமத்தை சேர்ந்த செல்வராஜ் கூறுகையில், கடந்த 50 ஆண்டுகளாக இந்த கிராமத்தில் இருக்கிறோம். அரசு வெளியிட்டுள்ள வரைபடத்தின்படி, புதிய விமான நிலையம் அமைப்பதற்காக 5 கிராமங்கள் அழிக்கப்படும். எங்கள் நிலத்திற்கு அரசு இழப்பீடு கொடுத்தாலும், எங்களுக்கு விவசாயம் மட்டுமே தெரியும் என்பதால், என்ன செய்வது என்று தெரியவில்லை. இந்த முடிவால் அனைவரும் அதிர்ச்சியடைந்து விரைவில் பெரிய போராட்டத்தை நடத்த திட்டமிட்டுள்ளோம். கடந்த மாதம் கூட பாரந்தூரில் விமான நிலையம் அமைக்கப்பட மாட்டாது என மாவட்ட ஆட்சியர் உறுதியளித்தார்.

இருப்பினும், சென்னை விமான நிலையத்தின் அதிகாரப்பூர்வ வட்டாரங்கள் இந்த அறிவிப்பை கேம் சேஞ்சராக பார்க்கின்றன. 2019 ஆம் ஆண்டில், இந்த விமான நிலையம் ஒரே நாளில் 500 விமானச் செயல்பாடுகளைக் கையாளும் அடையாளத்தை எட்டியது. இருப்பினும், 2020 லாக்டவுனுக்குப் பிறகு, செயல்பாடுகள் குறைந்தன. இப்போது, ​​விமானங்களின் எண்ணிக்கை குறைக்கப்பட்ட போதிலும், பயணிகளின் வருகை கோவிட்-க்கு முந்தைய நிலைக்குத் திரும்பியுள்ளது.

தினமும் சுமார் 400 விமானங்கள் இயக்கப்பட்டு வருவதாகவும், பயணிகள் வருகை 35,000 முதல் 40,000 வரை இருப்பதாகவும் அதிகாரிகள் விவரித்துள்ளனர். 500 விமானங்கள் இயக்கப்பட்டால் பயணிகளின் எண்ணிக்கை எப்போதும் இல்லாத அளவுக்கு உயரும். எனவே, இரண்டாவது விமான நிலையம் மிகவும் தேவைப்பட்டது குறிப்பாக சென்னை விமான நிலையம் அதிக கூட்டத்தை கையாள முடியாது என்பதால் மேலும் நீட்டிக்க முடியாது.

“திருசூலத்தில் விமான நிலைய விரிவாக்கப் பணிகள் நடந்து வருகின்றன, ஆனால் பீக் ஹவர்ஸில் அதிக பயணிகளைக் கையாள இது போதுமானதாக இருக்காது. இரண்டாவது விமான நிலையம் சென்னை விமான நிலையத்தில் நெரிசலைக் குறைக்கும், மேலும் இது விமான நிலையத்திற்கு அருகிலுள்ள போக்குவரத்து நெரிசலைக் குறைக்கும், ”என்று வட்டாரங்கள் மேலும் தெரிவித்தன.

புதிய விமான நிலையத்தில் 600 பேர் அமரும் திறன் கொண்ட பெரிய விமானங்களை கையாள சென்னை சர்வதேச விமான நிலையத்தை விட இரண்டு பெரிய ஓடுபாதைகள் இருக்கும் என்றும் அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

இரண்டு ஓடுபாதைகளிலும் தேவையான அளவு நீளம் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு இல்லாததால், தற்போது பெரிய விமானங்கள் தரையிறங்குவதையும் புறப்படுவதையும் சென்னை விமான நிலையத்தால் கையாள முடியவில்லை. எனவே, இது சென்னையில் விமானப் போக்குவரத்தை அடுத்த கட்டத்திற்கு கொண்டு செல்லும்,” என்று அவர்கள் சுட்டிக்காட்டினர்.

சென்னை-பெங்களூரு தேசிய நெடுஞ்சாலையில் இருந்து 15 கி.மீ தொலைவில் புதிய விமான நிலையம் அமைக்கப்படும். இந்த செய்தி திங்கள்கிழமை அதிகாரப்பூர்வமானது.

“எங்கள் மாவட்டத்தில் இரண்டாவது விமான நிலையம் கட்டப்பட்டு வருகிறது என்ற செய்தியில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம், இது ஸ்ரீபெரும்புதூர் உள்கட்டமைப்பை விரைவாக மேம்படுத்தும். சாலைகள் அமைக்கப்பட்டு, அப்பகுதி நகரம் போல் காட்சியளிக்கும்,” என, முன்னாள் அதிமுக எம்எல்ஏ வாலாஜாபாத் கணேசன் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்