Wednesday, March 29, 2023

அணுஆயுதப் போரில் யாராலும் வெல்ல முடியாது என்று புடின் கூறுகிறார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

சாலமன் தீவுகளில் 6.0 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலை சாலமன் தீவுகளில் ரிக்டர் அளவுகோலில் 6.0 என்ற அளவில்...

ஆப்கானிஸ்தான் ஃபர்கார் மாவட்டத்தில் 4.2 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்...

திங்கட்கிழமை ஆப்கானிஸ்தானின் தகார் மாகாணத்தின் ஃபார்கார் மாவட்டத்தின் தெற்கே 25 கிலோமீட்டர்...

மிசிசிப்பி சூறாவளியில் 26 பேர் பலி !

அமெரிக்காவின் தெற்கு மாநிலமான மிசிசிப்பியை கிழித்த பேரழிவுகரமான சூறாவளியில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை...

தாய்லாந்து பிரதமர் பிரயுத் சான்-ஓச்சா மே 14-ம் தேதி...

தாய்லாந்து பிரதமர் பிரயுத் சான்-ஓச்சா தனது கட்சியின் வேட்புமனுவை ஏற்றுக்கொண்டார் மற்றும்...

பாகிஸ்தான் பலுசிஸ்தானின் ஜல் மாக்சி பகுதியில் லேசான நிலநடுக்கம்...

பாகிஸ்தானின் பலுசிஸ்தான் மாகாணத்தின் ஜல் மாக்சி மாவட்டத்தில் ஞாயிற்றுக்கிழமை லேசான நிலநடுக்கம்...

ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புடின், அணு ஆயுதப் போரில் வெற்றி பெற்றவர்கள் இருக்க முடியாது என்றும், அப்படிப்பட்ட போர் தொடங்கக்கூடாது என்றும் கூறினார். கிரெம்ளின் தலைவர் உக்ரைன் மீதான தனது போரில் ஐந்து மாதங்களுக்கும் மேலாக அணு ஆயுத பரவல் தடை ஒப்பந்தம் (NPT) பற்றிய மாநாட்டில் பங்கேற்பாளர்களுக்கு எழுதிய கடிதத்தில் இந்த கருத்தை தெரிவித்தார்.

“அணுசக்தி யுத்தத்தில் வெற்றியாளர்கள் இருக்க முடியாது, அது ஒருபோதும் கட்டவிழ்த்துவிடப்படக்கூடாது என்பதில் இருந்து நாங்கள் தொடர்கிறோம், மேலும் உலக சமூகத்தின் அனைத்து உறுப்பினர்களுக்கும் சமமான மற்றும் பிரிக்க முடியாத பாதுகாப்பிற்காக நாங்கள் நிற்கிறோம்,” என்று அவர் கூறினார். NPT மன்றத்தில் அவர் கூறிய வார்த்தைகள் உறுதியளிக்கும் குறிப்பைத் தாக்கும் நோக்கத்துடன் தோன்றின.

அவை புட்டின் மற்றும் பிற ரஷ்ய அரசியல்வாதிகளின் முந்தைய அறிக்கைகளுடன் முரண்பட்டன, அவை மேற்கில் மறைமுக அணுசக்தி அச்சுறுத்தல்கள் என்று விளக்கப்பட்டுள்ளன. பிப்ரவரி 24 அன்று, உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய படையெடுப்பைத் தொடங்கியபோது, ​​புடின் ஒரு உரையில், ரஷ்யாவின் அணு ஆயுதக் களஞ்சியத்தைப் பற்றிக் குறிப்பிட்டு, தலையிடும் எந்தவொரு முயற்சியும் “உங்கள் வரலாற்றில் நீங்கள் சந்தித்திராத இத்தகைய விளைவுகளுக்கு உங்களை இட்டுச் செல்லும்” என்று வெளிப்புற சக்திகளை எச்சரித்தார்.

சில நாட்களுக்குப் பிறகு, ரஷ்யாவின் அணுசக்திப் படைகளை உஷார் நிலையில் வைக்க உத்தரவிட்டார். 1962 கியூபா ஏவுகணை நெருக்கடிக்குப் பின்னர் காணப்படாத அளவுக்கு புவிசார் அரசியல் பதட்டங்களை இந்தப் போர் உயர்த்தியுள்ளது, ரஷ்யா மற்றும் அமெரிக்கா ஆகிய இரு நாடுகளிலும் உள்ள அரசியல்வாதிகள் மூன்றாம் உலகப் போரின் அபாயத்தைப் பற்றி பகிரங்கமாகப் பேசுகின்றனர்.

சிஐஏ இயக்குனர் வில்லியம் பர்ன்ஸ் ஏப்ரல் மாதம், உக்ரேனில் ரஷ்யா சந்தித்த பின்னடைவைக் கருத்தில் கொண்டு, “தந்திரோபாய அணு ஆயுதங்கள் அல்லது குறைந்த மகசூல் கொண்ட அணு ஆயுதங்களால் ஏற்படும் அச்சுறுத்தலை நம்மில் எவரும் இலகுவாக எடுத்துக்கொள்ள முடியாது.” ரஷ்ய அரசுக்கு இருத்தலியல் அச்சுறுத்தல் ஏற்பட்டால் அணு ஆயுதங்களைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்கும் இராணுவக் கோட்பாடான ரஷ்யா, உக்ரைனுக்கு ஆயுதம் அளிப்பதன் மூலமும் மாஸ்கோ மீது பொருளாதாரத் தடைகளை விதிப்பதன் மூலமும் மேற்கு நாடுகள் அதற்கு எதிராக “ப்ராக்ஸி போரை” நடத்துவதாக குற்றம் சாட்டியுள்ளது.

திங்களன்று, ரஷ்ய வெளியுறவு அமைச்சக ஆதாரம், 2026 இல் காலாவதியாகும் உடன்படிக்கைக்கு பதிலாக அணு ஆயுதக் கட்டுப்பாட்டு கட்டமைப்பைப் பற்றிய பேச்சுவார்த்தைக்கு அழைப்பு விடுக்கும் அமெரிக்க ஜனாதிபதி ஜோ பிடனின் கருத்துகளின் தீவிரத்தன்மையை கேள்வி எழுப்பியது. ஏப்ரலில், ரஷ்யா தனது புதிய சர்மட் இன்டர்காண்டினென்டல் சோதனையை நடத்தியது. பாலிஸ்டிக் ஏவுகணை, அமெரிக்காவிற்கு எதிராக அணுசக்தி தாக்குதல்களை ஏற்றிச் செல்லும் திறன் கொண்டது, மேலும் இலையுதிர்காலத்தில் ஆயுதங்களை நிலைநிறுத்த திட்டமிட்டுள்ளது.

சமீபத்திய கதைகள்