நீர்பிடிப்பு பகுதிகளில் பெய்து வரும் மழையால் மேட்டூர் அணைக்கு நீர்வரத்து அதிகரித்துள்ளது

0
நீர்பிடிப்பு பகுதிகளில் பெய்து வரும் மழையால் மேட்டூர் அணைக்கு நீர்வரத்து அதிகரித்துள்ளது

அணைக்கு நீர்வரத்து புதன்கிழமை 4,023 கனஅடியில் இருந்து படிப்படியாக அதிகரித்து வியாழக்கிழமை 4,693 கனஅடியாகவும், வெள்ளிக்கிழமை 5,352 கனஅடியாகவும், சனிக்கிழமை 5,712 கனஅடியாகவும் இருந்தது. கர்நாடகாவில் உள்ள அணைகளில் இருந்து தண்ணீர் திறந்து விடப்படுவது மட்டுமின்றி, தமிழகத்தில் காவிரி ஆற்றில் கனமழை பெய்து வருவதால் அணைக்கு நீர்வரத்து அதிகரித்துள்ளது. அணையின் முழு நீர்த்தேக்க மட்டமான 120 அடிக்கு எதிராக அணையின் நீர்மட்டம் 65.600 அடியாக இருந்தது. வரும் நாட்களில் அணையின் நீர் இருப்பு மேலும் உயரும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அணையில் இருந்து டெல்டா பாசனத்திற்காக 8,000 கன அடி தண்ணீரும், கால்வாயில் 550 கன அடி தண்ணீரும் திறக்கப்பட்டுள்ளது.

No posts to display